Xe Wave có được sử dụng nhớt "NGOÀI CỬA HÀNG HONDA" ?

babykaola
13/2/2017 10:44Phản hồi: 14
Xe Wave của tôi còn bảo hành tại Honda Nha Trang. Vừa rồi, đề xe bị hỏng, tôi đến đề nghị bảo hành thì bị từ chối.
Biên bản ghi nguyên văn "NVKT KT & KL: Bị hỏng cụm mô tô đề + Nhông đề. Lý do: khách hàng thay nhớt ngoài. Cửa hàng làm biên bản này với khách hàng để từ chối bảo hành"
Tôi không biết có phải do thay nhớt Shell mà bị hỏng bộ đề xe không?
Nếu đúng, thì xe máy Honda chỉ sử dụng được nhớt của Honda thôi hả các bác? 😔
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hùngpvbp
ĐẠI BÀNG
7 năm
làm gì có chuyện đó. tôi đi xe honda cũng thay nhớt ngoài.có bị gì đâu. bác đem ra cửa hàng khác hỏi xem sao.hay ra mấy tiệm sửa xe hỏi
Tía Lia
TÍCH CỰC
7 năm
Trong thời gian bảo hành nếu bác thay nhớt ngoài mà trúng nhớt giả, nhớt tái chế thì Honda từ chối bảo hành..
@Tía Lia Tks bác, tôi thay nhớt Shell Advance bình 1.0L bác à. Nhà tôi xa trung tâm BH và tôi mua nhớt có thương hiệu, ở nơi uy tín.
Vấn đề tôi không hiểu là: xe bị hỏng cụm mô tô đề + nhông đề có phải do tôi không sử dụng nhớt Honda không?
@babykaola Cơ bản đổ 1l là ko đúng rồi. Wave đổ 0.8l thôi. Trước khi đi bảo hành mua chai nhớt hãng táng vào 😁.
Xe số Wave, Future đổ 800ml thôi , đổ gì tới 1lít , hư xe là phải. Quay lại vấn đề bảo hành thì bọn HEAD nó làm khó để từ chối bảo hành thôi. Tụi nó không rãnh ngồi liếm để phân biệt nhớt hãng, hãng ngoài. Xe tôi từ lúc mua tới giờ toàn xài nhớt nhập , chất lượng ăn đứt nhớt dỏm của hãng.
@TomRyan8891 đổ dư không bao giờ hư nha, dơ lọc gió thôi. Xe mình wave rs lọc gió dơ như cứt tháo ra xịt bằng vòi bơm bánh xe rồi gắn vào lại chạy tiếp gần 3 vạn chưa thay lọc gió. Cần thì 85km/h, xe rs zin bánh bự nên không có so max speed vs @ bánh nhỏ nha 😃
@TomRyan8891 Chỉ đổ khoảng 0.8L (xem thước nhớt, còn dư bỏ 😔) thôi bác ơi.
đổ dư nhớt không có hư hao gì nha, cục đề vs mô tơ đề không liên quan tới nhớt nha. Tụi hãng làm vậy để trốn trách nhiệm thôi vì nó nghĩ mình không biết gì, khuyên bác nên ra ngoài thay không nên vào hãng vì vào đó tụi nó cũng chỉ biết thay và phá xe
Sao bác ko cãi với nó và gọi cho các cơ quan hành chánh,báo chí...Honda hình như ko có quy định cấm xài nhớt ngoài thì phải.Cho dù ko được gì cũng làm cho tụi nó sợ.Sau đó mang ra thợ ngoài sửa như bác thanhtiến1998 nói.
Nói thêm là HEAD gần nhà mình cực kỳ nhiệt tình.Xe mình còn trong BH thình thoảng có trục trặt nho nhỏ như thay mấy chốt nhựa gài bửng châm nước bình,thao bugi vệ sinh...hoàn toàn miễn phí dù ko phải mua xe ở đó.Sau đó còn được đề nghị tới time bảo dưỡng anh mang xe ra cho tụi em làm cho gần.Chính mình đã mua bugi Iridium mang vào đó nhờ thay dùm vì lần đâu chưa biết cách tháo bửng và két nước Winner mà mấy ktv lẩn trường nhóm kt ko nói gì còn hỏi a mua bugi irdium này bao nhiêu để giới thiệu khách hàng quen mới ghê.Nhân tiện nói thêm.mua phụ tùng chính hãng mình toàn tới Head Tường nguyên Nguyễn Trãi mua và toàn mua nhưng món mắc tiền như piston bạc.nhún trước sau... và vẫn thấy đúng hàng chính hãng.
Vì vậy theo mình thì cũng tùy Head chứ ko phải Head nào cũng tào lao.
@denon3500 Bác ơi, túm lại vấn đề là tôi không hiểu xe bị hỏng cụm mô tô đề + nhông đề có phải do nhớt như lời HEAD Nha Trang phán hay không?
Tôi có hỏi thợ ngoài thì được trả lời là nhớt không làm hỏng bộ đề được !?
Hic ... Tôi mù tịt kỹ thuật ạ 😔
Trong cuốn sách bảo hành hình như có ghi mà, ko nhớ rõ lắm nhưng đại loại là nếu có vấn đề phát sinh gì khi dùng nhớt bên ngoài thì HEAD sẽ ko chịu trách nhiệm, đại loại là nếu phát sinh lỗi mà nó phát hiện là dùng nhớt ngoài thì nó sẽ thoái thác trách nhiệm :v
Bộ motor đề có xài nhớt đâu mà hỏng do nhớt? Nếu nhớt giả thì đi cục máy, pit tông đầu nòng rồi chứ liên quan gì tới motor đề. Cục motor đề nó như cái motor điện chứ xài nhớt nhao gì đâu. Cái này bên cửa hàng cố ý nói vậy để lấy tiền thay motor đề của bạn mà thôi
@thienhagarison 😔:(:( hic ... hic ...
Bác bị tụi hãng nó lừa tềnh , chổ mình có 1 đợt Sirius bxc , chiếc nào cũng mới mua mà chạy chừng 1 tuần là chết xupap xả , tụi nó căn cứ vào thay nhớt ngoài bị k ấy chứ , nhớt hãng là cái tồi tàn nhất trong cái tồi tàn đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019