Xe winner bị kêu cạch khi vào số 2 lúc đang chạy

Burzum
28/11/2017 6:25Phản hồi: 10
Em mới mua xe winner chạy roda được tầm gần 1000km.

Khi đang chạy xe nếu gặp đèn đỏ ở phía trước thì em thường chủ động về N cho xe chạy theo quán tính. Nhưng nếu xe đang chạy ở số N em lên số đề phù hợp với tốc độ xe thì nó kêu một tiếng cạch rất to ở gầm xe chỉ khi vào số 2 dù đang âm côn, còn khi lên số 3-4-5 khi đang âm côn như trên (trong trường hợp vận tốc lớn) thì vẫn bình thường. Các bác cho em hỏi xe của em nó có bị làm sao không ạ, có bác nào bị trường hợp như thế chưa ạ.

Em cám ơn các bác nhiều!

P/s: em có thói quen chạy vận tốc phù hợp với số nên không có chuyện đang đi 40km/h em vào số 1, 2 hoặc 3 để ghì tốc độ đâu ạ
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E có con si,vào số 2 i như bác mà ko bít nó bị j@@ sợ bị hộp số là chệt!.
bình thường bác, chỉ có bác chạy nhanh quá mà lên số 2 thì có khả năng nguy hại hộp số thôi chứ từ 1 -> 2 lâu lâu vướng N kêu cái cốp phát. chạy kĩ kĩ đề pa số 1 nhẹ nhàng rồi lên số 2 xong kéo sao cũng được
trục bánh răng số thứ cấp đang không tải mà vào số thì dĩ nhiên nhận tải nó sẽ kêu 1 chút vì bánh răng nó ăn khớp vào nhau. cắt côn hết không có nghĩ là nồi nó cắt hoàn toàn đâu bác, vẫn còn chút ma sát trượt nhưng mà trớn đó không đủ nguy ngại. nếu có hại quá mức thì 1 năm qua đã có phốt bể hộp số rồi
Bạn chạy tốc độ chậm lại khoảng 10 or 15 gì đó rồi mới vào số 2. Vì số 1 đá quà số 2 hầu như tốc độ là rất thấp. Bạn nhớ thêm tí xíu ga nữa nhé bảo đảm ko còn bị khi về N mà đá qua số 2
hungcxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng chạy như bác nè, nhưng bác chú ý để tua hợp lý nó sẽ ko kêu,khi sắp sang số,bác tăng tua máy lên tí, bác thử riết sẽ quen,khoảng hơn 2000 1 tí thì phải, hợp tua nó sẽ ko kêu mà qua ngọt
@hungcxn Theo mình thì mới chạy thì tua máy 5000rpm sang số là dễ nhất với lái mới, còn khi đã quen ga quen số rồi thì có thể cao lên. Mấu chốt là phải nhanh và dứt khoát thì sẽ êm, chỉ cần gảy nhẹ cần số là lên
hungcxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhduchuynh97 mình nói cho bạn ấy cái thời điểm bóp côn, móc số 2 khi đang ở N thôi, còn cỡ tua 5k, mình đá số sống luôn,hehe
@hungcxn hehe mình thử đá sống mấy lần rồi, càng đá nhiều cảm giác số ở chân càng lúc càng khó chịu nên mình quyết định không làm vậy nữa. để dành khi nào thật sự cần thiết mới làm như thắng gấp, đứt dây côn, etc 😁
hungcxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhduchuynh97 mình chỉ đá số sống khi trên 60kmh qua số 6 để đỡ mất tua, biết nó hại, còn bình thường toàn sang số nhanh
@hungcxn hì hì tùy quan điểm mỗi người thôi bạn, chứ theo mình thì tay côn dùng để giảm tải xuống hộp số, giúp sang số nhẹ nhàng và dễ dàng hơn. tuy mình đi không rành nhưng phải bóp bóp mới lên xuống số mới thấy ép phê 😁
đi chậm lại nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019