Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xem màn hình 6" to bự và khả năng hiển thị của Galaxy A9 Pro

TDNC
24/7/2016 0:43Phản hồi: 377
377 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huuduccc
ĐẠI BÀNG
8 năm
đợi vài tháng rớt giá tầm 7t5 là lụm..
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
8 năm
480x853
P/s: Lumia 730
midakt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa có đánh giá tổng thể em này nhỉ?
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm sao bỏ vừa cái túi quần được :eek:
nike_297
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho em hỏi cái widget đồng hồ với lịch ở homescreen A9 là app gì thế ạ
nano1010
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhớ hồi xưa dùng pc cũ xì, còn xóa bớt icon trên màn hình để máy bớt nặng ^^
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko bao giờ mua Samsung vì 1 lý do rất nhỏ : ko có chức năng doubletap để mở khóa màn hình. Từ flagship đến những dòng dở dở ương ương đều ko làm đc
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rêmmberwp7 Đang dùng G Pro 2 và G Pad 8.3 nhưng đều tắt double tap vì quá tốn pin, dùng smart cover thì chức năng đó là thừa.
Cầm 5.9 inch cũng ko thấy to, nhưng chơi chủ yếu trên tab mới đã. Nếu đổi đt chắc vẫn kiếm con tầm 6 inch
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ghost1982 Gpad thì mình chưa xài ko rõ nhưng con Gp
ro 2 đc đánh giá pin khá trâu. Nếu bạn nghĩ vì cái đấy mà tốn pin thì nên xem lại máy hoặc up rom khác nhé. Mình đang xài G2 và Flex. Tắt ko ko chẳng thấy có khác biệt gì
lamvinh07
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃;)😃😃😃😃😃😃😃😁:D:D:D:D:D
Mod đẹp trai cho mình hỏi làm cách nào để nhóm những ứng dụng vào 1 folder trong Menu thế. chứ để tràn lan thế kia nhìn kinh khủng quá. Ví dụ mình hay có thói quen nhóm các ứng dụng ảnh vào 1 thư mục, các app hệ thống vào 1 thư mục hoặc các ứng dụng văn phòng vào 1 thư mục...vv cho có hệ thống. Nhưng k tài nào tìm đc cách nhóm trên nova này
@lamborghini_08 nova thì mình không biết chứ mình đang dùng TW trên SS thì quá dễ chỉ cần bạn chạm giữ và kéo icon này chồng lên icon khác tự nhiên nó tạo Folder cho bạn luôn và cho bạn đặt tên Folder đó. Bạn lập thành chừng 4 hoặc 5 Folder ví gụ games, gôogle, hệ thống, van phòng thì gọn vô cùng, màn hình sạch sẽ chỉ còn 1 trang.
@vtb center hehe thank bác. Mình lại đang cần trên nova để đổi gió tí. Còn trên SS lại dễ quá, mà mò trên thằng Nova này không ra đc
@lamborghini_08 Nova làm tương tự, chồng app này vào app kia thì tự tạo thư mục luôn.
@xichvanlo Đang trong Menu ứng dụng, giữ vào 1cái là nó nhảy ra ngoài như này bạn ơi. Screenshot_20160724-154023.png
@lamborghini_08 Màn hình home thì được, nếu bạn tạo 2 màn hình home và sắp xếp thì không cần màn hình ứng dụng.

Sent from my MI MAX using Tapatalk
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sẵn Ad cho xin bài review con Flash plus 2 đi ạ 😃
Vừa cầm chơi em nó ở Cell Phone S, hoàn thiện tốt, màn ngon, pin khủng. Mỗi tội đã có Note 5 thì chưa thấy lý do gì để qua em nó hết. Đành chờ xem Note 7 ra sao 😁
@vtb center Mình cũng đang dùng Note 5, công nhận quá ok cả về độ mượt mà lẫn thiết kế (cái này là sở thích cá nhân). Mỗi tội đời sau ra gần quá, lại ngày 1 tốt 😆.
Thêm nữa là ông SS làm các dòng thiết kế hơi na ná nhau, nên mình cầm Note 5 mà có người vẫn hỏi có phải J1 ko =))
@Realred Đơn giản là tính nhận dạng sản phẩm thôi, vì mặt trước của SS nhìn vào là nhận ra ngay là máy SS, còn nếu như phân biệt các đời thì phải nhìn mặt sau 😁, J1 làm gì có cái cạnh cong quyến rũ và bóng bẫy như note 5 vì ngay cả con iphone 6 và 6s nhìn mặt trước cũng bó tay mà. Nếu là người không quan tâm nhiều thì khó có thể nhận ra con nào cả đâu. Riêng các đời máy cũa SS Flag Ship thì cũng 1 năm ra một đời mà, đâu có gần gì? vì nó ra xen kẻ dòng S, dòng note nên mới thấy vậy thôi.
@Realred note 5 mà hỏi phải J1 không thì cũng nể
@pham.kelvin Đang cầm 6 inh và onscreen 12 tiếng và đó là lí do khiến mình giữ e noa lại sau 1 tháng sd..
Vẫn chưa to bằng cái Lenovo Phab Plus 😔
C.g
ĐẠI BÀNG
8 năm
Của em thì sao ạ, ko hiểu lắm. Mấy bác vào giải ngố giúp em.
Độ phân giải thua xa lumia 640xl
lep115
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thua em Lumia 1520 hết

lep115
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanbnhbg Mình đang test font nào cho đẹp nhất á. Mình để 175% (thấp nhất rồi)
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
8 năm
@lep115 À. Bạn test đc font nào đẹp share vs nha. 😆
huudang8083
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lumia 1520 cua em.
lanhthuan
TÍCH CỰC
8 năm
Lg gx
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lanhthuan Cho mình hỏi xíu là game titan quest chơi có giống bản trên pc không vậy
lanhthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@phieubatcp Giống nhé, có vẻ bản đồ nhỏ hơn, ít nhiệm vụ hơn, không phải bản mở rộng nên không có thằng dream.
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lanhthuan Oh vậy à... Vì c.bị cày game này nên quyết định phải sắm đ.t màn hình lớn, có điều phân vân giữa con a9 pro này và note 5(đang chờ note 7 ra để nó giảm giá xíu ). Kể ra game nó là bản hoàn chỉnh như trên pc có phải ngon không
@phieubatcp Nó mà là bản hoàn chỉnh như pc thì đt bác phải nâng cpu + tản nước đó ah
lanhthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@phieubatcp Chả biết sao nó không cho ra bản sau cùng trên PC.
Chơi tàm tạm, máy mình hơi lag.
Ai đang xài note 5 nhảy qua 6s thôi đã thấy 6s rỗ rồi chứ 6s+ chắc nhìn rỗ hơn
Nhìn cái dàn icon là thấy chóng mặt rồi
5,5" của iphone nhét túi quần còn thấy cấn khó mang theo thấy con 6" là chào thua
hunglshb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh 5,5 inch của apple nó to bằng em A9 này luôn bác nhé !
@hunglshb Ko to bằng đâu mình đang xài iphone 6s plus mình bt mà
hunglshb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh hơn có 3mm mà bác cứ làm như to gấp đôi ấy,
@Vodanh_vohinh To bằng chứ sao ko 6plus bự ngang v10 mà.
Nhìu má chả bít nghĩ sao cứ đem kích thước màn hình đánh đồng kích thước máy nhỉ
Cái 6s plus thua e này đúng 3mm cả ngang và dài cho tận 0.5 inch màn hình
@Vodanh_vohinh Kích cỡ của Ip k phải là chuẩn đâu bác ơi, máy 6inches của ngta mà cỡ cỡ con 6s+ 5.5inches chứ mấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019