[Computex 2016] Xem nhanh giao diện chụp ảnh ASUS Zenfone 3 Deluxe

Trung Dt
2/6/2016 19:12Phản hồi: 54
[Computex 2016] Xem nhanh giao diện chụp ảnh ASUS Zenfone 3 Deluxe
Zenfone 3 Deluxe được trưng bày tại Computex 2016 có giao diện khá giống với dòng Zenfone 2 nhưng chưa có đầy đủ các tính năng có thể gây ấn tượng (do chưa phải phiên bản thương mại). Về phần cứng, máy sở hữu cảm biến ảnh Sony IMX318 có độ phân giải 23 triệu điểm ảnh, tích hợp công nghệ lấy nét theo pha (Phase Detection) kết hợp cùng đèn trợ nét laser, hệ thống chống rung kép cũng là điểm đáng chú ý trên sản phẩm này.

Về giao diện, phiên bản thử nghiệm tại Computex 2016 cơ bản giống với Zenfone 2 nhưng được giản lược phần đồ hoạ hình ảnh. Các tính năng hiển thị theo dạng biểu tượng đơn giản, dễ nhìn hơn. Có lẽ phiên bản camera thử nghiệm nên mình chưa thấy phần chụp Manual. Máy chụp ảnh trên Zenfone 3 Deluxe vẫn có những tính năng như chụp Panorama, chụp ảnh GIF động, chụp đêm, chụp trẻ em…

Việc khởi động camera rất nhanh, và máy có sẵn tính năng chạm để chụp rất nhanh gọn khi thao tác. Khi nhấn giữ vào một điểm cần lấy nét, bạn có thể khoá phơi sáng, ngay lập tức giao diện hiện ra thanh điều chỉnh mức sáng trong một số bối cảnh ánh sáng phức tạp.

ASUS Zenfone 3 Deluxe có 4 lựa chọn kích thước ảnh, bao gồm 23MP (tỉ lệ 4:3 và 16:9), 13MP (4:3) và 8MP (16:9). Mặc định khi khởi động ban đầu thì máy thiết lập sẵn ảnh 8MP tỉ lệ 16:9, khá giống với các dòng máy Sony Xperia. Có 3 mức thiết lập cho quay phim với độ phân giải 4K, 1080p và 720p, tuy nhiên ASUS chỉ có 1 lựa chọn 1080p nên chưa biết có phải là 60fps hay không.

Đa phần các thiết lập đều nằm trong biểu tượng Settings (hình bánh răng). Tại đây bạn có thể lựa chọn các thông số chụp như cân bằng trắng, điều chỉnh +/-EV 2 khẩu… Ngoài ra camera cũng có thêm một số các thiết lập khác.

Tuy vậy giao diện này vẫn chưa phải chính thức nên chúng ta cùng chờ Zenfone 3 Deluxe có phần mềm hoàn thiện và đầy đủ tính năng hơn. Với phần cứng mạnh cùng các trang bị khá kỹ lưỡng cho camera, chúng ta có thể kỳ vọng về chất lượng ảnh của Zenfone 3 Deluxe sẽ cải thiện hơn so với các thế hệ trước của ASUS.

Xem thêm: Giao diện camera của ASUS Zenfone 2
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon đấy
lamiu94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hy vọng ra rồi sẽ ngon 😁
"Rồi, máy đơ rồi"
Sao không chụp thử vài tấm rồi Up lên xem luôn, fu`
Cầm được máy rồi mà còn ko chụp
phím cảm ứng bên dưới vẫn không có đèn, không hiểu ông "sút" này luôn?😁
@forever or never cả 3 chiếc zenfone 3 đều tích hợp đèn ở cảm ứng nhé, bác xem kỹ clip trước của tinhte đi.
Sao ko thấy giao diện Pro cho chỉnh phơi sáng ...v....v... như LG hay SS nhỉ!
p/s: Có ai biết còn nhớ bác này ở mục Camera tinh tế trước kia ko nhỉ?

- Rất thích cái bác này review camera, nói rất hay, hài hước, công tâm ... nói chung tính hơn Tuấn Long giờ của camera tính tế nhiều?
- Giờ bác ấy ko làm cho tinh tế nữa ah? Có ai biết Fb hay kênh youtobe của bác ấy ko ạ? Em thích xem những video của bác ấy lắm!
hdo2
TÍCH CỰC
8 năm
@maithang215 Bác ấy có trang web riêng mà:
Đây nhé bác:
http://drthanhstudio.com.vn/1/gioi-thieu.html
Còn trên facebook bác cứ tìm Dr. Thanh Studio
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
sự khác nhau về chụp ảnh giữa các điện thoại cao cấp ít ai nhận ra được
protk2
TÍCH CỰC
8 năm
chế độ Manual đâu mất tiêu rồi?
@protk2 Như zenfone 2 còn có cơ mà, có thể là hàng simple nên chưa có thôi. Bản chính sẽ có
chà chà, hóng bộ ảnh chụp thử
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
Cũng rảnh thật, đến cái giao diện chụp ảnh cũng phải xem nhanh nữa. Hết bài để viết chăng?
Hàng tá cái điện thoại, đem đi review chụp ảnh thì toàn review giao diện chụp ảnh. Rồi giờ thêm cái xem nhanh giao diện chụp ảnh nữa @@
@tbdat11 Gật đầu cho dấu hỏi trên. Vậy bạn PM giúp mình máy cần làm nhé, nếu có điều kiện thì ae sẽ chiến.
@tbdat11 ko xem thì người khác xem!
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tbdat11 mai mốt máy có bãn thương mại rồi sẽ có bài xem kỹ giao diện cái nữa😁
Con này hình như có phiên bản dùng chip snap 823 nữa thì phải. Snap 820 đã được coi là mạnh rồi. Deluxe vẫn có nhiều nét giống zenfone 2.
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
8 năm
5488x3088 mà bằng được 23Mpx thì đúng là tài thật, có 17Mpx thôi. Mà camera điện thoại thì lên tận 23Mpx làm gì, cứ để khoảng 12Mpx thì đẹp hơn
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tunglinhk1 Để xem chơi thì 2m là đủ cho cái màn hình 21inch òi
Đèn cảm ứng sáng đẹp tuyệt vời đây các bác
Van Thu
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Mình thử chụp liên tiếp..rồi máy đơ rồi.." Hài ơi là hài đội Asus, Ram 6Gb. 😃
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
@Van Thu Óc bã...
Eric phạm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Van Thu Phiên bản thử nghiệm chưa ra chính thức mà =))) ghét nó thì đừng quan tâm tới nữa việc gì phải đi soi mói đủ kiểu 😕😕😕
@Van Thu Cậu review điện thoại này không biết có hiểu nhiều về điện thoại không nửa: "smart AF không biết lấy nét kiểu gì", "máy đơ rồi" :rolleyes:
Cái ảnh bìa: độ phân giải 5488x3088 mà 23MP á?? chỉ có 16MP thôi chứ?
khi nào nó chính thức bán ra thị trường vậy?
options quá phức tạp 😁
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn hình vầy mà ai bảo con zen 3 deluxe này xấu thì dối lòng hết biết. Chưa cầm qua, xài hiệu năng ko biết thế nào chứ nhìn hình thấy đẹp quá
Trích dẫn clip các bác ạ "" mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019