Xem youtube trên ubuntu bị giật

June_iK
17/1/2019 13:44Phản hồi: 13
Chào mọi người ạ
Mình đang bị 1 vấn đề về Ubuntu 18.04 là xem vid online đặc biệt là youtube khoảng 40s - 1 phút thì bị đứng hình khoảng 2s trong khi âm thanh vẫn bình thường. Mình ít xem vid onl bên ngoài ytb nên cũng không thực sự rõ là do đâu. Hồi xưa thì ytb dùng flash thì mình nghĩ là do adobe hỗ trợ flash cho linux hơi tệ cơ mà giờ dùng html5 rồi nên mình cũng không rõ nguyên nhân là gì. Mọi người giúp mình với ạ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cài driver chưa? nếu cài rồi cài thêm chrome đi
phimyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn thử tắt các ứng dụng ẩn trên Ubuntu xem có cải thiện không?
Tham khảo hướng dẫn ở đây: https://vinasupport.com/nhung-viec-can-lam-sau-khi-cai-dat-ubuntu/
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy đời gì cài gui gì vào , ram nhiêu gb ổ cứng ra sao dùng nhiêu năm rồi
cài cái không free video codec vào vì nó đang tranh chấp bản quyền nó không có sẵn trong distro. lâu lắm bỏ Linux quên mất tiêu cái bộ codec trên gì.
@nguyễn.dân ơ cái này do html5 liên quan gì codec nhỉ
@SilverWolf501 bác phân biệt HTML5, mã nguồn mở WebM của Google hay có bản quyền H.264 của Apple, chuẩn mới của tương lai HEVC/H.265.

MacBook Pro WebM took 38% total CPU to play back a 720p file,
24% for H.264 played via Flash and
15% via HTML5 in Apple Safari.

Installing Complete Multimedia Support
On the complete Ubuntu 18.04 LTS Bionic Beaver installation, you might remember the option to choose whether to Install third-party software for graphics and Wi-Fi hardware, Flash, MP3, and other media.

sudo apt install ubuntu-restricted-extras
@nguyễn.dân lol, bác nói thế chứ máy em ubuntu đây, có cài cái kia đâu vẫn chạy bình thường đấy thôi 😆)
@SilverWolf501 em cài clean install, cũng đâu có bị. 😃) bug ai cũng có thì nó thành tính năng mặc định rồi. chứ vài người bị thì nó mới là lỗi. ahihi. Coi video online bị mới phải check cái codec vì cái đó là nghi ngờ đầu tiên. Còn refresh rate thì em để mặc định 60 Hetz trước giờ chưa bao giờ thấy lỗi cả.
trên này nói có thể là do monitor refresh rate, bạn thử xem nhé https://askubuntu.com/questions/1030155/youtube-video-lag-on-18-04
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
Xem youtube trên Chrome/chromium-browser hả thớt!?
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
5 năm
Xem youtube trên chrome chưa bị giật bao giờ. Cấu hình máy ông thế nào?
June_iK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cannon_Ars à, khi đổi sang card rời thì dùng ok rồi ạ
hóng các cao nhân cho ý kiến ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119