Xiaomi Amazfit: smartwatch thể thao, GPS, đo nhịp tim, pin 5 ngày, giá 120 USD

TDNC
31/8/2016 1:41Phản hồi: 125
Xiaomi Amazfit: smartwatch thể thao, GPS, đo nhịp tim, pin 5 ngày, giá 120 USD
Hãng Xiaomi vừa cho ra mắt một chiếc smartwatch chuyên về thể thao tên là Amazfit, được tích hợp sẵn GPS, pin 5 ngày, kết nối với Android/iOS và có giá bán (sau khi quy đổi) là 120 USD, bán ra từ ngày hôm nay. Xiaomi Amazfit chỉ mới được giới thiệu tại Trung Quốc, các thị trường còn lại chưa thấy Xiaomi nhắc tới.

Ngoại hình của Amazfit rất bắt mắt với kiểu phối màu đỏ/đen. Mặt đồng hồ tròn và giao diện chuyên nghiệp làm cho mình nhớ đến những chiếc smartwatch của Garmin vốn rất phổ biến trong phân khúc đồng hồ thể thao này. Xiaomi Amazfit không chạy trên Android Wear mà dùng phần mềm riêng do chính Xiaomi phát triển. Nó có đầy đủ các tính năng theo dõi sức khỏe cũng như luyện tập thể thao, đồng thời cũng có chức năng nhận thông báo từ điện thoại Android/iOS như hầu hết các smartwatch khác và thậm chí là cho phép thanh toán không dây thông qua dịch vụ AliPay của Trung Quốc.

Mặt đồng hồ của Amazfit tròn đủ 360 độ nhưng phần hiển thị bên trong vẫn bị một vạch đen bên dưới giống như Moto 360. Màn hình có kích thước 1,34", độ phân giải 300 x 300 pixel. Chip xử lý có xung nhịp 1.2 GHz, RAM 512 MB và bộ nhớ trong 4 GB. Máy có khả năng chống nước theo tiêu chuẩn IP67 nên bạn cứ yên tâm vừa đeo vừa tập thể dục ngoài trời. Tích hợp cảm biến đo nhịp tim để cung cấp đầy đủ các báo cáo về sức khỏe và có luôn GPS để ghi nhận kết quả chính xác về các bài tập của bạn ví dụ như chạy bộ. Pin của Amazfit có dung lượng chỉ 200 mAh nhưng Xiaomi cho biết nó có thể chạy được tới 5 ngày, hoặc nếu dùng GPS liên tục thì Amazfit vẫn có thể hoạt động được suốt 30-35 tiếng.

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bọn Xiaomi này mắng đẻ thật, chả trách sao đẻ nhiều nuôi không nổi rồi thua lỗ
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon rồi, chờ review 😁
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính mua gear fit 2 mà lại thấy em này hay hay.
Tuan4393
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lucngoc lấy gear fit 2 đi bác. con này ko bằng đâu
kidhitech
TÍCH CỰC
8 năm
chờ em này xem thế nào 😆
đẹp quá...đang định mua gear fit 2 giờ nghĩ lại :x
yourdalink
TÍCH CỰC
8 năm
@anh.duong.218 ờ có gps là khá ngon rồi.
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yourdalink Gps trên đồng hồ thì thuờng dùng vào việc j bác?
Loè loẹt dã man con ngan.
HVT
TÍCH CỰC
8 năm
@Ga2018 Thể thao là phải thế bác à...giày thể thao kiếm đôi chìm hơi khó =))
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
đẹp phết, đồ của xiaomi khá là ổn, mỗi tội của khựa 😁
Nó lai không pair noti với iP mới đau chứ 😔
@duongtunglam Thế à, kinh nhỉ? như thế là kết luận và sửa lưng mod rằng " Nên nhớ Xiaomi ưu tiên support iOS hơn Android " rồi hả?

Thím hai hiểu " hệ sinh thái " là gì không nhỉ?
Thím hai nói thím hai đang dùng Mi Router trên iOS và Xiaomi ưu tiên phát triển hệ sinh thái trên iOS hơn Android phải không? Thím hai kết nối Samba như trên Android xem. Sẵn thím hai cài cái Xiaomi Yi trên iOS xem nó có được hỗ trợ như trên Android trong hình tôi chụp phía dưới không... rồi hãy kết luận Xiaomi ưu tiên hỗ trợ hệ sinh thái nào vẫn chưa muộn.

"tiền thân nó bắt chước OS nào à? Xiaomi bám gót Apple từ phần mềm đến phần cứng đó thím hai" => Thím hai nói thím hai đang dùng con Mi router và con Miband 2. Thím hai dẫn cho mình cái link 2 con đó bắt chước con nào của Apple theo lời khẳng định của thím phía trên ?

@duongtunglam Nó có bám gót Apple thì cũng là bám gót về mặt thiết kế và giao diện thôi chứ nó vẫn đang chạy Android đó má bảy. Mà đã chạy Android lại support iOS tốt hơn thì nó vứt khách hàng của nó đi à? Xiaomi nó đâu có điên.
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LionelRichie Thím kia là thím 2 chuẩn rồi... . nhưng thím là thím 3 đúng ko ..? Khai thiệt đi .. =)))

Chua ngoa đáo để =0))
@cvietduc31 KK, dùng gậy ông đập lưng ông thôi thím tư
Hđh riêng của tàu?.... thôi em ko dám đâu. Xài hàng tàu là tự nguyện làm gián đ iệp ko công cho china mà ko biết.
ga2gro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ro_tt kinh, chắc bí mật quốc gia nằm ở bạn hết rồi 😆
@ga2gro Mịa khi nó hack máy của hắn có khi chê phim gì cũ qué , rồi nó chép cho 1 đống coai chơi lun. Mí người quan trọng hay làm ra vẻ nghiêm trọng ..............bệnh lắm.
@Ro_tt Nhờ bác nên mọi người biết hết rồi.
voicang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ro_tt Chắc bác này có nhiều pha nhạy cảm trong máy rồi .
vj3tgja
TÍCH CỰC
8 năm
@Ro_tt nếu nó chả công thì vẫn làm chứ j 😁
Cũng thấy đẹp, pin thì phải trên tay chạy bộ mới biết đc.
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mo làm android wear ta. Như nay mà gear s2 cho lành.
khanh doan
ĐẠI BÀNG
8 năm
120$ tại TQ thì hơi căng. về VN bị làm giá như Miband 2 nữa lại vui.
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanh doan ko phải làm gía đâu bạn. giá đưa ra đặt 1 tháng mới về. muốn về VN nhanh chi thêm tiền.
forzet
TÍCH CỰC
8 năm
@khanh doan Làm giá được vài hôm thôi :-D Miband 2 giờ về giá thực rồi :-D
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng con nào kết nối đc vs Iphone
@kerropi1787 e nó kết nối được ios nha bác
Klq là cái Mi band 2 của mình sau khi cập nhật phần mềm của Xiaomithì không đo được nhịp tim, chỉ đếm được bước. Được cái pin lâu vãi.
@misterzro sao kỳ vậy có lên forum xiaomi hỏi chưa bạn, mình thì mua cái camera xiaomi yi về mà update cũng hết xài, loay hoay mãi mới cài lại firmware cũ để xài mà khi nào vô cũng bị nó gào update firmware mới đi cu, cũng phiền lắm.
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@luanth cậu này chửi apple và tàu bảo mật kinh lắm rồi âm thầm đi lắp cái camera xiaomi trong nhà =))))))
dx82
TÍCH CỰC
8 năm
@misterzro Mình thấy nó đo nhịp tim có vẻ không được chuẩn lắm, chỉ đo thời gian ngủ là ok.
dellusa
TÍCH CỰC
8 năm
@misterzro mới cập nhật , đo tim ổn định hơn nhiều rồi mà bạn
nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
@misterzro E thấy nó updatr firmware mới vẫn chạy bình thường mà bác.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
giá cực thấp mà lại đầy đủ tính năng ưu việt...ko hảo danh xiaomi:eek:
kiểu này gear s2 lại hết thời, phối đỏ đen này đẹp, nam tính, đậm chất gaming...thêm gps nữa quá bá
minhmeosg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó bán cho dân nó thôi. Mấy bác yêu công nghệ thật sự thì bàn luận về khả năng của nó. Chứ lại vào bảo tàu, khựa vvv chê làm gián điệp hay này nọ thì buồn cuời quá. Nó có thèm bán đâu
dungdv8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhmeosg Đừng nói nó ko thèm bán mà bán ngoài TQ thì hãng khác kiện về vấn đề bản quyền công nghệ là đủ chết rồi
@dungdv8x Bán ở vn có ai kiện hk bác
holokids
TÍCH CỰC
8 năm
Toàn có cái mắt kiếng với cái ở dưới thôi mà lại sợ bị mất thông tin với làm gián điệp cho tàu mới kinh.
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thichlangthang Ồ. Bạn thật là giỏi. Ngưỡng mộ quá 😃
nacangmin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@1 like bố thí Kệ nó đi bạn ơi, mình làm kĩ thuật bên TGDD, hay gặp những "ông chú" suốt ngày đòi cài trình diệt virus đồ, lo có người theo dõi bla bla đồ. Trong khi bản thân còn chả biết tài khoản apple id là gì ! Kiểu như vậy người ta gọi là " ngu nên hay lo xa" đấy. Vậy nên kệ nó đi, qtam làm gì
@1 like bố thí Đúng 100%. Sự thật quá đau lòng :'(
Nếu Tàu muốn lấy thông tin của VN mình thì quá dễ vì thiết bị đtu Tàu nhan nhản. Mấy ô nhà mạng còn chơi thiết bị Tàu thì đỡ sao nổi nữa
@tranlong255 Phải chịu thôi. 1 quốc gia có nền sản xuất không phát triển thì khó trách được. Mong các bác quân đội tự lực mà làm được cho các bác ấy cùng CP thì tốt. Chứ dân thì cũng ko quan trọng lắm. Giờ chiến tranh mạng nó cũng là 1 hình thức tấn công khá phổ biến rồi.
Cái đồng hồ cơ mới hết pin sau 4 năm sử dụng tính trải nghiệm thử Gear 2 của Samsung giờ ra con này giá bèo chắc mua xài thử xem sao, chán thì lại quay lại đẳng cấp cơ học
@ChauNC Thánh ấy nhầm giữa đồng hồ cơ và đồng hồ quartz 😃.
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kobebryant Đã thiếu hiểu biết mà còn cố cãi... Ông bà dặn rồi, biết thì thưa thớt ko biết dựa cột mà nghe.
Gg giùm về phân loaii đồng hồ giùm cái.

Nghe bạn nc hài wa.^^
@kobebryant Chắc là bạn không biết cái thứ người ta gọi là đồng hồ điện tử. Chả ai nói cái Casio nó là đồng hồ cơ, cũng chả ai bảo nó là smartwatch cả 😁.
Ngoài ra còn đồng hồ quartz. Cái này người ta cũng ko gọi là đồng hồ cơ 😕.
@kobebryant Có thể bạn sinh sau này nên không biết, trc hay gọi cơ là loại không pin, chạy bằng cót; điện tử là dùng pin. Không tin về hỏi bố mẹ bạn cho khách quan.
[Guest]
TÍCH CỰC
8 năm
ngon 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019