Xiaomi Huami ra mắt Amazfit Bip (Bit Pace), pin 45 ngày, GPS HR.

badboy_2912
6/7/2017 1:55Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là con này bao lâu thi sac lại, thay mặt đồng hồ dc k bác?
Tuanhuy333
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DThanh94 Từ lúc mua đến h là 42 ngày rồi mà pin còn 22% . Pin quá khủng . Mặt thay được khoảng 10 kiểu
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuanhuy333 Tùy kết nối, tùy cách sử dụng nữa, nhưng mà chắc xài nát nước luôn cũng phải tầm 25-30 ngày. Dạo này update bản mới rồi, xài được rất nhiều mặt (từ 17 mặt cơ bản, người ta modify ra nhiều kiểu khác nhau)
@Tuanhuy333 Bác cho em hỏi là độ rung của em này so với miband 2 thì như nào ạ?
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
đang dư dùng 1 em, new 99% bác nào quan tâm ko 😃
MISFIT SHINE 2, pin 6 tháng :v

đo calo bước chân đồng hồ noti 😃) gọn nhẹ đeo tay hay mặt dây chuyền gì cũng đc 😁
https://nhattao.com/threads/smartband-misfit-shine-2-new-99-chua-su-dung.7397919/?utm_source=internal&utm_medium=search&utm_campaign=Search+Result

hoặc call 0 9 0 8 7066 25

😃 new chưa xài luôn. mua tặng ng nhà test ko hợp nên bán. chưa đeo thử luôn
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
CÁC BÁC NHỚ LIKE EM NHÉ !
dành cho các bác than vãn watch face của em ý nó ít....
các bác vào tràng web : https://amazfitwatchfaces.com/

sau đó chọn cho mình các watch face mà mình thích, nó sơ sơ có khoảng mấy trăm cái thôi,update từng ngày...
tải về và up vào máy nhé.
còn up sao thì dùng Mifit đồng bộ qua tùy chọn custom face, send qua là ok.

cách làm cụ thể hơn thì nhìn clip này nhé !

cái nút like ở dưới kia kìa nhé ^^
@dangtu4444 Xài ios muốn download thì làm thế nào v bác ?
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@Madd0g ios chưa có app hỗ trợ nhé bác,chịu khó lựa cái watchface nào ưng ưng, rồi mượn con android nào đấy syn sang,rồi đợi app notifi có trên ios thôi.... bế tắc tạm thời.
@dangtu4444 Em này so với em Pace có dùng chung dây ko bác ? Đang định đặt hàng 1 em dây kim loại bản lớn trên aliexpress, ở VN hết hàng rồi
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@Madd0g chịu 😔
Ai Biết ở đà nẵng chổ nào bán con này hok?
vừa ra bản mới 1.0.0.44
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@minhquan5555 bản mới này lỗi lắm, nhận messenger lúc có chữ,lúc chỉ hiện thông báo là có thông báo thôi chứ ko có chữ.
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
dành cho những ai có nhu cầu đọc thông báo không bị lỗi ký tự chuyển thành "?" trên amazfit nhé :
1- xóa mifit đi ( nếu có cài )
2 - tải phần mềm notifi and fitness

cấp quyền truy cập dữ liệu cũng như gps cho nó,
cấp quyền tự khởi chạy cho nó nữa, để nó không bị đóng,

sau đó vào phần dấu 3 gạch ngang bên trái ,trên cùng,chọn mục cài đặt ,
chuyển sang tab nâng cao

gạt 2 cái như bức ảnh trên,
và tận hưởng..
mọi thông báo sẽ được chuyển thành chữ tiếng việt không dấu.
.
.
còn các setting còn lại, mọi người có thể khám phá dần dần thêm,nếu setting xong mà lỗi hay thông báo không như ý muốn,
mọi người xóa data và cache ứng dụng này đi, và setting lại từ đầu.
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@Madd0g tức là cấp quyền cho nó chạy liên tục, tự app sẽ khởi động lại nếu không may bị force close,để không bị gián đoạn việc nhận thông báo.... ,nó giống như việc cấp cho nó quyền tương đương với google service vậy.
@dangtu4444 oài ios ko có app này r, chán vật
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@Madd0g đen thôi..đỏ quên đi 😁
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
@dangtu4444 cài cài này xong k find đc device nữa 😔
USRobotics
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác đã dùng con này cho tớ hỏi, con này có tương thích với phần mềm Strava ko nhỉ?
Mình hay dùng phần mềm này để theo dõi khi đi xe đạp hoặc đi bộ, mình thắc mắc ko biết ví dụ mình muốn bắt đầu theo dõi, thì chỉ cần ấn 1 nút gì đó trên đồng hồ là bắt đầu strava chạy, ko cần mở điện thoại ra nữa, thì ko biết có được không?
mấy con fibit hay garmin j đó thì làm đc điều này, nhưng nó đắt quá, mà mình thấy con này pin cũng tốt, nên muốn thử
bạn nào biết trả lời tớ nhé, many thanks 😃
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@USRobotics Nếu bác dùng điện thoại Android thì sync sang Strava, Runkeeper tốt nhé .
Dùng ios thì phải đợi thôi, nếu chạy dài dùng con này khá ngon pin trâu đến 22h gps 😃
USRobotics
TÍCH CỰC
6 năm
@ryan_mu Tớ lại dùng ios, nhưng thôi dùng mifit để tổng hợp luôn cũng được, dùng được gần tháng thấy cũng khá ổn trừ khoản font t Việt và báo sms call ngắn quá, nhoằng cái mất nhiều khi chưa đọc kịp
asukaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@USRobotics Bác mua rồi hả , khoản theo dõi tập luyện thế nào bác ? có được như garmin không ? , em chạy và đạp xe là chủ yếu còn các chức năng khác thì không cần thiết
USRobotics
TÍCH CỰC
6 năm
@asukaa Mình mua rồi, nếu chỉ chạy xe đạp thì nó đáp ứng tốt thôi, không cần đt, xong đồng bộ sau cũng đc Mình không có garmin nên không so sánh đc, có điều chắc “tiền nào của nấy” thôi bác
dunglun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này ngon hon PEBBLE khoản pin các bác nhỉ
lionboy85vl2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứu với mình chạy sai fw nó chết weo không lên nguồn nữa nhờ mọi người giúp
không cần nói nhiều nhìn hình là biết
Huami Amazfit Bip
luôn sdung được trên 45 ngày
chán nhất là hiển thị tiếng việt thành dấu (?). Trong khi hiển thị tiếng anh và tiếng trung ngon rồi nên bọn huami chắc không phát triển fw hỗ trợ unicode
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cadenlid Hỗ trợ cài được font tiếng Việt rồi bạn ơi
@ryan_mu hi bác có link ko gửi em với ạ. Trên github thấy có add font vietnamese mà chưa rõ thế nào. Mới chỉ hỗ trợ menu tiếng việt chứ font hiển thị notify vẫn chưa có ạ
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
@cadenlid coi bài cảu mình nhé.
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
Ai chán bán em với :v
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
UPDATE : CÁCH CÀI ROM TIẾNG VIỆT VÀ HIỂN THỊ THÔNG BÁO TIẾNG VIỆT :

bộ phần mềm gồm :
1 : https://drive.google.com/open?id=1IuUoY3UHZZyF5gk2BTdKlSPzibkgRMlR
font tiếng việt ,
2 : firmware tiếng việt : https://drive.google.com/open?id=1-fiz1mhIdvpvct0u_nUQfP_Reh0aPlrv
3: Res tiếng việt : https://drive.google.com/open?id=18C7YqlnUIPZssBR8uUe6COxrs29wrlfC
4 : Gadget dùng để up rom : https://drive.google.com/open?id=1VjknaG6dM608o2vgiZcIW_XVgeN_JsaF

các bước tiến hành như sau :
1 : đăng xuất mifit ,xóa mifit.
2 : chuyển ngôn ngữ điện thoại về tiếng anh.
3: copy 4 file trên vào 1 thư mục của điện thoại ,để cho đỡ thất lạc.
4: cài 1 trình duyệt file : ví dụ như root explore,xplore,hay tương tự.
5 : cài gadget ,kết nối nó với đồng hồ.
6 : vào trình duyệt file :chọn file có đuôi *fw nhấn share,và chọn gadget,đợi chạy xong,đồng hồ reset.
7 : sau khi đồng hồ reset,không làm gì trên đồng hồ, tiếp tục làm như bước 6,nhưng chọn file có đuôi định dạng *res.
8 : tương tự bước 6,với file font ,có định dạng *ft
9 : xóa gadget.
10 : cài mifit mod ( chống update lại font trung quốc ) : https://drive.google.com/open?id=1MLPhcLc-g8Kh0ZQ3kQ3IaOiO5NXxXX9u

11 : mở mifit lên và kết nối đồng hồ,mở thông báo ứng dụng và cấp các quyền cần thiết cho nó,tận hưởng thôi, làm đúng trình tự các bước nhé, tôi không chịu trách nhiệm về việc brick máy với các thành phần làm tầm bậy nha.

đừng quên ấn like ! nhé tụi con giời
@dangtu4444 Đã thử và thành công!
@dangtu4444 Để mai mò mới được. Hì.
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangtu4444 Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mh đã làm và thành công. Tuy nhiên mh bị lỗi cuộc gọi đến vẫn báo rung nhưng ko hiện tên hoặc số đt gọi đến. Ae có ai bị hay biết cách fix ko. Cảm ơn ae
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có hội Xiaomi Amazfit Bip trên facebook nên bác có thể tham gia là có nhiều thông tin đó 😃
Lumix-TZ5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi đồng hồ này bản nội địa và bản quốc tế khác nhau gì không? Nếu mua bản nội địa có up rom bản quốc tế được không?
Cho mình hỏi xíu!
Thời điểm này có nên mua không và đã có thể hiển thị tiếng việt đầy đủ chưa?
mcd218
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dilangthang2006 Thích thì nhích thôi bạn hiện thị đầy đủ cả rồi nhé. Bạn vào https://www.facebook.com/groups/275310382953160/ Để đc hỗ trợ nhiều hơn nhé.
@mcd218 Cám ơn bạn nhiều
langtudaik
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi thời điểm này có cài được VN trên ios k vậy mọi người?
@langtudaik Chưa có nhé bạn, Xào mì hình như ghét ios nên ko làm rom tv cho nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019