Xiaomi Mi 5s và Mi 5s Plus: Snapdragon 821, RAM lên tới 6GB, cảm biến vân tay dưới kính

Didu
27/9/2016 9:50Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dở nhất con này là không có ROM tiếng Anh và Google Play cài sẵn.
@ducleminh Bán ra ở TQ mà, muốn có Tiếng Việt và GG Play thì cài rom Global hay EU là có
ruby10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@batuocbongdemht88 Cảm biến to nên trất's lắm :v
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bác khen thì đa phần khen những con rất tốt của Mi như Mi4. Chứ thật ra các con khác của Mi luôn có những vấn đề nho nhỏ, rất khó chịu. Nói chung p/p của nó vẫn rất tốt, nhưng mua dể làm máy backup, vọc vạch, xài thoải mái thì Mi là lưạ chọn hàng đầu vì phần cứng khá tốt, máy rẻ nên quăng dục cũng ko thấy xót.
Còn về những lỗi khó chịu thì ví dụ thế này.
1. Rmn3p update từ 7 lên 8, nhà nhà than hao pin, up rom dev đủ kiểu --> người dùng phổ thông không rãnh với ko biết để đu theo cả rừng rom của xiaomi.
2. MIUI quản lý rối rắm quá, nói hay là quản lý chi tiết, nó ko hay là quản lý chồng chéo, phức tạp --> bật chat head cho MS cũng phải mò mằm để bật lên, quản lý chạy nền quá kỹ --> tự đóng app khi nó đang hoạt động --> người dùng bình thường cũng phải tối tăm mặt mày mà tìm hiểu để làm chủ nó.
3. MIUI ko ổn định, ví dụ gần đây là Mi5, redmi note 4...khi máy mới ra xài nóng, pin kém so với đúng bản chất của nó --> cần 1 thời gian update, tìm rom phù hợp để cải thiện vấn đề --> 1 lần nữa người dùng phổ thông lại bị ấn tượng ko tốt ngay từ việc sử dụng đầu.
4. Ví dụ con rmn3p mọi thứ đều tốt, nhưng bạn gái em thì vẫn chọn SS dù giá gấp đôi. Vì SS thiết kế đẹp hơn, nhìn sang hơn, mua phụ kiện thì cũng phổ biến hơn. Cấu hình dù có cùi hơn, nhưng đủ đáp ứng hết mọi tác vụ đơn giản --> người dùng phổ thông không quá quan trọng về cấu hình, chỉ cần xài ổn định, gọn gàng, đẹp, ưa nhìn, có thương hiệu, dễ dàng tìm phụ kiện,...
@Ghost_suol Đừng trách Xiaomi rom riết ko ngon. Vì nó có bán cho m đâu.hàng nội địa mà.m mong 1 ngày nó sẽ ngó tới vn m. M thích rom chính hãng, xài cho lành
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
@Congtien_1407 Nó vẫn có Rom global mà bác, Rom đó là rom quốc tế rồi. là rom official mà.
jerryteo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái video giới thiệu y chang như hồi Lumia 1020 :mad:
haphu
ĐẠI BÀNG
8 năm
đến cái quảng cáo cũng copy cơ à 😆
Ý bác là cái này =))
theo thông tin trên gsmarena thì cụm cam kép trên mi5s plus dùng cảm biến 1/2,3", riêng về thông số thì ăn đứt cam kép P9 rồi nhưng P9 có hợp tác với Leica, k biết Mi5s plus chụp ảnh hơn P9 nhiều k. Đợi review thôi chứ xác định tết này xúc Mi5s plus rồi 😃
thiết kế khá hơn rồi, chất lượng vỏ nhôm thế nào để cầm thích tay mà không sợ xước thì sẽ kiếm một em
Chôm thiet ke con S7 edge cua minh =/
x received_230146824050166.jpeg
@Viettinbank1199 Mi 5s thừa hưởng thiết kế của Mi Note ra trước cả Note 5 đó, ai chôm ai chưa biết 😁
Đợi e Xiaomi ra cái lò vi sóng kèm nướng cao cấp như mấy e nhật nội địa mà ko bít hắn có làm ko.
Mi càng ngày càng chất >😃
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái giá thì quá ngon rồi. Ở vn ko có pp chính hãng nên bảo hành là 1 vd , thứ 2 là trải nghiệm khi dùng máy cơ. Đâu phải ngẫu nhiê ip bán nhanh mạnh và đc lòng ng dùng dù nó đắt lòi và hdh đóng?
Xài đt thì bực nhất là lỗi vặt. Bực hơn khi cấu hình cao mà lại quá nhiều lỗi vặt. Nó giống như quen 1 thằng rất đập rai nhà giàu nhưng yếu sl vậy đó!
Trong tầm giá em này là quá đỉnh rồi k có hãng nào theo kịp
Về chất lượng thi từ hồi mi1s tới giờ e xài vần chưa hư...k như ss xài 1 thời gian là cái viền xấu vãi chưởng...iphone hả giá quá đắt cũng hay lỗi tùm lum chứ khác j nhau
mrwhitebp
ĐẠI BÀNG
8 năm
MI sản xuất điện thoại mà như đồ ăn thức uống, vài tháng nâng cấp 1 lần! 😁
Đang xài còn Red mi note 2 ngót nghét gần 2 năm rồi vẫn ngon lành, bể màn hình chưa thèm thay, pin vẫn ổn, chạy game nghe nhạc đùng đùng...! thậm chí quăng cắm sạc cho nó auto cày game từ trưa tới chiều tối vẫn ngon lành. 3tr hehe
@quytocdo_tl Bác dùng Rom gì nhỉ, chứ em thấy Note 2 pin hơi yếu, máy nóng lắm. Có lẽ do rom máy em.
@QuachKienVQy87 MIUI 5.9.15 - 5.0.2 LRX22G bản này xài ổn, pin ngon máy mát, có đều lâu lâu sẽ bị crash app nha bác. vụ này mấy rom khác ko biết như thế nào?
thanhdat0905
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màn mà không có cái viền đen dày như mi5 thì xúc ngay 1 cái.
Đang cmt bằng mi4, hàng xiaomi mình thấy dùng quá ổn so với cái giá bỏ ra, nhưng hàng nào mà chẳng có cái nọ cái kia, đi mua nên chọn kĩ là rủi ro thấp =))
Klq nhưng Bphone tầm nào nổ nhỉ ae, ngóng xem năm nay có đẹp nhất hệ mặt trời k nào =))
Ui xiaomi yêu dấu của tui, biết chừng nào mới làm được 1 cái ra hồn đây :mad:
Đẹp! nói chung là em Fan mì xào xưa giờ rồi! chất
dayfine
ĐẠI BÀNG
8 năm
dự định mua em mi 5s này mà ko biết nên mua bản 64GB/RAM 3GB hay 128GB/RAM 4GB đây các bác, mình thấy 64GB đủ xài rồi mà bản đó có 3GB thì hơi ít, bác nào xài đt RAM 3GB thấy ntn ạ, có thiếu ko ạ
@dayfine Có đk thì làm con 4gb đi bác. M sài 3gb mà hdh chiếm hết 1,5gb rồi.
@dayfine 3gb ram đây. Luôn luôn mượt...
Levoleur86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dayfine Ram càng to càng tốt bác ạ, hiện đang dùng redmi note 3 pro 3gb ram mà thấy ngon lắm rùi, trống lúc nào cũng tầm 1gb
@Levoleur86 Lg Gpro 2 ra 3 năm rồi mà ram còn trống đầy ra đây này chấp gì cái anh tàu này
Đẹp nhưng không thíc cái viền anten sao họ k bỏ nó đi! Để vậy cho giống iphone à
@Toilanguoibk Để vậy cho giống HTC M7, Apple không phải là hãng đầu tiên sản xuất điện thoại nhôm nguyên khối và viền ăng ten như vậy.

Chỉ tiếc là HTC không chơi lầy đăng ký bản quyền, ko thì giờ cũng ôm một mớ tiền kiện tụng rồi, thằng Apple sẽ bị kiện đầu tiên, ah hihi
Baygia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dasklney Những thằng cuồng ip thì lúc nào chả luận điệu ấy hả bác. Bố mấy thằng cuồng bệnh hoạn bác nhỉ.
@Baygia Bác là sam fan à, cứ có bình luận có chữ iphone là thành ifan hết vậy? Hài vl
Baygia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Toilanguoibk Tôi có đúng ss đâu.đang dùng priv . Kiểu chúng nó cuồng quá mình thấy bệnh bệnh
@Baygia mình thấy ifan với sfan chả khác gì nhău suốt ngày canh thấy thông tin gì về apple hay samsung liền lao vào cắn nhău
@LionelRichie

cam của xiaomi rất khá bạn à, chưa xài con này - 5s, nhưng xài một con cam kép khác của xiaomi, nó chụp đẹp hết hồn luôn, xứng đáng với cái giá 5 triiệu bỏ ra - con này ra sau, nên mình nghĩ cam sẽ đẹp hơn nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019