Xiaomi Mi 9 rò rỉ: màn hình giọt nước, 3 camera sau, lưng bóng, tuần sau ra mắt

Duy Luân
13/2/2019 22:3Phản hồi: 107
Xiaomi Mi 9 rò rỉ: màn hình giọt nước, 3 camera sau, lưng bóng, tuần sau ra mắt
Xiaomi vừa công bố rằng họ sẽ ra mắt chiếc Mi 9 vào ngày 20/2, và ngay sau đó 4 tấm ảnh thực tế của mẫu điện thoại này đã xuất hiện. Nhìn vô thì thấy Mi 9 sẽ dùng màn hình hình giọt nước, không phải dạng tai thỏ như Mi 8 nữa và điều này cũng đồng nghĩa với việc nó khó có khả năng sở hữu tính năng face unlock 3D như Mi 8 Explorer Edition / Pro hay iPhone X. Mặt sau sẽ chuyển sang phong cách bóng và nhiều màu giống các hãng điện thoại Trung Quốc khác, và nó có tới 3 camera 48 MP + 13 MP + 16 MP có lẽ là để phục vụ cho 3 mức zoom khác nhau. Công nghệ của cảm biến 48MP bạn có thể xem trong bài: Sony là công ty cung cấp cảm biến 48MP cho Honor và Xiaomi, gộp 4 điểm ảnh làm 1 để chụp đẹp hơn.

Mi 9 cũng có một nút riêng để gọi trợ lý ảo của Xiaomi lên, nó có tên gọi là Xiao AI.

Chỉ còn cỡ 1 tuần nữa thôi là mẫu smartphone này sẽ xuất hiện, anh em cùng hóng nhé. Trong thời gian chờ có thể vào Tinhte.vn/xiaomi để trao đổi, thảo luận, nhờ tư vấn mua máy với các anh em khác cho sôm.

Nguồn: GSMArena
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viền dưới cũng khá ổn đấy.
Mặt lưng kiểu này vỡ 1 cái là mệt mỏi phết.
Bo cong 4 cạnh luôn.
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
xấu
Ra mắt cùng ngày với ngày samsung ra S10 luôn, gắt quá cơ =))
75109
TÍCH CỰC
5 năm
Mặt sau nhìn bóng thế mà nhiều người thích nhỉ 😕
dotatthang
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu thiết kế như này thì cải lùi cho giống mấy em trung cấp của huawei, oppo à? giọt nước hay khoét lỗ hay tai thỏ đều nhìn rất xấu. sao không làm cơ chế trượt như dòng mix nhỉ, nhưng trượt kiểu khác đi ví như trượt một phần nửa bên trên thôi.
có lẽ mi 9 không còn là mẫu chủ lực năm nay của xiaomi nữa mà là máy gì đó có màn hình gập.
@dotatthang Dòng mi là dòng copy lại thiết kế mà 😁 đó giờ vẫn vậy.
Dòng mix mới là dòng bỏ tiền ra R&D
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@dotatthang thế khác gì lấy chân trái dẫm lên chân phải 😁
@dotatthang trước hết mình thấy nó loại dc cái cảm biến vân tay ở mặt lưng là hấp dẫn rồi , còn phần camera chỉ có cam thường ko có con cảm biến faceid nên giờ 1 là vân tay chìm ( cái này khó xảy ra vì giá máy rẻ) , 2 là kiểu photoid ( cái này cùi bm ) .
ko có vân tay sau lưng .chắc là vân tay trong màn hình rồi
@Mr Gà Rừng gia 1re3 thì chắc ko có đâu bác
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Gà Rừng chắc chắn chứ còn gì nữa, bạn nghĩ mi 8 pro đã có rồi mà mi 9 ko có sao
@Anonymoustt bác trên đang bảo ko có .mà ko thấy bài nói gì .nhưng xấu .thua mi8 se của e !
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Gà Rừng thế bạn nghĩ ko có sau lưng thì chả lẽ bỏ luôn à, tất cả tin rò rỉ đều bảo có rồi ko sai dc đâu
cái giọt nước chán v ta😆)
sao lại dùng màn hình giọt nước nữa....!
@nhan#nguyen91 Ko giọt nước thì gì bây giờ, chả lẽ vẫn tai thỏ, full 4 cạnh nó còn dành cho dòng MIX mà.
Chưa thấy có j hay ho cả
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
Xiaomi có tự tin wa khi chọn ngày gần sam như vậy.
@hoangvuong cùng ngày luôn chứ ko phải gần nữa
@hoangvuong mỗi thằng bán mỗi chỗ mà đụng gì nhau, Mi tháng nào cũng ra sp, các dòng chủ đạo là Mi Mix, Mi và Mi note cũng rải đều ra
Mặt lưng kính bóng giống Mi6 ngày xưa vì cùng 1 ông thiết kế quay trở lại làm
Dòng này lép vế so với S10 wá. Thôi Xiaomi ráng phấn đấu Mix đi
Nova 4 mất tích đâu òi!?
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm
xiaomi đẻ như gà:eek:
phanthanh107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Himanxim đây là dòng mi chính đó!
MrHải999
TÍCH CỰC
5 năm
Tới h ma bọn androdi k lm dc vien duoi mỏng thì vứt hết
@MrHải999 Tới giờ mà còn viết câu văn nửa không nửa có dấu thì cũng... Ah mà thôi kêu vứt thì cũng kì
@MrHải999 Xem kỹ lại ko phải ko làm đc viền dưới mỏng mà làm viền 2 bên mỏng để máy nó gọn đi, chứ làm 2 bên mỏng như dưới của Mi9 thì chắc vẫn mỏng hơn nhiều XR. Còn X khác thì cần xem kỹ hơn. Mỏng đều để làm gì, quá đơn điệu.
MrHải999
TÍCH CỰC
5 năm
@ZzCapuchino Khi đã cố tình thì vứt.kk
@MrHải999 mỏng ở dưới rồi cuối cùng phải để cái bàn phím ảo lên cao cho tay nó gõ ổn dc giống X series làm đó hả? mình thần dân iphone đây thấy điều đó lãng phí diện tích hiện thị vờ-L . thà như đám android cứ để cái dải đen ở dưới mà bàn phím ko bị kéo lên , thậm chí giờ chúng nó chơi cả nốt ruồi vs giọi nước ko bị lãng phí ko gian tai thỏ . quá tốt còn gì
MrHải999
TÍCH CỰC
5 năm
@palmtj27 Cái đep la trên het bác oi
Trông ko dc đẹp lắm nhỉ
Xấu vậy?
Kiểu bo tròn tròn mặt sau nhìn ẻo lả vcc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM