Xiaomi Mi Notebook Air: Mỏng và nhẹ hơn MacBook Air, hai phiên bản, GPU rời, giá từ 520 USD

TDNC
27/7/2016 7:43Phản hồi: 472
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tt đưa tin này quá muộn. Theo dõi từ tối qua tưởng sáng nay dậy có chi tiết mà vẫn k thấy
Mỏng như này mà có thêm con card rời kia thì khó lòng mà bền được
đẹp kinh dị!
tarzan908
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua Xaomi đi để thằng tàu có thêm tiền đóng tàu chiến, máy bay...

Video test đây các bác!
Đợi dăm hôm nữa có bài hướng dẫn Cài MacOs lên Xiaomi Minote Air nữa là ôi thôi xong!
bynkuteo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác nên nghĩ đến trường hợp sau này như thay thế linh kiện nhé 😆
httanphat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bynkuteo Macbook về sau này ngoài thay pin với SSD thì còn thay đc j đâu? Như nhau thôi mà bác?
httanphat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con 13" của nó có cấu hình bằng con Retina 13" 2015 + GPU rời, đậu ...

Ps: mà phải nói Xiaomi rất tinh tế khi bỏ hẳn cái Logo ko in lên tất cả các mặt trên của máy.
@httanphat Chưa biết đc gì đâu bác ạ cái gì nó cũng có giá của nó cả
công nhận cái Sony vaio gì gì đó mới đọc hồi sáng với con này giống thiên đàn và địa ngục mà giá same same :eek:
Ngon thì ngon, tốt thì tốt nhưng hy vọng mọi người đừng ủng hộ hàng TQ nữa 😔
@KenLeeMT Suy nghĩ yêu nước của kẻ trẻ trâu...
@thichlangthang
twonam
ĐẠI BÀNG
8 năm
rẻ tý nhưng nó cài spy lậu có ngày mất tiền bắng mấy con mac air
lehieuds
TÍCH CỰC
8 năm
Con 15.6 inch đâu nhỉ, sao không thấy, hừ :mad:
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
Klq nhưng Bphone chết hẳn rồi hả các bác. Lâu rồi ko thấy rò với rỉ
alex.hn
CAO CẤP
8 năm
Anh MI bá chủ thế giới là đây! Thế giới IOT là của MI.
VCĐ- chờ reviews 🆒😁
klong1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy tiếng tàu là mình sợ lắm ạ. Không dùng thì thôi, dùng thì dùng hàng tư bản cho nó lành.
solid0207
TÍCH CỰC
8 năm
Cá nhân mình thấy nó chả giống macbook bao nhiêu cả
Thấy còn giống con Dell hơn

Đa phần các hãng laptop win đều có 1 vài con giống Macbook, còn giống hơn con này nữa
Mình thấy Xiaomi rất đáng nể, thử hỏi có bao nhiêu con Laptop win có thể mở máy bằng 1 tay?
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiết kế đẹp vãi, chả thấy giống macbook cái gì.
Rất hâm mộ các thiết kế của xiaomi , từ đồ gia dụng bếp, lọc nước , ko khí , pin sạc blabla đến dt laptop :p
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm

Đến bao giờ người ta mới nhận ra bất kỳ ai cũng có quyền mua món đồ người ta thích hay không mua món người ta không thích - và chúng ta cần phải tôn trọng quyết định của từng người?

Người ta ghét Xiaomi Notebook Air vì nó là hàng Tàu, người ta nói người ta không mua, đơn thuần vậy thôi, sao lại có một số bạn tự dưng tức giận người khác vì chuyện này?
@TNSang Chấp làm gì kẻ trẻ trâu kêu mình yêu nước lắm...
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@TNSang Mình nghĩ bạn đã nhầm lẫn.

Nếu quyết định đó ảnh hưởng tới mình thì mình không thể mặc kệ. Như những quyết định của chính phủ, của trường lớp, của tập thể, của Giáo hội,...

Nếu đó là quyết định của cá nhân, không ảnh hưởng tới mình. Việc bạn ta chọn mua Xiaomi hay không đều không ảnh hưởng tới chi tiêu, tài chính, cuộc sống, bạn bè,... của mình thì tại sao bạn phải quan tâm?

Nếu chúng ta chưa tôn trọng cái tôi cá nhân và quyết định cá nhân của mỗi người, làm ý thức chúng ta kém hẳn đi, thì điều đó mới thực sự ảnh hưởng đến chính chúng ta và cả những người được nhắc tới.

Chúng ta không cần thiết phải làm những người Dân Phòng Online, tự bản thân mình và bạn cải thiện mình, đó mới là giúp dân trí đi lên.
@cáo nhỏ Bạn ấy không nói bạn ấy không chọn Xiaomi, bạn ấy chọn hãng nào cũng được, tôi không có quyền áp bức hay định hướng bạn ấy mua hãng nào. Nhưng vui lòng đừng bài trừ TQ, bài TQ không còn hột gạo mà ăn đâu. Đừng bảo tôi phải ăn bo bo cứu trợ.
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@TNSang Đó là chuyện của cá nhân bạn ấy, không ai có quyền quyết định được hay không được, tốt hay không tốt.
Dự là cháy hàng cả ở Khựa lẫn trên thế giới. Hót quá, ngon quá !!!!
vunammobile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dangvietdung Bó tay, có mà tự tạo cháy. Bán toàn thế giới thì dính ăn kiện vi pạm bản quyền
Công nhận đẹp, giá thơm, cấu hình ok. Vấn đề lớn là cần 1 thời gian trải nghiệm của người dùng để đánh giá độ bền, cũng như trải nghiệm như thế nào nữa. 1 hãng mới lần đầu làm laptop thì cần phải thận trọng,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019