Xiaomi Mi Pad 4 Plus chính thức: giá từ 276$, màn hình 10.1", Snapdragon 660, pin 8620mAh

zyzy1908
14/8/2018 11:45Phản hồi: 236
Xiaomi Mi Pad 4 Plus chính thức: giá từ 276$, màn hình 10.1", Snapdragon 660, pin 8620mAh
Xiaomi vừa chính thức ra mắt Mi Pad 4 Plus - phiên bản lớn hơn của Mi Pad 4. Mi Pad 4 Plus sở hữu màn hình 10.1" với độ phân giải 1920x1200, tỉ lệ màn hình 16:10 và thiết kế bo tròn các góc. Thiết kế tổng thể của máy cũng tương tự như Mi Pad 4 nhưng nặng đến 485g (nặng hơn 143g so với phiên bản Mi Pad 4 8").

Mi Pad 4 Plus trang bị con chip Snapdragon 660, RAM 4GB, bộ nhớ 64GB/128GB và viên pin 8620mAh đi kèm củ sạc 5V/2A, sạc qua cổng USB-C. Camera sau của máy có độ phân giải 13MP khẩu độ f/2.0, còn camera trước là 5MP cũng có khẩu độ f/2.0.

Mi Pad 4 Plus chỉ có 1 phiên bản Wifi + 4G LTE với 2 tuỳ chọn màu sắc là đen và vàng. (Mi Pad 4 có cả bản chỉ hỗ trợ wifi). Mi Pad 4 Plus phiên bản 64GB sẽ có giá khoảng 276$ (6.4tr VND) và phiên bản 128GB sẽ có giá khoảng 305$ (khoảng 7.1tr VND).

pms_1534148806.25615263!560x560-2.jpg Screen-Shot-2018-08-14-at-6.54.35-PM.jpg Screen-Shot-2018-08-14-at-6.59.39-PM.jpg index_battery.jpg

Nguồn: Xiaomi
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy tính bảng chỉ có ipad thôi 😃
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WesleyNguyen1411 vãi cả "ráng tí", ráng nhiều lắm chứ ko phải tí đâu :v
ggunf
TÍCH CỰC
6 năm
@babakuy Thứ nhất có lẽ vì nó chạy Miui, thứ 2 là sài thời gian dài mình thấy nó ít có tình trạng trì trệ hay chậm như mấy loại như samsung,huawei........khác. Kết nối tốt với chuột và cả bàn phím nửa(cái này chắc mấy con khác củng vậy)
Có điều con của mình vừa rơi hư cảm ứng vẫn k có đồ thay đây, xài hơn 2 năm rồi.
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Không phải xoắn. Thím mày đàn xài đây. Làm méo gì cho hết 8gb một ngày. Họa chăng có ăn rồi lên coi youtube.
@holale chém vừa thui cho ng khác chém vs, gớm, 8gb làm như nhiều, bần nông có khác😃
Xúc về cho con chơi, ngon bổ rẻ
@thienvk to quá trẻ nhỏ cầm xệ tay
ackip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienvk Chính xác bác, mtb chỉ có chơi chứ cho cv rất khó
@nhucongpro Con nhà mình bắt ngồi ghế và để mtb vào kệ, không nằm ngả ngốn để xem.
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk Chuẩn bác
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk Chuẩn bác
ngoctuowl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống Ipad ghê, kể cả cái hình nền cũng có xu hướng giống luôn :3
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoctuowl chiến lược kinh doanh của họ mà
@ngoctuowl :3 cho nó giống dễ bán 😁 mà tàu cũng nhiều chỗ đẹp mà cố chụp cái hình nền giống bằng đc
@ngoctuowl Nhiều ng k phân biệt được cái iPad vs mtb Android đâu. Nên cứ rao con này là iPad vẫn bán ok hết. 😆
@ngoctuowl Đã theo đuôi thì theo cho tới chứ bác 😁:D
PerfectSun
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoctuowl tôi nghĩ chỉ cần trí tuệ tầm thường cũng dễ dàng phân biệt được cái này với ipad mà nhỉ :|
Dùng iPad thôi, mấy cái thớt băm cá của tàu không ham
Giá ổn đó.
Làm cái chơi game
@istupid_nq Có đề cập gì tới màn to hay nhỏ à? Đọc không hiểu hay không biết đọc thế?
@sharinran141 Nhà anh vẫn còn chưng tủ 1 con iPhone 4 32GB chạy iOS 5.1.1 fullbox mới 99% đây chú em. Tốc độ thực thi các tác vụ cơ bản của nó như gió nhé.
Le0Secret
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htevn có thật ông đàng xài mipad 4 ko vậy?
Tôi xài bản 4/64 chơi game vù vù đây =))
asphalt 9, Darkness rises, Liên Quân, PUPG... Game nào chơi cùi bắp nói tên tôi down về test thử coi :v
@Le0Secret Cầm máy 2 ngày để test, cài PUBG với Lineage2 vô chơi thấy máy chạy như hạch nên vứt cho con nhỉ en nó coi Youtube rồi.

quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
cũng ngon đấy, nhưng iPad ngon hơn
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
@quang_35 Thôi xin đừng chém gió, 7tr mua dùm cái ipad 2017 new đặc biệt là 64gb có 4g hộ cái.
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@Dream8x Không có
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@leo_hlm Pin lớn hơn thời gian sử dụng chưa chắc lâu hơn
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
@quang_35 Mipad 4 pin rất trâu và con này cũng vậy thôi,thêm 2in mà bonus tận 2620mAh là quá ngon rồi
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
tưởng ngon nhưng hóa ra k ngon nha, iPad 2017 giờ cũng 7tr new luôn
binlabin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quang_35 Giờ dùng Ipad mấy dòng đời cao thôi chắc từ air 2 trở lên thì dùng được,mấy đời trước cập nhật ios cao lag kinh hoàng luôn thua cả mấy con android ram 2gh nữa là,con này cỡ 7 triệu ram 4g là quá ngon rồi,mtb android nếu ram 6g chắc vẫn có độ trễ ko mượt bằng ipad được nhưng dùng thời gian dài vẫn ngon,ipad cứ cập nhật ios cao 1 tí là lag giật phải biết
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binlabin thì model 2017 mà. chưa kể ip màn 2k ngon hơn
Giá quá ngon. Chờ trên tay xem sao
Con này usb-c mà ra được màn ngoài thì mua.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenbathanhtk4 usb c cần điều kiện gì để có thể xuất đc màn hình ngoài bác nhỉ? thunderbolt 3 à?
@bmd_duc Hỗ trợ thunderbolt 3 là xuất được.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenbathanhtk4 sao e thấy từ đời micro usb đã xuất đc màn ngoài rồi mà?
Lạy ông xào mì này luôn,bắt chước k thấy ngại
Twister Fate
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenchaungoc Chai mặt một tí mà có doanh số thì cũng làm sao.
@nguyenchaungoc Bắc chước mà không sao, Samsung bắt chước thử coi, có ói ra tiền tỷ không?
@nbqvdp Thằng nào bắt chước ko ói ra tiền , đâu riêng vì SS . Mà apple cũng có sao chép mà sao ko ai công nhận hay giả bộ ko biết !
@nguyennhut0507 Tội cho Sung, hở tí hầu tòa, ói tiền
@nbqvdp Chắc apple không bị hầu tòa à ói tiền? Số tiền ói ra của apple còn nhiều hơn số tiền ss ói ra mà. Ss muốn bán tại đất mỹ thì dĩ nhiên bị chàn ép thôi. Ngay cả cá tra vn có copy gì đâu còn bị kiện mà em?
Đừng có so với iPad mấy bác ơi, nhìn cái giá đi, khổ
@leo_hlm :v so ram thì hơi căng ạ. 2 con 2 hệ điều hành bác lấy ram ra so thì khó.
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
@chuheokhaukhinh Nhưng bản thấp nhất ipad 2018 thì bằng bản cao nhất mipad 4+ rồi
@leo_hlm 6s ram 2gb vẫn đập chết tươi nhiều con android 4gb nha thím :v. Về cơ bản thì ko thể so sánh được khi ko cùng 1 hệ quy chiếu.
@ThietKeWebChuyen-Com cấu hình thế này so vơi giá là quá ngon rồi
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sam sung galaxy note 9 cong bố giá chính thức rồi kia. Ko hiểu sao giờ chưa đăng tin
@kimiduhi1 Đâu đâu????
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp 22 triệu 9 cho bản thấp nhất. Khô máu rồi
@kimiduhi1 Vẫn rẻ hơn S9 + bác ơi
Giá khá cạnh tranh
Không có bản chạy win nhỉ.
@Rockiessoul Mipad2 bản chạy win lỗi tè le nên xiaomi sợ quá không dám tái ngộ. Bạn hỏi mấy cửa hàng bán mipad2 xem họ sợ xanh mặt vì bảo hành, nên ngừng kinhbdoanh mipad2 khá sớm.
Quyền Quý
ĐẠI BÀNG
6 năm
Noài ipad ra thì mấy cái máy tính bảng đều không ổn tí nào hết, nhất là cái hệ điều hành android toàn bị 1 đống dữ liệu rác sau 1 thời gian sử dụng.
Ipad 2018 mua có 7m.
@Quyền Quý Ờ vậy sao ipad càng update càng lag tung đít vậy? Hay do hđh để thêm rác nên càng update càng lag?
@Quyền Quý Bạn dùng Thánh sim của Vietnamobile miễn phí 3gb data mỗi ngày sướng chán luôn, không lệ thuộc wơi khi đi đường.
TheSunOfVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quyền Quý Nhiều bác chê cái 4G ko biết sao chứ em dùng 4G chủ yếu khi ra ngoài, check mail, đọc tin tức rất tiện, còn ở cty hay ở nhà thì có cái laptop rồi nên không đụng cái tablet nhiều lắm, coi youtube thì có cái tivi rồi
- Từ một người dùng 3G/4G 5 năm nay chưa bỏ ngày nào :v
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quyền Quý Ipad 2018 có 7tr. Bác mua ở đâu giá tốt thế?
Màn hình tỉ lệ này mà xoay ngang lướt web thì k biết kinh dị thế nào 😁
Bắt chước ipad.
@thinh060903 Mấy hảng tép riu bắt chước Apple mặc kệ nó. Thằng Samsung chỉ cần bắt chước 1 chi tiết nhỏ nhặt nhất cũng bị kiện ra tòa, đòi tiền ty mơi chịu
@nbqvdp Hôm sau mấy hãng trung quốc theo kịp apple thì apple sẽ kiện ngay luôn.
@thinh060903 Qua mặt Samsung rồi hảy tính
Giá yêu quá
@Hassler He he chắc tết nó mới về nguội mất lại ngắm em khác xinh hơn?;)
@nbqvdp Cucng mong em khác ra để em này giảm giá nữa đặng còn lụm bác ạ 😆
@Hassler Hóng bác làm 1 bài đánh giá - so sánh con Mipad4 này cho ae nhờ! 😁
@Hassler Tỉ lệ 16:10 này xem youtube và phim đã. Ít dính 2 viền đen.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019