Xiaomi Mi5 chính hãng do FPT Trading sẽ có giá 7.89 triệu đồng, bán từ ngày mai

sonlazio
20/7/2016 8:29Phản hồi: 436
Xiaomi Mi5 chính hãng do FPT Trading sẽ có giá 7.89 triệu đồng, bán từ ngày mai
Sau rất nhiều máy được coi là hơi "quá mốt" thì FPT Trading lại tiếp tục nhập một chiếc điện thoại Xiaomi mới về, nhưng lần này là máy mới: Xiaomi Mi5. Mi5 chính hãng ở Việt Nam sẽ là bản cấu hình thấp nhất với 32GB ROM và 3GB RAM, nhưng vẫn dùng SnapDragon 820. Giá của máy là 7.89 triệu đồng, cao hơn chỉ khoảng 1 triệu so với xách tay, vẫn khá hấp dẫn.
  • Hệ điều hành: MIUI 7.0 (Android 6.0)
  • Chip xử lý: Snapdragon 820 MSM8996
  • Màn hình: IPS 5.15" Full-HD, 428ppi
  • Bộ nhớ trong: 32, 64, 128 GB
  • Thẻ nhớ: không có
  • RAM: 3 hoặc 4 GB
  • Camera sau: 16 MP, AF, OIS, 4K@30fps
  • Camera trước: 4 MP, 1080p@30fps
  • Wi-Fi ac, BT 4.2, A-GPS, NFC, hồng ngoại, cảm biến vân tay
  • Băng tần: 4G LTE Cat 12
  • Kích thước: 144,6 x 69,2 x 7,3 mm
  • Nặng: 129 gram
  • SIM: 2 x nano
  • Pin: 3.000 mAh, Quick Charge 3.0
Tham khảo: CPS
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shinnosukerh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi xong zenfone 3, an nghỉ em nhé 😁
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
máy ngon,cộng đồng rom đông đảo,chính hãng nữa thì zen3 chết là vừa rồi
@leo_hlm Máy này có gì hơn con ZEN 3 ngoài pin vậy ?
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fr3nzjpl4nt chíp s820 bản giảm sung nhưng vẫn mạnh hơn nhiều lần so vơi s625 trên zen3. thêm camera ngon hơn zen3
axitbudic
TÍCH CỰC
8 năm
@leo_hlm Về độ bền thì mình chưa biết. Chớ về cấu hình, giao diện lẫn thiết kế thì hơn zenphone 3 tới mấy bậc công lực 😃
n_tienloi
TÍCH CỰC
8 năm
Vĩnh biệt zen3, vĩnh biệt luôn cả sony xperia XA. Vĩnh biệt luôn apple sắp tới, có lẽ thấy sony đi xuống, apple thương nên muốn làm xấu và đi xuống theo cho có bạn chăng?
Cuối cùng cũng chờ được ngày tiễn 5s ghẻ để rước 1 con tốt hơn mà giá ngon.
w2weertkl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n_tienloi Mình sài rất nhiều dòng máy khác nhau. nếu bác nói 5s thua con này thì bác nên suy nghĩ lại.. mặc dùng mình k phải fan apple nhưng xét công năng thì 5s của bác có thể ngon hơn con Mi này
hungtran81
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n_tienloi Ko liên quan nhưng mỗi máy xiaomi bán ra làTQ có thêm vài viên đạn đó anh em.
n_tienloi
TÍCH CỰC
8 năm
@hungtran81 Xiaomi là hãng lợi nhuận cực thấp, gần như bằng 0. Họ bán giá rẻ lấy danh tiếng sau đó mới nâng giá về sau này. Đó là chiến thuật của CEO xiaomi Lei Jun như m đã đọc được. Còn giá có cao là do thương gia VN làm giá mà thôi.
Hiện tại m chả quan tâm xuất xứ. Cứ ai làm rẻ, đẹp, bền, ngon, đáp ứng đc nhu cầu của mình là m thịt. Thế thôi.
@n_tienloi Lúc nào bác xúc em ấy thì để lại em con 5s nhớ. ;)
jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Không có bản vỏ gốm à:eek:
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
@jedi9 chắc có mà giá sẽ cao hơn bác ạ =)))
@leo_hlm Giá 10 củ thì bán cho ai =))
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
@jedi9 Bản vỏ gốm là bản prime, max cấu hình nên mắc hơn kha khá bác ạ 😁
😁 vào topic iphone khoe xiaomi một số thánh chê là dùng điện thoại tàu bàn chuyện dt cao cấp. Công nhận người dùng iphone đúng là cao sang thật, mình cầm xiaomi nên bị họ cho là đẳng cấp thấp :D (mặc dù mình cầm cả con ip6 nhưng chả thèm khoe).
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@langtu_haohoa_binhduong m ng u hay ko có não.T chưa chê mi hay mèo gì cả em à.Mà mày giờ này còn nhắc đến IP4 với t à.M ko hiểu là ip4 ra năm bao nhiêu à giờ anh m dùng sang sam sung rồi ku nhé.Phát triển lên.
@tuanvhh Mình xài bản 3GB, khuyết điểm là màu màn hình bị sai, bác có thể lên phone arena để xem nó bị sai màu gì, độ sáng cao nhưng bị phản chiếu ánh sáng hơi nhiều, chụp ảnh tương đối tệ (so với dòng cao cấp). Còn lại thì pin trâu, mượt mà ko chê đc gì nữa.

Tuy màu sai chút nhưng vẫn có thể gọi là đẹp bác nhé, ko sai nặng lắm.
@Apple Haters 2.01 ồ thế à... nè nè bảo coi nhé.
theo tôi đc biết bạn là 1 người rất ghét và hay đi chê ip.
nhưng bạn lại bảo bạn đang dùng ip.
=> thì bạn nên tự vả vào khẩu mình đi. như kiểu nhổ ra lại ........!
còn xin thưa là đã ko thích thì ko bao giờ dùng.
còn ở trong cái tt này ai chả biết bạn đang vào thời kì quang bom mạnh. sắp 2-8 rồi mà, ko đạt chỉ tiêu thì tháng 9 lấy đâu tiền mua ip để dùng. cố lên nhé bên số hoá đông lắm sang đấy chơi có vẻ hay hơn là ở đây. sang đấy đc cả thằng add min nó nâng cho nữa.
nhì mấy thằng sit đờ tự khen nhau mà buồn cười.
( ko liên quan nhưng mình chỉ bảo là công ty lại có thành viên mới à. vui nhỉ cố gắng lên nhé. thế mà nó cũng ko cho đăng)
@nam_khánh87 Hài thế bạn ko thích ở Việt Nam bạn có cách nào sang nhập Quốc tịch Mỹ ko? lỡ mua rồi ko thích thì làm sao?
Thấy hàng Trung Quốc là cạch. Ae nào cùng ý kiến like cái nào
@TAKUMA Giữa bạn với các công ty chuyên ngành thì xin phép cho mình tin các công ty kia 1 lần nhé http://mobile.nss.vn/ca100-n20460-phat-hien-dien-thoai-gian-diep-nhu-the-nao.htm
Bác Hugo Barra của Xiaomi trả lời vụ này người ta còn cười nhếch mép nữa là:p:p:p
daudau31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TAKUMA Người VN nào chê người TQ hả bạn? dân việt chê TQ là chê cái đồ dỏm, đồ nhái do chính dân Việt buôn về thôi.
ĐT Xiaomi cũng rứa, lỗi tèm lem mà thấy nhiều người thần thánh quá (chắc dân buôn)
Nói thật chứ mấy e hàng tàu như Xiaomi, oppo, lenovo....3,4 củ còn chơi được, chứ cao hơn thì bỏ xiền mua phí quá.
TAKUMA
CAO CẤP
8 năm
@daudau31 ơ thím có sài xiaomi bao giờ không mà phán kinh thế,đang dùng con mi4 được hơn 1 năm ngon lành tới giờ chẳng buồn đổi đt mới đây,lỗi duy nhất của nó có lẽ là made by china thôi 😔
@hieuvu94 bảo nó về quăng hưets nhà cửa, bát đia, quần áo, xe cộ, đồ điện tự của cả nhà nó xuống hồ đi. rồi bảo nó dẫn cả nhà vô rừng lấy lá chuối làm quần áo, lấy vỏ cây làm bát. và tự trồng lúa, săn bắn nuôi trồng thuỷ sản, trở về nguyên thuỷ bộ lạc đi. thì mới ko dính đồ trung quốc.
bus nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy xiaomi hay rớt giá lắm nhưng ngon thật
mong FPT trading con one plus 3 , con này sau update sòftware nhanh hơn s7 luôn
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Thích update software thì bác mua luôn mấy con nexus đi cho nhanh =))
@Cafethangbay nexus giờ mạnh nhất mới có 810 ah, mà nó chưa nhanh bằng s7 nữa. update mới nhất của con one plus 3 nhanh hơn cả s7 xem cũng đã. đc cái nexus camera đẹp hơn
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
3GB ram mà giá gần 8 củ 😁 chưa ngon cho lắm 🆒
@6445022 đó là ngon rồi vì cái dt tốt ko chỉ ở ram, biết cấu hình cao giá rẻ sẽ có hậu quả gì ko bạn ? cho bạn con chip ngon + ram cao mà cái bộ nhớ trong cùi thì chạy cũng lẹt đẹt
nhipdieu2910
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thinhrom Nghe nói cũng là chip s820 nhưng xung nhịp thấp hơn
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhipdieu2910 Đúng rồi, cpu bị giảm xung nhịp. Nhưng GPU của nó vẫn mạnh như thường.
@Thinhrom m thấy 1 số người lên bản 64 gb thấy pin k trâu = bản 32 gb đâu bạn. CPU yếu hơn 10% nhưng đc cái pin trâu hơn, rẻ hơn 1 triệu
Xiaomi sx bên Tàu, mua đi anh em, cho nó ô nhiễm điên luôn 😆
Chloe Moretz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rich Leon Samsung đang sản xuất đt ở VN đó 😁
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng không đắt hơn xách tay là bao, quả nay zenfone 3 khó cạnh tranh đây 😁
@vietprowap Đìu, cả triệu bạc mà không bao nhiêu. Chính sách bảo hành y hệt nhưng giá tốt hơn, lại tặng tùm lum thứ.
nikitavn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Xách tay mua thêm bảo hành Vàng cũng 600k, thật ra chính hãng đắt hơn 400k.
whatif_x
ĐẠI BÀNG
8 năm
hơi cao so với máy xách tay nhỉ. Dùng máy xách tay có bị thiệt thòi/hạn chế về phần mềm so với hàng FPT ko các bác nhỉ?
@whatif_x Unlock bootloader rồi thì chả khác gì nhau. Chênh nhau ở khâu hậu mãi. Hết.
@whatif_x Hàng fpt này thì gọi chuẩn là hàng sách tay bán chính hãng thôi do fpt sách tay về rồi bán chính hãng chỉ đc cái bảo hành uy tín thôi
hiepps
TÍCH CỰC
8 năm
@whatif_x Chả khác gì ngoài có thêm các dịch vụ của google. Nếu chất lượng tín tưởng đc thì xúc hàng xách tay cũng dc
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng Mi 5 và em nó quá tuyệt
AnhDaoFr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@standbyme91 Vậy nhờ bác tư vấn e với. E đang xài 6Plus, nhưng muốn đổi gió. Mi5 loa ngoài to và hay k bác? Rung có bị yếu như ng.ta hay nói k? Pin xài thế nào? Rom có ổn định k? Nếu so vs 6plus thì bác chấm điểm thế nào? Ming bác tư vấn. Tks!
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@AnhDaoFr Thẳng thắn luôn nhé. Vì k đủ lúa nên mình mới hốt Mi 5 chứ có lúa thì mình vẫn ưu tiêm mua 6plus. Mi5 qa ngon với tầm tiền. Ok
dzuy412
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chính hãng thì đừng hỏi vì sao e nó bá đạo tầm giá 🆒
@L.Đ.Duy Cũng chỉ là hàng xách tay dc 1 công ty lớn hơn nhập về thôi bạn, về cái khoảng bảo hành có thể coi là yên tâm hơn chứ vẫn là hàng xách tay.

gởi từ Nokia1202 của tôi ;)
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
Giá good đấy
ducnhan31
TÍCH CỰC
8 năm
cho hỏi là có sẵn google play không nhỉ?
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
@ducnhan31 fpt phân phối thì e nó chạy em quốc tế nhé bác chplay dv gg đầy đủ
"cao hơn chỉ khoảng 1 triệu so với xách tay" Với hàng Tàu rẻ tiền này em cứ chon xách tay cho nó lành, kiếm thương gia uy tín là được. Lỡ có hỏng thì ném bỏ mua con khác chứ chờ bảo hành nhất là bảo hành của FPT thì nó Hành cho đến nhục. Mà giờ xách tay nó cũng có bảo hành 12 tháng chư thua kém gì đâu?
@trieuniemvui Bác nói con này hay con nào? Nếu nói con này 8tr mà rẻ thì em cũng thua bác.
Còn FPT nó bảo hành như thế nào em ko biết, chứ mấy cái cửa hàng nó bảo hành toàn thay đồ lô vô, đã vậy còn lâu. Lỗi màn hình mà đi cửa hàng bảo hành xác định bảo hành xong quăng mẹ cái máy đi cho khỏi tức.
@trieuniemvui đồng ý kiến vs bạn, thiết nghĩ hàng xiaomi hay meizu...hàng tàu giá rẻ hiệu năng cao thì mình cứ mua hàng xách tay của các cửa hàng uy tín là được, chính hãng cũng k có tác dụng j hơn
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
theo anh em nên chơi con này chính hãng hay mua one plus 3 xách tay nhỉ?
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theblues Đương nhiên là em 1+3 rồi
love24h
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theblues Mua plus 3 ở đâu các bác nhỉ.
@love24h Kimmobile 9.9 củ
@love24h Duchuymobile

Xu hướng

Bài mới