Xiaomi Mi6 6GB RAM có giá chính hãng 10.99 triệu đồng, Mi Max 2 chưa có giá

sonlazio
27/7/2017 9:3Phản hồi: 238
Xiaomi Mi6 6GB RAM có giá chính hãng 10.99 triệu đồng, Mi Max 2 chưa có giá
Xiaomi hôm nay đã chính thức giới thiệu Mi6 chính hãng ở Việt Nam với giá 10.99 triệu đồng, một mức giá rất hấp dẫn so với con CPU SnapDragon 835 của máy. Tất nhiên là với mức giá này thì bạn sẽ chỉ có 6GB RAM và 64GB bộ nhớ trong, tức phiên bản thường của Mi6 chứ không phải phiên bản đặc biệt vỏ gốm 6GB RAM 128GB ROM. Để so sánh, chiếc điện thoại SnapDragon 835 rẻ nhất trừ Mi 6 có giá cao hơn khoảng gấp rưỡi.

Xiaomi Mi6 là chiếc điện thoại mà Xiaomi đặt kỳ vọng rất nhiều. Khi về Việt Nam thì máy sẽ có màu xanh và màu đen. Điểm hơi đáng tiếc duy nhất là máy chỉ có màn hình 5.15”, đủ gọn để sử dụng với một số người nhưng hơi nhỏ với các anh em yêu công nghệ.

Nhắc lại một chút về Mi6, ngoài việc dùng SnapDragon 835 thì máy còn nổi bật với hệ thống hai camera, trong đó có một ống góc rộng và một ống tele. Xiaomi đã sử dụng công nghệ chống rung quang học 4 trục để giúp hình ảnh đỡ rung hơn khi chụp đêm, hệ quả là bạn sẽ có một hệ thống camera ấn tượng hơn rất nhiều so với những máy Xiaomi trước kia. Các bạn có thể tham khảo thêm một số hình ảnh do Mi6 chụp tại đây.
Ngoài Mi6 thì Xiaomi còn mang về Mi Max 2 về nước ta, giá chưa xác định nhưng có lẽ sẽ không quá cao so với giá 6 triệu xách tay. Mi Max 2 là chiếc điện thoại gây ra khá nhiều tranh cãi khi nó chỉ dùng SnapDragon 625. Bù lại thì tất cả các tính năng khác của nó đều rất tốt với 4GB RAM/64GB ROM, màn hình 6.44” FullHD và đặc biệt là viên pin 5300mAh.

Về camera, Mi Max 2 cũng khá mạnh với cảm biến ảnh Sony IMX386, cảm biến mà họ cũng dùng trên Mi 6. Cmaera trước là 5MP với ống kích 85” hỗ trợ làm đẹp.
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ishi.Namoto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vỏ gốm chắc 13-14tr
@hung_hy88 "
Điều này là do tính mềm (tính dễ uốn) và tính bền của gốm là khá kém. Chỉ cần va đập mạnh là chúng sẽ vỡ. Khắc phục được những điểm này thì gốm sẽ thay thế mọi vật liệu trên đời. Thật đáng tiếc.
Vì vậy, bạn nên giữ gìn đồng hồ làm từ sứ của mình khỏi va chạm mạnh kẻo nó sẽ sớm vỡ."

Trích nguyên văn trong bài viết, đúng là dễ vỡ như tính chất vốn có của Gốm bạn ạ. Dù sao cũng cảm ơn bạn vì link bài viết, mình đã đọc!
Twister Fate
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung_hy88 Đọc bài báo đó thì gốm vẫn rất chi là dễ vỡ khi rớt mà bạn. :3
@Khoidang Gốm mà dễ vỡ thì ngta k đưa vào làm phanh oto đâu bạn ơi
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung_hy88 tiết diện giữa cái đồng hồ và điện thoại khác nhau chứ bạn. chưa kể đến trọng lượng nữa @@.
Từ Mi 6 camera đã tốt lên khá nhiều, hi vọng Xiaomi thành công để kéo giá của các hãng xuống. Đặc biệt là BKAV đỡ ảo tưởng giá
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tranguyenghia bkav còn iphone với samsung nữa chứ,kaka,cho ip với sam ế luôn đi 😁
thi3f2605
TÍCH CỰC
7 năm
chờ lên MIUI 9 nào
minhnewpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
BPhone đi đâu về đâu
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@minhnewpro Đúng là tính cách của đa số dân việt nam.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@minhnewpro Đúng là tính cách của đa số dân việt nam.
minhnewpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Idol1990 Chả phải tự dưng BPhone nó mang tiếng xấu. Khiêm tốn chút thì ko ai bảo sao. Cứ nổ cho bằng dc. Bác bênh thì mua đi. BPhone 2 thì chưa thấy nổ gì nhưng so qua cấu hình thôi là thấy hít khói rồi. Cạnh tranh thì phải chấp nhận thua thiệt chứ đòi hét giá khi chưa ra đâu vào đâu thì ai thương.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@minhnewpro Bphone 1 nổ thì đã qua rồi.
Qua rồi thì tha thứ cho người ta.

Bphone 2 thì BKAV chưa nói gì? Cứ để ra rồi tính tiếp. Cứ nhắc quá khứ làm gì?
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xiaomi sài thấy cũng thích lắm nó hay thay đổi lâu lâu lại có thứ mới mẻ, máy thì sài lâu vẫn vậy phần cứng tốt
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Hiệp hội chê Tàu đâu rồi? Với tôi hàng xiaomi chưa có gì để chê, thôi chê nó Tàu tạm vậy.
@maru Oh ba cái đồ tàu rẻ tiền ai xài
maru
TÍCH CỰC
7 năm
@impressive2000 Xàm!
Xài xiaomi từ thời redmi note 2 hot, mà cũng chính con máy này làm xiaomi nổi ở VN.
Đến giờ là hơn 2 năm, cơ mà cho thằng cu nhà vẫn chạy phà phà dù pin đã chai.
L văn sự
ĐẠI BÀNG
7 năm
@king_of_mar1311 Mình cũng vậy mới thay pin xai vẫn như ngày nào mới mua.
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Giá ngon quá cho cái cấu hình và cam 😃. Phải mà ngoại hình chất tí với hđh bớt "Tàu" chút hehe
Máy này ko có cổng 3.5mm đúng ko ạ? Nếu vậy thì có tặng kèm tai bluetooh không? Mình thấy tai không dây quá phiền luôn, chỉ nghe được vài tiếng, không biết hết pin lúc nào. Cứ sạc hàng ngày phiền phức mà pin của nó cũng chai nữa
Ngọc.Phong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cadenlid Mình chỉ muốn nói rằng nó có 1 công chuyển type-c sang 3.5 và cũng có tai nghe type-c. Bạn cũng quan điểm với mình khi iphone 7 ra mắt ấy!
bobocha
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cadenlid phụ kiện đi kèm là 1 jack chuyển từ cổng usb-c sang 3,5mm nên bạn vẫn dùng các tai nghe khác được. Mỗi tội lằng nhằng dây dợ hơn + không sạc lúc cắm tai nghe được
Xiaomi giá ngon ghê , pin con mi max ghê thật
Mà Sao cứ lấy iphone ra so sánh nhỉ.
hellorobot
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NoSheeple
phần cứng của iphone cũng k phải dạng vừa đâu nha
@NoSheeple nói nhiều nhưng mà thành nói xàm...
@lekhanhtrung123
Nó làm OS cho nhiều kiểu kích cỡ đt và cpu...v.v..khác nhau nên gốc hay không thì cũng thế bạn ơi!
@Kymdaigia Thế bạn đi so iphone 6s với google xl xem hiệu năng thế nào nhé, os gốc, chip mạnh nhất của 2 hdh đấy
NoSheeple
TÍCH CỰC
7 năm
sao ko có Mi Mix đời tiếp theo nhỉ
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
Giá trên 6 tr ko bao h thèm đụng tới hàng khựa
kingpeace
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Idol1990 Tôi không hiểu ông đang nói gì, ông có thể vui lòng viết một câu cụ thể hơn.
Còn đối với Asus, để so sánh với xiaomi thì rất khó, mỗi hãng đều có những dòng sản phẩm tốt và không tốt. Nhưng đứng trên phương diện là một người tiêu dùng bình thường tại VN, tôi đánh giá xiaomi cao hơn. Cái tôi nói cao hơn không phải chất lượng hay thương hiệu, vì như tôi đã nói ở trên. Cái tôi đề cao xiaomi ở đây là những giá trị vật chất mang lại tối đa nhất khi tôi cùng bỏ ra một số tiền.
Còn về Oppo thì không hiểu ông bảo vượt xiaomi về cái gì.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@kingpeace Bạn thiếu khả năng về đọc hiểu à?
kingpeace
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Idol1990 Nếu bạn thật sự thấy rằng câu của bạn đầy đủ về mặt ngữ pháp và ngữ nghĩa thì thôi vậy, chúng ta dừng tại đây. ~_~
@kingpeace nói thật đọc từ đầu tôi cũng đ' hiểu nó nói qq gì luôn. à mà nói gì thì nói đang chờ tgdd bán chính hãng. giá này mà tặng thêm quà hợp lí sẽ mua trả góp 0% 1 em, không thì chờ vài tháng giảm giá. mà tiên sư nó con note 4 giữ giá vãi, mãi không chịu giảm
Các thương gia vn ko biết đã hạ giá hàng xách tay chưa nhỉ =)) ăn dầy bấy lâu nay rồi
Giá ngon vãi, nhưng mình thấy mua U11 không lấy quà tặng giá cũng 11tr thì phải. Nếu U11 mà giá 11tr không quà tặng thì anh em chọn cái nào.
@hoangtien123 Ở đâu minh mua cái đg mún
@rungvangvietnam Con này ở mấy đại lý nhỏ nhỏ cũng đầy quà thôi 😁
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rungvangvietnam Trả có cái hôm bữa nào của bạn mà giá U11 còn 11tr đâu nhé , mình theo dõi thường xuyên đây , đợt đầu là đợt rẻ nhất trừ quà tặng còn 14tr990 đợt này là 15tr090 rồi , còn rẻ nhất hiện nay là hàng trôi bảo hành tức là cũ 97-99% bên Thế Giới Di Động giá 13tr630 nhé .Thông tin đến bạn .
@rungvangvietnam u11 xách dép ( PS :nhung nguoi chưa cầm mi5 thì đừng xoắn nha)
giangcj
TÍCH CỰC
7 năm
Em cũng thích con Mi6 lắm, cơ mà không có cổng tai nghe các bác ạ, mà cũng không có tai nghe tặng kèm. Ở đời lúc nào cũng có chữ giá như 😕
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@giangcj có tặng cái chuyển C sang 3.5 mà công nhận cái trào lưu usb-C này đi sớm quá ... hãm vl
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai đăng ký dùng thử MIUI 9 chưa cho mình vài nhận xét với.
@hell no Có một ông tester kêu nhanh mượt hơn 8 nhiều 😁
Samshit trước sau gì cũng bị anh mì xào này đá văng tưng thui
@Tho2015 Phải rùi giá này mua Mi6 ngon hơn S8 nhiều. Cấu hình hơn mad giá lại rẻ hơn. Còn nói về vấn đề uy tin thì đúng là khó mà ưa trung quốc nhưng nhìn lại lịch sử tập đoàn Sam cũng gian dối đâu kém. Từ đó suy ra Mi6 đáng giá hơn
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
A đù...ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019