Xiaomi nâng cấp Mi Pad 4 với Snapdragon 660, màn hình 8", LTE, giá từ 170 USD

Didu
25/6/2018 4:55Phản hồi: 184
Xiaomi nâng cấp Mi Pad 4 với Snapdragon 660, màn hình 8", LTE, giá từ 170 USD
Xiaomi vừa nâng cấp chiếc tablet giá rẻ Mi Pad lên thế hệ 4 với nhiều thay đổi về cấu hình, thiết kế nhưng vẫn giữ mức giá rẻ như là một ưu thế cạnh tranh với các đối thủ. Với giá từ 170 USD, bạn sẽ có một chiếc tablet với màn hình 8", dùng chip Snapdragon 660, RAM 3GB và chạy hệ điều hành Android của Google. Cao hơn thì bạn có thêm RAM, thêm bộ nhớ trong và có kết nối LTE.

So với Mi Pad 3 ra mắt tháng 4 năm ngoái, Mi Pad 4 có một chút thay đổi về thiết kế dù máy vẫn được làm từ vỏ nhôm. Mặt trước thì viền màn hình được rút gọn hơn, tất cả đều có hai màu sắc đen và vàng. Xiaomi trang bị cho tablet CPU Snapdragon 660 với RAM 3 hoặc 4GB, bộ nhớ trong 32 hoặc 64GB, pin 6000mAh, màn hình 8" 1920 x 1200 điểm ảnh, camera 13MP khẩu f/2.0.

Trong phần mô tả, Xiaomi có nói họ trang bị công nghệ nhận dạng khuôn mặt AI Face Recognition cho máy nhưng có vẻ như nó sẽ không được tân tiến như trên chiếc Mi 8 của họ. Máy có loa stereo cũng như hai microphone và tùy chọn kết nối LTE ở bản cao cấp nhất. Tổng cộng, Mi Pad 4 được bán ra với 3 phiên bản khác nhau về RAM và kết nối: 3GB RAM/32GB, 4GB RAM/64GB và 4GB RAM/64GB + LTE, giá từ 170 USD tới 230 USD.

6.jpg 9.jpg 12.jpg dims.jpeg

Nguồn: Engadget
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yasha311996
ĐẠI BÀNG
6 năm
tablet thì ipad mà tới
hva112
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bmd_duc Bác này nói chuẩn chứ có sai đâu, các bác cứ bảo định nghĩa 1 chiếc tablet thực thụ nó cần cái gì, nói thật 10 ông thì 9 ông cũng chỉ dùng mxh chơi game check mail, có làm việc thì cũng gõ văn bản, mipad 4 tầm giá đó cấu hình đó thừa sức cân hết mấy thứ các ông yêu cầu rồi, lại chạy android chuẩn google nữa thì có gì đáng lo, giá bình dân như thế quá tốt rồi
yasha311996
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yasha311996 mình chỉ nêu ra nhận định của mình thôi, mấy bác cãi chi vậy @@
sockwave
TÍCH CỰC
6 năm
@yasha311996 Thật sự đang dùng mini 4 mà nhìn con mi pad 4 này tui cũng thèm hấp e nó thử xem, thiết kế đẹp mới, Mi UI 10 mượt nữa, giá cũng phải chăng.
@tungdvoid thằng ngu, 7tr mua bản wifi trong khi đây chưa đến 5tr đc bản 4g.
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Máy tính bảng giờ phần lớn người xài là Trẻ em và đa số trường hợp đi thay màn hình,kính là do trẻ em làm 😁, có anh chị em nào 1 tháng thay màn hình,kính 3 lần vì mấy cô cậu nhỏ chưa
see022
CAO CẤP
6 năm
@snackviet1 Mình mua cho con ipad air 2 dán cường lực Nillkin + case da full . Rớt cầu thang còn chưa si nhê. Trâu bò tót luôn.
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
Về vn 4tr không nhỉ
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhokss Kiếm hàng ăn cắp đấy bác 😁
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa 5tr thì khó đấu lại ipad mini hàng cũ rồi.
Cũ nhưng xài vẫn tốt chán.
@goldenstar mini 4 hả bác? chứ 2-3 giật giật như đám iphone 5 rồi còn đâu ?mà mini 4 giá giờ vẫn trên trời lắm nên bà con chuyển qua air 2 vs ipad 17 hết
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@palmtj27 Mình xài mini 2. Lên 11.4 chạy nhẹ mượt hơn rồi bạn. Tuy nhiên vẫn không mượt hoàn toàn.
Tuy vậy về khoản pin và trải nghiệm thì mình thấy ipad làm quá tốt. Android thấy chưa tối ưu cho tablet ngon.
Với đà này thằng Xiaomi nó chiếm hết thị phần điện thoại và mtb phổ thông mất.Hội ăn lương Ss thật vô dụng.thiệt tình😃😃
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ly_tam_hoan nhiều bác thương gia ở bên nhattao bán hàng chuẩn lắm đấy bác
@Bùi Định Bạn ấy nói rõ là điện thoại, máy tính bảng phổ thông còn gì, iPad đâu có con nào phổ thông giá 170 đô đâu...
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dasklney giá của nó 170 đến 230 usd về việt nam bình thường sẽ chênh 1 2 triệu tương đương với giá 5 đến 6 triệu. bác qua topic của các bác thương gia nhattao với giá 5 - 6 triệu bác hoàn toàn có thể kiếm đc 1 em ipad like new nhé.
@Bùi Định Giá chính hãng giờ còn ko chênh lệch nhiều như vậy, như Mi Mix 2s nếu trừ quà tặng thì giá vừa khít giá bán tại TQ, xách tay không có đường sống luôn :/

Hiện tại giá xách tay chênh lệch chừng 200-300k là tối đa à!
Về VN mà tầm 6tr - 6tr5 thì cứ mua ngay cái iPad Mini, cỡ màn hình này chỉ thích hợp cho phụ huynh cầm đọc báo thôi chứ thanh niên điện thoại toàn cỡ 6" rồi thì cần gì em này
@n.a.v.i.p Bạn đã nhận đủ gạch chưa ?
@p.a.tuan Anh em có để ý cái tỉ lệ màn hình không ? 4:3 với 16:9 hoặc 18:9 mà lại đi nhân rồi so số à =)))))) Cái vấn đề ở đây là khác biệt không đủ để nhiều như kích cỡ 10.5 hay 12.9 để phải cân nhắc thì không ae nào nói thế ??? Ae tranh luận đừng đi lạc đề
@n.a.v.i.p Bảo thủ
Ngon nhưng không cần thiết lắm.
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoa Lam vậy mà nhà nào cũng có ipad
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa Lam Chơi game tốt mà bác. Mua cái tay cầm về chiến game phê lòi.
@mgg。vn Thì mua rồi mới thấy ko cần thiết đó bác 😆
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dohoa13@gmail.com Đến khi mất đi thì lại thấy thiếu mặc dù không đụng đến nhiều
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Xem phim chơi game thì được 😁
Con này có 3tr8 giá Tàu, về VN thời gian đầu đội lên 4tr3 là cùng sa đó 1 tháng thì về có khi thấp hơn giá Tàu 😁
@@nh Phú Vấn đề là rất ít của hàng bán tablet android
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Nếu có mua tab thì mình sẽ chỉ mua iPad hoặc tablet chạy Windows 10 thôi. Vòng đời tablet dài hơn đt nhiều, mua android thì tù túng lắm, mặc dù đt thì mình thích dùng android hơn 😁
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@ndta13 Android trên mtb vs trên đt nó cũng tựa tựa nhau à bác. Tù túng gì chứ android mà tù túng hơn mtb ipad thì hình như ko phải r.
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về vn 6tr thì mình sẽ mua.
ntvan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhchi27 ipad 2017 giá 7tr rồi. Cứ ipad mà táng
KhanhDuy1010
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá thơm quá
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
😁 mua con mimax 3 7 inch rồi cần gì con này 8 inch nữa vậy trời. Thà hạ cấp chút làm máy tính bảng giá rẻ cho các bé học tiếng Anh xem youtube còn hơn. Máy tính bảng giờ ko cần thiết nữa rồi.
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heeshun Ngon bổ rẻ chưa có đâu bác
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
@Chym sâu Ngon bổ rẻ quá không có đâu bác. 2tr thì làm sao đòi vỏ kim loại chip tầm trung được. Em thấy như này quá hợp lý rồi 😁.
giaman
TÍCH CỰC
6 năm
@heeshun chắc phải tặng luôn mới vừa lòng, hay bác ấy lại đòi câu hình như trên nhưng giá max 2tr nhỉ ?
@Chym sâu Bác kiếm ipad 1 nhé :D
Ở đâu bán nhỉ mình tìm ko thấy
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynguyen201289 Mời vừa ra mắt sáng nay lấy đâu ra mà bán
taolao_bidao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tablet android mà có kho ứng dụng như appstore thì cũng đáng để mua đấy. Tiếc là đống app như shit, toàn app điện thoại zoom lên nhìn phát gớm.
Cyril Lê
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ít tiền thì chiến con này, chứ tablet thì ipad vô đối r
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cyril Lê Ipad 2017 brand new thì cũng 7 triệu thôi chứ có cái gì mà tiền ít tiền nhiều 😁
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa Lam 1 cái 7 củ, 1 cái 4 củ thì bao nhiêu % rồi hả bạn.
Ifan thì vào hít lấy hít để mà quên mất cái giá nó gấp 2 rồi. Uh thì ipad vô đối, uh thì nó tuyệt vời mà ko có tiền mua. Mua con máy cũ thì ko biết chọn đồ.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dream8x Ông đi lấy cái giá công bố bên Mỹ (170 đô) đem đi so sánh với giá đã có thuế nhập khẩu + VAT các thứ ko thấy sai à =)) Ông có chắc là con này về VN thì giá nó đúng 170 đô ko hay lại 5 6 triệu?
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa Lam Giá ipad công bố là 319$, còn Xiaomi là 170$ thì là bao nhiêu % chênh lệch. Giá chính hãng + vat thì ipad có rồi đấy, lấy hàng nhập tem fpt cỡ 8 củ ra so nhé đừng lấy hàng hoangha hay tiki là 7 củ,(bạn thử kêu nó xuất VAT ra xem có xuất đc ko nhé). DW nếu nhập mipad 4 thì dự bản thấp nhất của nó cũng chỉ tầm 5 củ thôi. Đấy lệch nhau tầm bao nhiêu % thì tính nhé.
Ngon hiện tại mà thất bại về sau....hihi
nhìn sau cứ ngỡ iPad mini
Nhìn hình quảng cáo tưởng ipad mini 5
@Đặng Trọng Nhân Xiaomi classic haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019