Xiaomi nâng cấp YI Action Camera: quay 4K, chống rung, Slow-motion 240 khung hình/giây, giá ~180 USD

TDNC
14/5/2016 15:21Phản hồi: 123
Xiaomi nâng cấp YI Action Camera: quay 4K, chống rung, Slow-motion 240 khung hình/giây, giá ~180 USD
Camera hành động YI Action Camera của hãng Xiaomi vừa được nâng cấp bằng một phiên bản mới, YI 4K Action Camera, với khả năng quay phim 4K ở tốc độ 30 fps, đồng thời có thể quay Full-HD@120 fps và nhanh nhất 240 fps ở độ phân giải 720p. Camera dùng cảm biến của Sony, có chống rung, màn hình cảm ứng 2.2"... và có giá bán 1.199 Yuan, tương đương khoảng 183 USD.

Cụ thể, cảm biến được sử dụng trong camera chính là Sony IMX377 (Nexus 5X, 6P và HTC 10 cũng dùng cảm biến này), độ phân giải 12 MP, thấu kính cấu tạo gồm 7 thành phần, góc chụp/quay rộng đến 155 độ, khẩu độ F2.8, tích hợp cảm biến Gyroscope 6 trục và kèm luôn khả năng chống rung điện tử giúp hình ảnh quay được mượt mà hơn. Ngoài hai tính năng chụp hình và quay phim, YI 4K Action Camera còn có thể tạo được video time-lapse 4K với các mốc thời gian 0,5/1/2/5/10/30/60 giây.

Tất nhiên, để làm một Action Camera thì máy không thể thiếu kết nối Wi-Fi (dual-band) và Bluetooth 4.0 để kết nối với điện thoại truyền hình ảnh/video. Pin của camera của dung lượng 1.400 mAh, quay 2K liên tục được 2 tiếng. YI 4K Action Camera có các màu: Trắng, Đen và Rose Gold.

Theo GSMArena
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiến HN
ĐẠI BÀNG
8 năm
về VN giá dưới 4Tr thì quá ngon cho 1 em hành trình
nhemdaika
TÍCH CỰC
8 năm
@Chiến HN 1200ndt là khoảng 4tr2 rồi bác. Phí ship nưqx chắc rơi vào khoảng 4tr4 4tr5
@Chiến HN Nó là Yi Action Cam. Cái camera hành trình như bạn nói là Yi Car Cam cơ.
@Chiến HN Con này không dùng làm hành trình được vì nó không có chế độ tự động bật khi có nguồn điện (nổ máy). Lên xe đa số quên bật, thỉnh thoảng nhớ ra thì đã đi gần hết quãng đường.

Rồi đến khi đến nơi cũng không tự tắt sau khi tắt máy, nó cứ thế tự ghi tới khi hết pin. Rồi tới lúc đi muốn bật luôn cũng không được vì pin quá cạn, phải đi 1 lúc để nó sạc tẹo thì mới bật được, mà lúc đó lại quên mất.
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
Đù.4k + chống rung là ngon roài:rolleyes:
Hàng tàu khựa thấy tên là muốn chửi rồi, chẳng cần quan tâm cái gì khác nữa đúng ko nhỉ?
@king_of_mar1311 Thằng Khựa nó mà không tung Lifan, Longcin vào VN thì ở đó thằng Honda nó chịu hạ giá xe à ??
Phải có cạnh tranh thì mới có phát triển. Nếu hàng Khựa giá nó mà mắc thì ai mua đồ nó. Nó giá rẻ thì tiền nào của đó. Vào siêu thị AEON bên Nhật, mấy cái microwave để sẵn cho khách hàng hâm đồ ăn lại toàn xài của Haier kìa.
Tàu nó sẽ nhận sản xuất mấy cái thiết bị giá rẻ, anh Nhật Mỹ, Châu Âu sẽ phải tập trung vào công nghệ cao như chip, vũ trụ hàng không, y tế, công nghệ sinh học, vũ khí,....
namct_sn
TÍCH CỰC
8 năm
@king_of_mar1311 bạn dùng hàng của xiaomi chưa 😆) hàng tầu chất lượng mỹ đấy :3
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
@hungmk867 bạn cứ vào tủ đồ của tớ chả có cái nào của TQ toàng hàng Việt. Quần áo cho đên giầy dép
TenGiKeTui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Chúc mừng bạn. Bạn là người có comment được nhiều người quan tâm nhất.
ngon quá
letandat610
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mỗi tội chỉ có tiếng Trung.
4k mà chạy 2 tiếng chắc phải dung lượng thẻ nhớ tính tb mất
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@Thắng..Vũ KO đc 2 tiếng mô, thực tế hầu hết Action Cam đều dưới 2 tiếng nếu 4K, 1080 thì có thể hơn 2 tiếng.
@ruacon208 mà hiện tại thì fullHD,2k,4k thực sự cũng k thấy rõ đc nếu k có thiết bị phân giải nên h tiết kiệm tiền cứ phang mấy con fullhd
Mod ơi, đề nghị đừng giới thiệu hàng của bọn tàu bẩn này nữa dù có rẻ, nó lừa nông dân mình, bán cho mình toàn hàng độc hại nên người dân Việt nên không quan tâm và tuyên truyền hàng của tàu chệt nữa
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
@quocdohs tào lao bỏ xừ. hàng điện tử thì liên quan gì đến nông dân ?
@quocdohs Cái nào tốt, p/p tốt, chất lượng thì dùng.
Hàng Việt nhiều cái cũng ra hồn gì đâu mà cứ bla...bla...
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
@quocdohs cho mình cười nhếch bạn và những người like ảnh cmt của bạn nhé 😃
MhmedDuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocdohs Sao ko tiếp thu kinh nghiệm từ những lần bị lừa, kinh nghiệm từ cách tụi nó sản xuát để áp dụng cho Việt Nam. Cơ bản vẫn là yếu tố con người thôi bạn 😃
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
Hàng tốt giá rẻ
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
Thôi, có điều kiện nên em chon GoPro thôi, từ xưa đến giờ đồ điện tử chả ưa gì Trung Quốc.
Còn mấy bác trên trên kia không thích hàng Khựa thì họ nói nên đừng xúc phạm lẫn nhau
labillnet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ANHLE479 vãi cả rẻ so với sp cùng tầm nước khác = )) DJI nó dẫn đầu thế giới về drone camera rồi! thằng nào hơn được nó mà rẻ hơn. Vào tinhte mà chưa bao giờ nghe qua DJI chắc?
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@ANHLE479 Bạn có thấy cái cmt trên với cái dưới nó đối lập voié nhau ko? Giống cái gì mà giống? Biết 1 cái nhiêu ko? Chưa ra khỏi giếng làng nữa à?
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@ANHLE479 Ở đâu ra nữa mà cùng tầm? Nói được thì dẫn chứng đi. Kiếm thằng nào ra so với DJI? Hỗng lẽ mang Parrot ra à? Mà thím cũng chả biết Parrot Là gì đâu nhỉ😆
@ANHLE479 Bán chạy nhất thế giới k nói lên điều gì cả,vậy 6plus lập kỉ lục bán chạy cũng k nói lên điều gì? Haiz buồn thật đấy,thế giới này hét chuyện mới đi mua hàng tàu đúng không
Về nhà thấy có cái gì made in China đốt hết đi nhé các con giời
labillnet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducleminh DJI là Product of China đó, mà thấy nổi tiếng không? trong dòng drone và thiết bị hổ trợ camera thì nó gần như bá nhất rồi! Ngoài ra còn có thằng Feiyu.
@Koma Satomi Thôi đi má. Không bít đọc tiếng Việt ah. Mình đã nói là hàng gia công khác hàng China tự sản xuất. Còn chuyện bảo mật thì đừng nói là actioncam là không sợ lấy. Bất cứ thông tin gì của người dùng điều quan trọng nha bạn. Còn nữa... anti gì ở đây.
@quangkietkp5 Thanh niên mới không biết đọc tiếng Việt đấy... trước khi comment có suy nghĩ không vậy... viết hẳn một câu không đâu vô đâu mà cũng bày đặt thể hiện... Xiaomi chứ có phải Apple đâu mà kêu hàng gia công chứ ko phải China tự sản xuất... về tìm hiểu cho rõ công ty nó quy mô là gì, xuất phát từ đâu rồi hẳn lên tiếng nhé... gửi hẳn cái link phòng trường hợp không biết dùng cả Google: https://en.wikipedia.org/wiki/Xiaomi...
Còn chuyện bảo mật phán được thì chứng minh được... bộ nó cứ là Tàu khựa thì nó phải ăn cắp dữ liệu cho vui vậy hả...? :v
conan0191
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Koma Satomi bác nói thế có khi chỉ còn cái xác nhà.😁:D
Mua...bán gopro mua ngay o_O
akahimachi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đời có người tốt người xấu, hàng VN cũng có hàng này hàng kia. Cơ bản các bạn có muốn làm con người thông minh hay ko thôi. Trước khi lựa chọn phải xem xét vấn đề chứ. 😃
Action cam ngon, sẽ mua nếu mức giá phù hợp
Xiaomi đang tranh thủ lấy thị trường đây.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Con này p/p rất tốt trong các loại action camera, đời trước hình ảnh quay còn khá bệt khi so với go pro, ko biết đến đời này thì như thế nào, cộng với cảm biến khá ngon nữa.
MNDung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mắc gần gấp 3 con cũ (70$)
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng không thích hàng China nhưng các bác cũng nên xem lại chứ đừng bảo hàng nó dởm. Nó có những cty chuyên làm hàng fake dởm, cũng có những cty làm hàng xịn. Xiaomi nó là cty lớn có tiếng chứ không như các bác nghĩ đâu. Mình thì chơi gopro 4 black nhưng vẫn đánh giá Yi tốt trong tầm giá
mie ! thằng này h cái gì cũng có nó sản xuất, vãi thiệt.
w32bigbang
ĐẠI BÀNG
8 năm

video test nè các bác, cá nhân e thấy ko bằng đc go pro 😁
@w32bigbang thì ở một chất lượng nhất định nào đó thôi,chứ hàng giá rẻ mà sao chơi lại hàng cao cấp
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@w32bigbang màu không được tươi nhỉ? SJcam 2k có vẻ xài ngon hơn
w32bigbang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenie.2811 màu ko được tươi lắm nhưng cái này giải quyết dễ nhưng cảm giác hình ảnh nó hơi bết bết nó ko được xốp như gopro 😁 sj2k là cam hành trình bác ạ, cái này chuyên thể thao hơn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019