Xiaomi nâng cấp YI Action Camera: quay 4K, chống rung, Slow-motion 240 khung hình/giây, giá ~180 USD

TDNC
14/5/2016 15:21Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trung1412
ĐẠI BÀNG
8 năm
đời trước không mua vì nản không có màn hình phía sau... đời sau biết cải thiện liền Xiaomi quá hay về Vn dưới 4tr chắc làm 1 em
Em chỉ cần Full HD, 60fps, pin tốt và quay đêm đẹp là ổn. Ra 4k nhưng thật ra nặng thẻ nhớ và nhà vẫn chưa có TV hay màn hình hỗ trợ 4k.
Baugd1707
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá về đến vn là 4 củ thì quá tuyệt.hi☺
Ngon. Nhưng góc quay chỉ được 155 thôi sao?
Cái quan trọng nhất của Action Cam là phải gọn, nhẹ, pin trâu, dễ gắn vào xe, vào mũ... chứ còn đùng vậy thì làm ăn gì.
phuongarch
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_HaoMinh Nó nhỏ và nhẹ hơn Gopro4 đó thánh ạ
Onesec
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ thì ko bàn đến vấn đề khưaj hay nô, nhìn khách quan.
Trên tay các bạn đc bao nhiêu món ko dính đến khựa. Giá cạnh tranh, đáp ứng nhu cầu thì chiến
thấy ae có vẻ bài trừ hàng tàu. tầu có nhiều loại tầu nhé tầm như xiao mi nó là tầu xuất khẩu mẹ nó rồi, làm ăn ai cũng muốn có lợi nhuận. nếu như nó làm k tốt thì nó chết đầu tiên. còn ông nào muốn bài trừ hàng tầu thì về đốt con mẹ nó hết quần áo giầy dép túi sách đi nhé.
Nói chúng là em ko có tin đồ khựa. Quảng cáo cầu hình nghe sướng lắm nhưng chất lượng thì các bác biết rồi đó. Giống cái con Xiaomi Yi Camera đó quảng cái HD hình nét đủ kiểu cầu hình thì khủng giá rẻ mà dùng thì thôi rồi chán. Nói chung tiền nào của nấy.
alihieu
TÍCH CỰC
8 năm
Con này làm cam hành trình thì ngon nhỉ. Giá cũng hợp lý
@alihieu Bác đọc comment của mình bên trên
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
ngon.
tidius1980
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon quá, nhưng Gearbest đang bán 250$.
tính mua 1 em về dùng. nhưng em này chát quá, kinh phí lại eo hẹp nữa. chắc mua yi1 thôi
Cái này không phải hàng chính hãng của Xiaomi đâu nha, hầu hết ở VN đều ghi là sản phẩm của Xiaomi, không biết là nhầm lẫn hay là ăn theo sản phẩm của Xiaomi để bán được hàng, mình đính chính lại để mọi người nắm thông tin chính xác hơn
@tinhte_blackberry Chả lẽ cứ báo nước ngoài nói thì sẽ chính xác hay sao bạn, thông tin từ chính hãng sản xuất đã xác nhận sản phẩm này không hề liên quan đến Xiaomi không lẽ không đáng tin hay sao?

Dưới đây là hình chụp nội dung mình chat với công ty sản xuất Yi Camera 4K, bạn tham khảo nhé

@Lâm Hùng 1985 Chat thì sao? ko lẽ bên xiaomi bảo bạn đi báo các báo ở Việt Nam và nước ngoài đính chính lại ạ 😆. hài vãi, dù ko chính thức hay chính thức nhưng sản phẩm này vẫn có nguồn gốc các sản phẩm từ xiaoyi.com. mà ở đó tất cả các sp camera của xiaomi đều xuất xứ từ đây : logo, nguồn gốc , bao bì, sản phâm ..
@tinhte_blackberry Bởi vì bạn chỉ sống ở VN, tin tức bạn cập nhật chỉ ở VN, nên việc nắm bắt thông tin còn hạn chế cũng có thể thông cảm được.
Nhiều người ở VN và nước ngoài cứ nghĩ một cách rất ngây thơ, Yi camera là của Xiaomi, vì thế phiên bản nâng cấp Yi camera 4K cũng là của Xiaomi. Trang giới thiệu sản phẩm chính thức của Yi cũng không dám nói rằng "Đây là sản phẩm camera của Xiaomi". Bên TQ cũng có nhiều người nhầm đây là sản phẩm của Xiaomi, những đều được đính chính đây không phải là sản phẩm của Xiaomi.
Bạn nói "tất cả các sp camera của xiaomi đều xuất xứ từ Xiaoyi" thì cũng không có nghĩa cái Yi camera 4K này cũng là của Xiaomi đâu nhé bạn. Vấn đề ở đây là về mặt thương hiệu, Xiaomi là hiện đang là thương hiệu Hot, sản phẩm của bạn được bán thông qua thương hiệu Xiaomi đồng nghĩa với chất lượng đạt chuẩn của Xiaomi và đương nhiên doanh số sẽ cao vì có sẵn lượng fan đông đảo, nên vấn đề gắn cái mác Xiaomi lên cái sản phẩm của mình đâu phải đơn giản như bạn nghĩ.
@Lâm Hùng 1985 Bổ sung thêm comment này trên channel youtube của tinhte:

>>Thank you so much for sharing such a great video! It must take you much time to do it. Good job! Just want to ask if it's possible to remove "Xiaomi" from your video title? Xiaomi is just one of our company's shareholders but we are separate, all of our products are branded under "YI", in order not to cause confusion for your audiences we'd suggest you to remove "Xiaomi" just include "YI 4K action camera", thank you so much!<<

nôm na là "Xiaomi là 1 cổ đông của cty chúng tôi"
dungladap
TÍCH CỰC
8 năm
đang xài gopro black có nên mua con này hem ta?
Lấn sân sang action camera 😃 Ra nhiều loại đi để GOpro giảm giá mua về xài 😃
Lawliet1412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào biết ở SG chỗ nào bán giá tốt ko vậy ạ, với lại bản quốc tế hiện đã bán chưa ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019