Xiaomi ra mắt gimbal cho điện thoại, gắn được chiều ngang và dọc, pin 16 tiếng, giá 93 USD

Trung Dt
15/6/2018 17:11Phản hồi: 81
Xiaomi ra mắt gimbal cho điện thoại, gắn được chiều ngang và dọc, pin 16 tiếng, giá 93 USD
Xiaomi vừa ra mắt mẫu gimbal do chính họ sản xuất với giá bán 599 CNY (khoảng 2,2 triệu đồng). Mẫu gimbal này mang thiết kế tương tự như các sản phẩm hiện có trên thị trường với thiết kế chống rung 3 trục, hướng đến việc sử dụng các mẫu điện thoại có chiều rộng từ 56-86mm cùng khả năng chịu tải dưới 200 g. Nhờ những thiết bị như vậy, người dùng sẽ có những đoạn phim quay từ điện thoại mượt mà và ít bị rung hơn.

Gimbal của Xiaomi sở hữu kết cấu pin tích hợp trong máy có dung lượng 5.000 mAh cho thời gian sử dụng lên đến 16 tiếng, sạc qua cổng microUSB. Gimbal hỗ trợ ứng dụng kết nối đến điện thoại có khả năng theo dõi vật thể thông minh (Smart Track), hỗ trợ chụp ảnh 360 độ, khả năng đặt điện thoại theo chiều dọc.

Hệ thống điều khiển của gimbal Xiaomi khá đơn giản bao gồm joystick đa hướng, nút chụp ảnh và nút quay / khởi động hoặc tắt thiết bị. Ngoài ra ở ngón tay trỏ điều khiển sẽ có phím chức năng (chữ M) cũng như nút gạt +/- (toggle key).

Như vậy sản phẩm của Xiaomi đã mang một thiết kế thân thuộc, không phá cách như chiếc Snoppa M1 từng được gọi vốn trên trang Mi Home trực tuyến. Chắc chắn các cửa hàng bán sản phẩm Xiaomi sẽ sớm đưa sản phẩm này về Việt Nam.

Nguồn: MI
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cũng tạm, đợi Xiaomi ra lâu lắm rồi 😆))
@mrsugarvn Mình cũng đợi Xiaomi bữa giờ 😁 mấy cái đồ xịn thì đắt quá, mình thì toàn teen đú nên chỉ muốn cái rẻ rẻ mà vẫn hiệu quả tạm được để mang đi du lịch thôi
@Duy Luân Đồ Xiaomi rẻ và chất lượng ổn, rất phù hợp cho ai khó tính muốn trải nghiệm công nghệ lướt qua nhưng đảm bảo chất lượng mà ko thấy tiếc tiền. Nhưng thật ra mình thấy đồ Xiaomi ngon và rẻ đấy chứ ko tào lao đâu (tùy một số đồ Xiaomi gắn mác lên đại trà cũng gớm gớm)
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Smooth 4 đi . Giờ còn đâu 3tr1-3tr3 tuỳ nơi bán mà
curlybaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Dji Osmo Mobile 2 tính ra đâu mắc hơn nhiều đâu Mod, kể cả Zhiyun Smooth Q đang sale vẫn ngang ngữa. Nhìn đi nhìn lại thì thằng Mi vẫn chưa có tiếng về mảng này. Nên đầu tư hai thằng trên có vẻ hợp lý hơn.
Nhìn có vẻ đáng tin cậy
Đọc nhẩm tưởng 53$, mừng hú hồn :>
Không ra bản cho máy hinh luôn nhi
iopiop890
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một hệ sinh thái mì xào hoàn hảo.
nho_ai0202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá ngon vậy
Thật là buồn vì chịu tải dưới 200g, con số này hơi thấp, vậy to và nặng cỡ MiMax hay nặng xíu hơn thì chịu à?
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huytoanpham Lố tầm chục gram có sao đâu bác, hơi khó để cân gimbal thôi. Mà nhiều khi con này kẹp còn ko vừa con Mi Max
Thiết kế tay cầm như vậy mình ngại cầm ra đường lắm 😁, sợ mấy chị em họ cười.
triking
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn Anh SBVHL Cái mấy ghi âm của ông hiệu gì vậy? Đang định tìm mua 1 cái giá được được đi quay phim chơi.
@triking Sony TX650 bác ạ, nó nhỏ gọn, cài áo được, thao tác dễ dàng nhưng không thể gắn thêm micro bên ngoài nên khi thu âm ở môi trường tạp âm nhiều cũng hơi bất tiện.
Xiaomi trước “ bao sự đa dạng “ và giờ “ bao giá toàn trái đất “
Cái gì anh ấy cũng làm được ^^ sợ thật
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@dualshoсk ko bit đã làm bcs cạnh tranh với durex chưa nhữa :v , ghế mát xa và khẩu trang cũng làm mà
@akb48 Quần lót cũng có
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với gimbal smooth q thần thánh thì sao nhỉ 😁
Ganoipho6
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng trên tay :p
Thêm màu đen nữa thì ngon quá r
bomy
CAO CẤP
6 năm
Gimbal này tác dụng có giống gậy tự sướng ko mấy mẹ. Giờ mới thấy có loại này 😔
So-xanh-xanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomy Hơn gậy tự sướng ở chỗ chống rung khi quay phim rất tốt
@So-xanh-xanh Chống rung vậy k tôt cho chị em rồi ))
Cái này có dùng để phơi sáng được không nhỉ. Nếu được thì mình sẽ mua 1 cái.
w810i
CAO CẤP
6 năm
@nguyenhung6611 Vâng, mình xin lỗi, mình còn chả biết hyperlapse là cái thể loại gì cơ. :oops:
Mình chỉ có niềm tin mãnh liệt là, cái gimbal hỗ trợ phơi sáng được, vậy thôi. 😁
@w810i Hỗ trợ đến đâu vậy ?gimbal mà ko có chân tripod kèm theo thì bạn phơi sáng như nào thế.hay bạn nghĩ chống rung là đủ để máy có thể giữ vững mà phơi 😆 .bạn chụp cho mình 1 bức phơi đêm với gimbal hỗ trợ phát 😃)
w810i
CAO CẤP
6 năm
@nguyenhung6611 Mình sai rồi, xin lỗi bạn nha 😁
@w810i Đến cái gimbal ngon như dji osmo đi kèm với zemuse x3 thì cũng chỉ phơi đc max là 2s khi cầm tay thôi cụ ạ. Phơi bằng gimbal chỉ là biện pháp "chống cháy" chứ ko thể nào thay tripod mà phơi đc đâu.
Xiaomi vs zhiyun smooth4 em này 2T2 con zhiyun smooth 4 3T2 chọn con nào. Midrone 11T500K còn phantom 3se 12T chọn con nào.
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanh winner150 Chênh nhau 1 triệu, con kia đầy phím bấm, dáng hơi thô. Với mình sẽ chọn con Xiaomi do đi du lịch chụp ảnh và quây rất ít, còn đụng nhiều đến quây phim hay cần sự chuyên nghiệp thì chọn con Smooth 4, đơn giản dễ dùng,giá hợp lý, nhu cầu quây không đòi hỏi cao thì chọn Xiaomi
@mimosa1805 Smooth 4 + điện thoại Camera tốt. Thay cho camera hành trình ( hero, xiaomi ) những đoạn ngắn video < 10 phút , ổn không bác ? ( xe máy, 1 người chạy, người sau cầm quay phim )
@bayba_x Điện thoại và camera hành trình là 2 trường phái khác nhau rồi cụ ạ. Khó so sánh lắm. Mỗi cái có ưu điểm khác nhau. Đt góc hẹp hơn action cam nhiều. Và thời gian quay liên tục thì đt thua hẳn. Nếu cụ đi du lịch, quay để dựng clip thì ok. Ngon hơn. Nếu cần góc rộng thì sắm thêm mấy cái lens cho đt ngon ngon xíu là ok. Action cam thì dc cái trâu bò, chống nước, nhỏ gọn, tiện hơn.
Đợi nó ra sẽ quất 1 cái .Giá thơm quá . Nhưng Xiaomi không biết có làm màu đen không ta ? chơi trắng ko dơ chít bà luộn Tôi mua 6 cái Ip cam 360 gắn ở CH bây giờ thì má nó cũng không nhận ra nó nữa và vàng khè thí ghê nhút là cái gắn gần cái ban thờ ông địa ám khói vàng nghệ luộn Lúc trước còn siêng kêu tụi nhỏ lau chùi nhưng bây giờ thi....Đúng là hàng ngon bổ rẻ nha xà hơn 1 năm rồi vẫn chạy tốt. Sang TQ mua sẽ có giá tốt hơn nhiệu Mình thấy máy Mi 8 bên đó giá cũng không tới 11 nhưng tội lỗi 1 cái là hàng tiếng tàu nội địa hem . Rút kinh nghiệm Mipad2 mua cho thằng cháu về xài root được 2 lần xài Google nhưng bay giờ thì tèo luôn rồi. ! máy Android ko có Gú gồ thì chỉ toàn chạy app TQ thội chán thía mịa lun . Nó nghèo thì nghèo nhưng cũng tuyên bố bỏ rồi. Heheheheh
Đan Mạch Xiaomi! Mới mua con DJI Osmo hơn trăm Trumps. :mad:
curlybaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
@steve_jobs Giờ này n ta mua ver 2 . Thì tay đi mua ver 1 mới đau 😃
Tôi dùng con Zhiyun Smooth Q giá rẻ như hạch :mad::mad::mad:
Dùng con này giá rẻ chắc cũng vẫn bị rung "nhẹ" với một số cử động của tay!!! 😁:D:D
troll face tau.gif
Báng tay cầm bên dưới kiểu này có chức năng rung nữa là các chị em rất thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019