Xiaomi ra mắt Mi Laptop Air tại Việt Nam: giá 21.99 triệu, 13.3", mỏng nhẹ, card đồ hoạ rời

zyzy1908
4/7/2018 19:34Phản hồi: 158
Xiaomi ra mắt Mi Laptop Air tại Việt Nam: giá 21.99 triệu, 13.3", mỏng nhẹ, card đồ hoạ rời
Xiaomi vừa chính thức bán ra chiếc Mi Laptop Air 13.3" của hãng tại Việt Nam với mức giá 21tr990. Điểm nhấn nổi bật của chiếc máy này đến từ thiết kế kim loại mỏng nhẹ, có cảm biến vân tay và được trang bị card đồ hoạ rời NVIDIA MX 150 với bộ nhớ 2GB GDDR5 vốn ít khi xuất hiện trên những mẫu laptop mỏng nhẹ. Cụ thể, máy có độ dày 14.8mm, nặng 1.3kg và không hề có bất kỳ logo nào trên bề mặt. Máy trang bị vi xử lý Kaby Lake Refresh Core i5-8250U với 4 nhân 3.4GHz, RAM DDR4 8GB.

Mi Laptop Air cũng được trang bị hệ thống tản nhiệt tích hợp cánh quạt kim loại siêu mỏng cùng ống đồng dẫn nhiệt lớn và ổ SSD PCIe 256GB. Ngoài ra, người dùng cũng có thể tăng dung lượng bộ nhớ thông qua khe SSD mở rộng.

Máy cũng có cả cảm biến vân tay để nâng cao bảo mật, có thêm chức năng mở khóa nhanh nếu người dùng có đeo Mi Band. Loa trên Mi Laptop Air cũng được phát triển bởi AKG, hỗ trợ hiệu ứng âm thành vòm với khả năng phát âm thành Hi-Fi 24kHz và 48kHz. Máy sở hữu viên pin 40Wh, cho thời gian sử dụng 9.5 tiếng sau 1 lần sạc và hỗ trợ công nghệ sạc nhanh 1C giúp sạc được 50% sau 30 phút. Máy bắt đầu chính thức bán ra từ 3/7 trên Tiki.

Mi-Laptop-Air-13.3_03.jpg Mi-Laptop-Air-13.3_05.jpg 180703-Mi-Laptop-Air-13,3---05.jpg Mi-Laptop-Air-13.3_04.jpg 180703-Mi-Laptop-Air-13,3---02.jpg Mi-Laptop-Air-13.3_01.jpg Mi-Laptop-Air-13.3_02.jpg Mi-Laptop-Air-13.3_06.jpg
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này ko yêu đc rồi
123a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kcatter Mời bạn xem qua
Cấu hình y hệt, hàng Asus, 21tr thôi, bonus màn hình full 1000%sRGB

Laptop Asus Zenbook UX430UN-GV069T
123a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial không tới 100% đâu bác, tấm nền fullHD ít con tới 100% thực lắm, notebookcheck thì là thực tế 85%, hơn dell XPS fullHD chỉ 75%, mình nhớ vậy ;)
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
@123a con này của asus ngon mà, nó từng đưcọ đánh giá nhiều trong thiết kế. Với lại asus cũng là tên tuổi có tầm trong làng laptop, chứ ko như anh mì xào. Lắm đứa con quá
Tên nghe kì nhỉ, đọc đầy đủ là Laptop Mi laptop Air của Xiaomi
@khoan888join tắt đi là do phần mềm thôi, thích thì bật lên đc mà. Intel nó bán chip nó bán cả cụm, ai đi xé lẻ đâu. Trừ mấy con chip K trên desktop à
@thanhdat3796 chip K là mấy con như 7700k hay 8700k ấy hả ? mấy con này có HDgraphic mà
27091986
TÍCH CỰC
6 năm
@khoan888join trừ mấy con Intel dòng xeon thường ko có đồ họa tích hợp còn lại hầu như đều có.
con laptop HP có VGA rời nhưng chỉ sử dụng khi cắm sạc, nếu rút sạc dùng pin nó tự động switch qua VGA tích hợp (màn hình bị nháy 1 cái nếu rút dây nguồn).
khoan888join
ĐẠI BÀNG
6 năm
@27091986 không phải lúc nào sài chip intel thì có chip onboard đâu nha bác, nhiều nhà sản xuất disable nó đi rồi, dù nó có, nhưng họ làm biếng tích hợp công nghệ chuyển đổi gpu, nên họ tắt gpu intel đi, chỉ sài card rời thôi.
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Giá xách tay tầm 18-19tr thì phải. Con này hơi nóng với bàn phím hơi ộp ẹp.
@HNC001 Trước giờ cầm mấy con mi đời trước.
Thấy op ẹp, màn xấu.
Ko được ngon
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtbinh_vtbinh Mình đang xài mi book pro hôm trước máy dang mở rơi từ trên bàn 1m2 xuống nền nhà mà ko sao nha
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
con này dùng đc ko các bác, so với Surface Laptop thì như nào ?
@luyen cho link đi bác 😁
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtran89 link gì bác ?
@luyen pixelbook, mình lên amazon thấy đâu có giảm gì đâu
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtran89 Giảm giá 250$ từ 02-17/06
Thích mấy con màn hình 15.6 hoặc 17 inch. chơi game, làm việc , xem phim đều sướng. màn hình nhỏ quá dùng ipad cầm tay còn tiện hơn
@anhlucky2 Xiaomi có laptop gaming đấy 15.6 inches
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết chọn con này hay con HP Envy 13 2018 😔. Quan trọng vẫn là cảm giác gõ bàn phím như thế nào.
@axitbudic Envy ngon hơn, suy nghĩ làm gì cho mệt, Tiki nó bán có hơn 19, còn rẻ hơn cả con mì xào này
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 1 quạt đôi nhé
@leo_hlm Mình biết mà, mình nói vivobook có 1 quạt thôi 😁
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leo_hlm bên trong nhìn ko ấn tượng lắm nhỉ
nagisa
TÍCH CỰC
6 năm
y chang macbook pro mới chịu :v
@nagisa Uh, vỏ sò, mành hình 4 cạnh, phím bấm hình vuông, touchpad cảm ứng, đúng là giống thật
@daoluong1991 gớm lại chả y chang còn gì nữa bác 😃 xiaomi nhái apple nó còn đc gọi là apple tàu khựa còn gì , nhái từ web đến sản phẩm đến giao diện đến cái hình quảng cáo còn nhái
@nagisa Khi không thể nổi trội hơn thì coppy của người ta là rất tốt rồi. 😁
@trungtien3000 Được mệnh danh là Apple của Tàu, nó bán ở Tàu và các nước mà không áp dụng luật bản quyền như VN. Chứ vác sang Mỹ hoặc ngay cả EU chắc cũng tèo hết.
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@spyhunter88 Nó đang bán mạnh ở EU, nhất là Anh Quốc, và đ' bị làm sao hết.
heaven1987
TÍCH CỰC
6 năm
Giá ko yêu nổi. Độ hoàn thiện ko cao, ko có khe cắm thẻ SD.... đó là một trong những điểm bất lợi.
Ganoipho6
TÍCH CỰC
6 năm
@heaven1987 bản pro đi bác . Thêm 2 củ nữa
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần một sự so sánh với mac air :-D (tên e - e chắc là cùng tầm để so sánh)
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TaoLa1 Ios với android thì xa nhau cả dặm rồi. Xài 6s+ mấy năm nay vẫn thấy ổn chưa có nhu cầu nâng cấp đây
nhangeo
TÍCH CỰC
6 năm
@bmd_duc Thế à bác? Em thì chỉ chờ u12 để nhấc
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhangeo htc u12 hả bác
nhangeo
TÍCH CỰC
6 năm
@bmd_duc Vâng bác ạ. Tính làm con u11 mà thấy u12 sắp ra nên chờ thể bác ạ
oldfriend
TÍCH CỰC
6 năm
đồ xiaomi rẻ thì mua, mắc quá thì thôi 😁, quay về với hàng "yên tâm"
@oldfriend đúng rồi 😆 đồ xiaomi đắt quá thì quay về hàng thật dùng cho lành :D
tiachop911
TÍCH CỰC
6 năm
Giá trên 20 củ bị Envy và XPS vả cho nhừ tử. Chưa kể đến phốt build tệ hại từ thời Mi Book Air
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
giá thấp hơn tí thì có vẻ dễ bán hơn nhỉ?
Kinh nghiệm xương máu rút ra từ xài Surface là éo bao giờ mua mấy model mới ra từ mấy hãng mới tập tành sản xuất phần cứng.
Xiaomi và Huawei thì bon chen vào làm laptop, chân thành khuyên các bạn né ra
@kobebryant ý là chê hay khen Surface?
@nguyenlinh712 Surface Pro 4 lỗi kinh khủng luôn bạn à, con đầu tiên lỗi đã gửi sang Mỹ lấy con mới nhưng vẫn bị lỗi tụt pin, hết bảo hành nó ko cho đổi nữa.
Hồi xưa mình mê Surface Pro 4 là do thiết kế phải nói sáng tạo, di động cao, phải nói là tuyệt nhưng phần cứng build mình phải nói quá tệ. Có thể Surface Pro 4 2017 đã thay hết các linh kiện cũ nên ít lỗi đi. Vì vậy sau này mình rút kinh nghiệm chỉ dùng mấy con nào thế hệ 2 thôi (lần đầu tiên phong hay lỗi, lần sau sẽ khắc phục hơn) ví dụ như với iphone thì dùng mấy con S, Samsung thì dùng S9, Note 9 chứ đừng dùng 8...chưa kể mấy thằng như MS kinh nghiệm làm laptop là 0 và cũng chỉ mới nhảy qua làm tablet vài năm.
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Mi nó làm laptop từ 2016 rồi bác ạ, năm đầu con máy 12.5 + 13.3, năm sau nâng chip, rồi mấy con sau này + bản pro. Nhìn chung thiết kế y hệt chỉ nâng cấu hình và thêm vân tay. Mình đang dùng 12.5 bản m3-7y30. Máy chắc chắn, pin cự trâu. Có thể ngang cơ các hãng làm lap win. Như phải nói thật là thua xa apple. Máy nó làm chuẩn chỉnh từng li, đóng nắp màn hình vừa khít máy k xê dịch tí nào. Có dùng con dell xps 13 rồi và e thấy khi đóng nắp máy k song song thân máy, hơi lệch, khung k chắc 😔(
ANHLE479
TÍCH CỰC
6 năm
Mặt lưng trống trơn, mua logo táo về gắn là tuyệt vời
Gram khó mua ghê.
ANHLE479
TÍCH CỰC
6 năm
@cosmos47 Ra Nguyễn Kim còn cả đống mà bác
@babyboy89x Ở vn chưa chỗ nào thấy bản 2018 năm nay, bác dẫn link là con cũ rồi, mua chi nữa
@cosmos47 Gram thấy davelee review là bị bóp xung á bác
@thanhdat3796 multimedia chắc ko sao.
macbook clone xấu quá =)) mình thấy điện thoại và hệ sinh thái đồ gia đình xiaomi làm rất tốt, nhưng đồ laptop thì chán quá =))
@khoan888join bác k thấy đc thiết kế quá thô thiển à ?
khoan888join
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 mình ko thấy thô thiển, vì nó là xiaomi mà 😃 ko copy của Apple thì ko phải xiaomi rồi, chỉ ko bik, những cái tốt đẹp của apple như tối ưu phần cứng, gia công tốt,trải nghiệm tốt, họ có copy theo ko,mình quan tâm cái đó thui
@khoan888join mình k nói thiết kế copy thô thiển, vì nếu đc giống apple thì đã là đẹp thôi

mà là thiết kế này quá xấu =))
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@khoan888join Cái bề ngoài cũng quyết định người mua bỏ tiền ra hay không hihi
Giá này hơi căng, xuống 19-20 triệu thì ngon
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
@theadder2013 15-17 e nghĩ hợp lý hơn 😆)
se7en2008
TÍCH CỰC
6 năm
@theadder2013 Lo mà mua nhanh kẻo VND mất giá lại chẳng lên 30 củ như chơi đấy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019