Xiaomi ra mắt thêm Mi Band 3 phiên bản có NFC, hỗ trợ thanh toán không dây, giá vẫn rất bình dân

eddie-labo
20/9/2018 8:53Phản hồi: 90
Xiaomi ra mắt thêm Mi Band 3 phiên bản có NFC, hỗ trợ thanh toán không dây, giá vẫn rất bình dân
Sau khi bán ra Mi Band 3 hồi đầu năm với nhiều nâng cấp rất đáng giá, Xiaomi vừa giới thiệu thêm phiên bản NFC của dòng smartwatch này tại thị trường Trung Quốc, cung cấp khả năng thanh toán phí sử dụng phương tiện công cộng tại hơn 160 thành phố trong nước. Ngoài ra, với chip NFC tích hợp, người dùng còn có thể sử dụng Mi Band 3 mới thay thế cho thẻ từ để xác thực mở cửa nhà, văn phòng. Các thông số khác tương tự nguyên mẫu Mi Band 3, bao gồm màn hình OLED 0.78 inch hiển thị thông báo từ smartphone, cảm biến nhịp tim, cảm biến gia tốc ba trục, chống nước chuẩn 5ATM, viên pin 110mAh cho thời gian sử dụng đến 20 ngày. Mi Band 3 NFC có giá 199 NDT, tương đương 29$ và đang được bán trên các hệ thống phân phối sản phẩm Xiaomi chính hãng.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

willxlazy
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng em nayf thấy hài lòng quá, đeo gọn nhẹ, pin 20 ngày, tinhs năng đủ sài cho 1 thiết bị đeo tay. Thông báo đầy đủ, ko bị mất kết nối... giá có 5 600k.

update: hiện tại với FW mới nhất đã hỗ trợ full tiếng việt và nhiều ngôn ngữ khác nữa
Hieutmo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duckvy Thì mìn nói band 2 mà
@willxlazy FW nào hỗ trợ tiếng việt thế bạn? Mod hay của nhà sản xuất?
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc Để giao diện trắng thì có bị ố thật. Nhưng vào nước thì chưa nghe có. Thấy trong tầm giá vậy cũng ổn. Đeo chơi chứ cái đo sức khỏe thì thấy sai bét nhè rồi.
Văn Long 89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trung_mầm_mập Tiếng việt từ nhà sản xuất luôn nhé.
Tương đối xấu !
Nghe đồn các thông số đo ko chính xác lắm
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@Võ Thành Quân 50
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Võ Thành Quân Đúng rồi bác. Nó đo ảo lắm. Nhưng với giá tiền thì cũng chấp nhận. Khi dùng cũng đừng nên tin vào mấy cái thông số nó đo đc. Muốn chính xác cứ chơi con Apple Watch.
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Võ Thành Quân Đo bình thường như Samsung hay các hãng Android khác.
Chuẩn ngon bổ rẻ
Nó ra Hey+ màn hình màu, giá tương rồi đưa bản NFC của Mi Band 3 chi vậy?
@MrDuc2010 Hey+ là của công ty con của nó, còn cái này của xiaomi thì tính ra đâu có liên quan bác
@phamthinh1104 Công ty con của nó cũng tính là của nó
Sp của Google cũng là sp của Alphabet mà
ThaiCaly
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 thế theo bác oppo, vivo hay oneplus là 1 ak. nay công ty mẹ có vài ba công ty con, công ty có vài ba công ty con nữa nhưng ai là chủ thì chwua chak là tổng công ty đầu nhé
@MrDuc2010 cũng như huynhdai với kia hay oppo với vivo vậy, cùng công ty mẹ nhưng kinh doanh khác nhau hết bác à.
Đẹp quá đê.... Đỏ nổi bật
@Lê Quang Hưng 01 Hết rồi cụ
minhtienbk
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn như đồ chơi, ko thích hợp nằm ở chỗ của 1 cái đồng hồ.
@minhtienbk mua dây sắt đen về đeo kèm, nhìn sang hơn nhiều. Chứ dây cao su thì chả bao giờ sang cả :p
ĐANG DÙNG THẤY OK , ĐO GIẤC NGỦ CHÍNH XÁC , NHƯNG CHỈ ĐO BUỔI TỐI , NGỦ TRƯA NÓ KO TÍNH , ĐEO TAY PHẢI TAY TRÁI VẪN DÙNG ĐỒNG HỒ , VÌ NÓ LÀ VÒNG TAY NHƯ ĐỒ TRANG SỨC VA XEM GIỜ KHÔNG TIỆN NHƯ ĐỘNG HỒ , ĐEO NHÌN TAY RẤT THỂ THAO . ĐƠN GIẢN HƠN APPLE WATCH TRƯỚC TÍNH MUA APPLE WATCH NHƯNG PIN HƠI KÉM TẦM 3 4 NGÀY SẠC 1 LẦN
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Đơn giản là chỉ có một số nước trên thế giới, trong đó có Việt Nam là có ngủ trưa thôi, nó căn cứ theo thời gian để đo giấc ngủ. Buổi trưa nó ko đo đc là phải.
@duckvy thực ra là do nó chưa đủ thông minh : )) , có hôm mình nghủ từ 6g sáng tới 1g trưa nó vẫn tính
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chưa thử chứ nếu vậy là vòng tay ngu rồi bác ạ. Chẳng lẽ tháo ra để lên bàn nó tính là mình đang ngủ sao. Nói chung mấy khoản này ko nên tin tưởng đc. Làm màu mè vậy thôi chứ đo trật lất hết.
dungkma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bao giờ có hàng Hey plus về Vietnam sẽ mua. 😃
xài cái miband 2 đc 2 tháng thì màn hình nó tối, không sáng như trước nữa, bằng khoản 20%. Chán ghê.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Thánh Tank Đúng rồi. Mình cũng bị vậy. Chỉ ngon đc khoản pin.
@Thánh Tank mình thì ngược lại... Pin bâyh đc có hơn tầm 10 ngày. Thôi thì cũng ăn đứt Apple Watch rồi.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
NFC thanh toán ko dây như nào !?

Điện thoại NFC chả dùng đc nhiều ở VN , mấy cái Pay này PAy nọ chả dùng đc vẫn phải dùng momo , tôm , amo
đang dùng một em miband3 tiếc mỗi cái màn mình bằng nhựa dễ xước mà đem dán chống xước thì không đem ngâm nước đươc 😃
Minh Duy BMW
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang có nhu cầu tìm smartband tầm dưới 1tr, lúc đầu tìm hiểu thì con Mi Band 3 nổi kinh hồn. Sau tìm hiểu sâu hơn, xem một số bài so sánh thì có vẻ cảm biến của Mi Band 3 không được chuẩn xác như một số con cùng tầm khác (như Honor Band 3).
Còn giờ thì đợi Honor Band 4 với Hey+ xem thế nào, 2 con này mới mở bán 20.9, chắc còn lâu mới về VN, các hàng lo XS mất rồi 😔
ổn với tầm giá
Màu cam nhìn đẹp
xharupanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang đeo miband 2 chủ yếu theo dõi thể dục, nhịp tim thì tương đối để so sánh. Miband3 màu đẹp quá, thích màu xanh.
supi7
CAO CẤP
6 năm
Bao giờ ra phiên bản màn hình mầu nhề
@supi7 Nêu ra bản màn hình màu thì giá sẽ đẩy lên 1 đến 2tr.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Chênh lệch có mấy trăm k thôi bạn ơi. Chưa tới giá 1000k cho bản màu, thời lượng pin lại kém hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019