Xiaomi Redmi 3: vỏ nhôm, chip Snapdragon 616, pin 4.100 mAh, giá 106 USD

TDNC
11/1/2016 8:13Phản hồi: 355
Xiaomi Redmi 3: vỏ nhôm, chip Snapdragon 616, pin 4.100 mAh, giá 106 USD
Xiaomi vừa chính bán ra mắt điện thoại Redmi 3 với giá bán chỉ có khoảng 106 USD nhưng cấu hình thì khá cao cấp so với giá tiền đó, bao gồm: chip Snapdragon 616 tám nhân, 2 GB RAM, vỏ kim loại và pin lên tới 4.100 mAh tích hợp công nghệ sạc nhanh. Máy dùng màn hình 5" 720p, cũng xài 2 SIM và có lẽ nhược điểm duy nhất đó là bộ nhớ trong chỉ có 16 GB (có thẻ nhớ).

Ngoại hình của Redmi 3 tương đối giống HTC One A9 và iPhone 6s, thể hiện ở cách bo tròn bốn góc và bốn cạnh của máy. Máy sẽ được bán ra tại Trung Quốc vào ngày mai với giá khoảng 106 USD. Cấu hình chi tiết như bên dưới:
  • Hệ điều hành: MIUI 7 (Android)
  • Chip xử lý: Snapdragon 616, tám nhân
  • Màn hình: 5" 720p
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 13 MP, F2.0, AF, LED Flash
  • Camera trước: 5 MP, F2.2
  • Kích thước: 139,3 x 69,6 x 8,5 mm
  • Nặng: 144 gram
  • Pin: 4.100 mAh, sạc nhanh 5V/2A
  • Hai khe SIM, khe thứ hai cũng là khe cắm thẻ nhớ microSD

355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quái vật phổ thông
mitommoc
TÍCH CỰC
8 năm
4.100mAh cho cái màn 5 inches HD và chip Snap 616 thì thời lượng pin chắc sẽ rất tốt.😃
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon .them
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đổi Lumia 1020 màu vàng lấy con này đây , ai đổi không !?!!!
click2down
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanhoa89hy Hj mình là Fan Nokia, nếu chán mún bán 1020 đổi gió thì bán cho tôi nhé, giá cả inbox hj.
Tks!
orochisaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanhoa89hy ghi âm cuộc gọi là vi phậm pháp luật nhé! đến bb os7 còn có cơ mà! wp cũng có nhé! mỗi lần ghi âm là nó gửi tin nhắn báo cho người nghe là cuộc gọi bị ghi âm! vấn đề pháp lý thôi! app dư xài! ham hố chi mì xào giá khựa!
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@orochisaka Bạn nói vi phạm pháp luật là luật của VN hay nước nào vậy , mình tìm hoài phần mềm ghi âm cuộc gọi trong cửa hàng mà không có .
orochisaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanhoa89hy https://tinhte.vn/threads/ghi-am-cuoc-goi-cho-windows-phone.1286748/
đây nè bạn! người ta mà biết bạn ghi âm cuộc gọi thì không hay đâu! nhất là đối tác hay khách hàng nhé! cẩn thận 😔
tikinrock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon, đã từng xài qua hàng Xiaomi, rất ngon trong tầm tiền 😃 Apple của dòng sản phẩm giá rẻ là đây 😁
Lựa chọn hoàn hảo cho phân khúc thấp. Nghĩ tới mấy con 4s chính hãng giá vẫn xxx triệu mà buồn.
@spsp thằng này ngày nào không cắn apple là nó chịu không được mà 😁...
@Cupertino Bạn nên ra khỏi box android. Hôm qua bạn nói với tôi như nào mà hôm nay bạn lại vô đây. Bạn bảo không quan tâm và chẳng để ý android,tốt nhất tránh gay war thì bạn k nên vào box android lại càng không nên cmt. (Khuyên chân thành)
nguyenmas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anall để ý làm gì cho mệt 😆
edios
TÍCH CỰC
8 năm
@anall giờ nào rồi mà bác chưa lập black list tinhte :v ifan mình cho vào đấy 1 rổ rồi.
@edios Cảm ơn bác,giờ mình sẽ cho vào sổ đên hết 😃
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin này phải 3 ngày là ít, oppo vào mà học hỏi nhé
Các bạn có thấy điều gì tương tự không ? , năm 2016 rất giống năm 2006, với thị trường bão hòa, tràn lan dt tàu giá rẻ chất lượng tạm ổn, nokia dẫn đầu một cách hiển nhiên, theo sau là anh lg và anh samsung cố gắng cải tiến vớ vẩn nhưng không ăn thua, rất giống g flex và dòng edge bây giờ, đùng 1 cái 2007 iphone thay đổi cuộc chơi
Tiên tri rằng 2017 sẽ xuất hiện một bom tấn mới hủy diệt apple, vì mọi sự trên đời đều có tính chu kỳ 😃...
taykiemtq00
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bishop008 Ăn cơm rang rồi chém gió chuyện thế giới, thánh quá đi
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taykiemtq00 ba cái dt mà bảo chuyện thế giới, cũng là vật dụng xài hằng ngày thôi
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SuperBowl Chắc Nokia cũng từng nghĩ như bạn, và giờ Nokia ra sao chắc bạn cũng biết
Có thể là éo cần cầm dt nữa😁
@bishop008 Theo bạn thì Nokia thành công hay thất bại.
Xiaomi và oppo cách maketing rất giống nhau chỉ tập chung vào dòng tầm trung và phổ thông tiếp cận số đông phổ biến dần dần
@tanvietbt83 Ý bác là gì em k hiểu lắm :rolleyes:
@anall Sai chính tả.
@QuachKienVQy87 Mình nghĩ đúng chứ, tầm trung và tập chung là đúng mà 😃
@anall Tập trung nhé bác.
Bom phone của Việt Nam mà làm được với cái giá như thế thì chắc chắn sẽ bán chạy như tôm tươi , nhưng tiếc thay .....
Sai hoàn toàn! Theo mình thì như thế là ko đúng:
  1. Oppo và mì xào có 2 hướng đi khác nhau, hướng của 1+ (anh em vs oppo) mới giốn mì xào.
  2. để giảm giá thành, mì xào rất kị quảng cáo trực tiếp, còn oppo thì mặc sức truyền thông, báo chí.
  3. mì xào dựa vào sức mạnh của thương mại điện tử, còn oppo dựa vào đại lí bán lẻ.
  4. mì xào vẫn còn là start-up, còn oppo đã là doanh nghiệp.

😁 chả bik nữa, oppo chả ra find 9 mà toàn ra dòng r và mirror. Còn mì xào thì có ra con note pro 5 hay con j đó gần 10tr chạy lò 8 quái s810 ý. Nhưng vì "giá rẻ" là yếu tố khiến ngta mua hàng mì xào nên con ý ko gây tiếng vang đc như bọn giá rẻ kia. Doanh số cũng ko thấy công bố. Hình như sales năm nay chỉ trông vào redmi note 3 và mi4, m4i nên mới ko đạt chỉ tiêu 100tr máy.
@Ryzkie Bác bị gì à. bác có phân biệt giữa khách hàng định hướng, khách hàng cạnh tranh không? Nếu không thì đừng quote nữa.
@AmbitiousMan oppo mà rẻ à. nó bán gia1 cao thế bà nội .linh kiện của appo lởm chết mịa ra cpu thì chuối
@TNSang Bạn hiểu gì về Xiaomi mà cứ ra vẻ thế 😆?
Bạn nói rằng Xiaomi hướng tới khách hàng trong nước. Nhưng Xiaomi nó còn phát triển thêm nhiều nhiều nữa ạ. Bằng chứng là có thêm cả Xiaomi Malay, Sing, HK, Taiwan,... Khác với Xiaomi ở TQ ạ.
Bạn có biết rằng Ấn là thị trường lớn thứ 2 của Xiaomi và cũng có 1 thứ để giúp Xiaomi phát triển mạnh, đó là thương mại điện tử.
Lý do Xiaomi không có mặt tại VN là vị thương mại điện tử của VN chưa bằng đc các nước khác.
Mà bạn nghĩ là mấy hãng khác, như Apple nó ko định hướng khách hàng cho mình à ;))?
Cái nhận định cmt đầu của bạn ấy, nó chỉ đúng với Xiaomi cách đây 2,3 năm thôi bạn à
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@AmbitiousMan từ xưa giờ Oppo là thằng mình gét nhất.
sony x1
TÍCH CỰC
8 năm
Má ơi.. cái giá.
bonbon09
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon vãi:eek:
Ngoại hình hơn hẳn đám Samsung, LG tầm dưới flagship một chút. Pin dung lượng lớn nhưng không biết có được như công bố không?

Bphone làm được thế này mà bán khoảng 250$ thì may ra có khách hàng vì cái mác Việt (hơn là mác tàu).
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanghaonline Pin xiaomi thì khỏi nói, bác nào dùng mấy con mi4 hay mi4c rồi thì biết, pin chỉ tầm 3k mà onscreen 7h, chỉ lướt web fb xem phim thì còn hơn nữa 😁
@hoanghaonline Bạn thấy nó hơn LG Ss chứ that ra nó bắt mắt bằng đâu. Thiết kế may con gia re của China y chang nhau. Nên nó chỉ bán dc ở quê nó. Ve vn cũng đâu bán nhiều dc đâu.
@6445022 Mình cũng mới mua con remi note3 , pin dùng công nhận trâu, onscreen toàn trên 7h mà vẫn còn khoảng 18% pin, nếu ko màng đến thương hiệu , thì mình khá hài lòng với xiaomi
rosekiller
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shinnosuke9999 nó đâu nhắm đến thị trường việt nam, thị trường của nó chủ yếu là ấn độ sau đó là nga thôi. Tq+nga+Ấn thì nó đủ giàu rồi
[ tf ]
TÍCH CỰC
8 năm
về việt nam mà đội lên khoảng 2.5 2.6tr thì hốt 2 con cho 2 đứa cháu chơi 😁.
------------
Cửa hàng nào về hàng sớm có inbox mình phát nhá. 2 con 2 nốt nhạc nhá.
@[ tf ] minh nghi it nhat cung co 3tr
@[ tf ] Bác ơi 106usd~2.4tr rồi.về vn là phải 3tr.vân còn ngon chán.xiaomi bá đạo.
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@[ tf ] Mua thêm cái chrome cast gắn tv là ngon luôn. Ngon khủng khiếp luôn
Quá ngon cho đội phố thông. 😔
Về Việt Nam thì không có giá đó.
@thinhbi 😁 bác nghĩ thương gia đẫy giá cao dc à?:p bác xem lại thời thế đi
cả 1 đám thương gia bu vào mua, mà đẩy dc giá cao thì xd là ế hàng tới chết
@tritritri7121a Thương gia VN không đẩy được chứ ai đẩy được. Nó giống như thị trường cạnh tranh độc quyền, Tụi nó liên kết với nhau, thằng này để giá sao, thằng kia để vậy. Ed(I) <1 tỉ lệ thuận, cứ vậy nó cứ tăng giá thôi, đến mức chấp nhận được giữa khoảng lời. vậy thôi.
@TNSang 😁ai lk với ai, chỉ cần 1 thằng phá giá thôi là xd cả team liên kết ế hàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019