Xiaomi Redmi 4A (dùng MIUI 8.1) không nhận dạng được file Epub?

thaisalem225
22/4/2017 15:51Phản hồi: 6
Xiaomi Redmi 4A (dùng MIUI 8.1) không nhận dạng được file Epub?
Chào mọi người . Tình hình là mình vừa mua một chiếc Xiaomi Redmi 4A vốn đang chạy MIUI 8.1. Trong máy mình có tải rất nhiều Ebook file Epub vì mình rất thích đọc sách. Tuy nhiên, máy lại không nhận dạng được file này. Mình có tải vài app chạy được file Epub như Adobe digital editions hay Epub Reader for Android ,nhưng đều không dùng được. Khi mình bấm vào file Epub, máy bắt mình lựa chọn định dạng cho file (như Tài liệu, video...) rồi cho mình lựa chọn ứng dụng để đọc file này, nhưng trong số lựa chọn đó lại không hề có những app có thể chạy tốt file Epub mà mình đã tải về. (Các bạn có thể xem thấy điều đó qua các file ảnh đính kèm dưới đây). Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Thank!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử chạy phần mềm đọc ebook trước, rồi vào đó mở ebook.
@benhviendienthoai24h Vẫn không được bạn à. Hình như máy xiaomi không nhận dạng được định dạng này hay sao ý
ACFH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaisalem225 Trong Epub Reader for Android có cái biểu tượng thư mục với cái dấu + đó, bấm vào rồi chọn thư mục chứa epub là được mà. Chỉ là không mở được từ file manage thôi
@ACFH Bạn nói chính xác vấn đề mà mình đang hỏi tới. Cho mình hỏi liệu có cách nào để đọc trực tiếp được file epub từ file manage không? Trước đây mình có xài asus zenfone thì làm được việc này mà bây giờ trên xiaomi lại thấy không được. Thank bạn!
@thaisalem225 Bạn vào phần cài đặt ứng dụng, tìm phần ứng dụng mặc định rồi mò trong đó thử 😁
@benhviendienthoai24h Thank bạn. Cái này mình cũng làm thử rồi mà không được, tại vì mình chưa đặt mặc định cho file epub, nên mỗi khi mình mở file này là máy lại bắt chọn ứng dụng để mở nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019