Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xiaomi Redmi 5 lộ gần như toàn bộ cấu hình, có luôn giá bán (từ 126 USD)

TDNC
14/7/2017 1:30Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước cũng ủng hộ mì xào em minote 64g ko phải dòng redmi. Xài bét nhè liệng cho thằg em đến lượt nó phá các kiểu em ấy vẫn sống khoẻ hơi tàn phai nhan sắc thôi. Trâu bò vãi
Ngon lợi thế nhân công rẻ và hỗ trợ nhà nước tàu nên giá quá ngon. Cấu hình thì khủng 😁 tốt cho ng dùng thôi :D
Cak3u0t
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng redmi 3x
Mọi thứ đều ổn
Chỉ có duy nhất vấn đề là cảm ứng ko nhạy.
Lâu lâu hay bị dính khi kéo lên kéo xuống.
Mấy dòng sau còn vấn đề này ko?
ckcpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
điện thoại xiaomi kém bền nhất là con mi 5.mà mình làm rớt trên 20 lần rồi mong e nó chết đi mà trâu bò quá.
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
3tr5 thì quá đẹp cho 1 cuộc tình
Cái Miui 9 nó chuyển sang làm giao diện cho giống YunOS đấy hả? 😁 Dùng qua rất nhiều máy Xiao nhưng chưa bao h yêu Miui o_O
nhohanoi
TÍCH CỰC
7 năm
Mì xào bán giá này nokia sao cạnh tranh lại nhỉ
@nhohanoi mì xào chỉ bán đc ở TQ vs 1 tý ở Ấn độ thôi bạn . bọn oppo chỉ TQ thôi . Tàu chỉ có mỗi Huawei bán đc ở châu Âu
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@mimi_emyeu ZTE với mì xào được bán ở Mỹ :3
@kythu95 Đc bán vs bán đc khác nhau nha bác. Đến anh Sam mà đang còn sml ở Mỹ thì mấy hãng TQ cũng khó mà bán lắm
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá với cấu hình nó vô địch. độ hoàn thiện rất khá, bề ngoài bóng bẩy, phần mềm mượt( mới dùng 1 tuần) vân tay cực kỳ nhạy. cam hơi cùi 1 chút( so với sam note4) thật sự thì cầm con 4x thì giá đó đã có quá nhiều thứ được. chê bai gì với tầm giá hơn 4tr mà bạn có một thiết bị như thế?
Harry V10
TÍCH CỰC
7 năm
Trong các hãng china mình like xiaomi, cấu hình tốt giá rẻ ko như mấy thằng oppa vivu cấu hình cũng thế mà giá trên trời.
kythu95
CAO CẤP
7 năm
Công tâm mà nói thì Apple vẫn là ngon nhất vì tối ưu hoá phần cứng và phần mềm quá đỉnh.
Samsung + Google cũng đang trên đà để sánh ngang với Apple trong mảng di động (Sam chỉ cần tối ưu hoá được hdh chắc chắn đập chết được Apple)
Mì theo mình thì sống tốt ở tầm trung vì giá tốt cấu hình ổn, build chấp nhận được
Nô kìa mới thì chưa xài chưa biết
Mấy hãng kia chưa xài hoặc xài quá ít + không theo dõi thời cuộc của mấy brand đó nên không dám ý kiến
pro_nhe85
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bố cứ chê Xiaomi, nó còn ngon hơn hẳn Asus đấy. =.=
ken0168
ĐẠI BÀNG
7 năm
một diển đàn công nghệ mà nhiều thằng oc vậy
tunv97
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá mà không biết bảo hành thì có chính hãng tại Việt Nam khôn nhỉ
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
Chả khác gì con 4 prime của mình về cấu hình
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@Vuquyhan13 con đấy 18 tr đó hả. chơi bời quá nhìn cấu hình kinh đấy nhưng pin 3k không biết kéo đc bao lâu
@tuxedo075 Nhưng chip tiết kiệm pin hơn 625 bạn
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@Vuquyhan13 Nếu so về pin thì con xz ăn sao đc con xiaomi nhỉ. Anyway mỗi người một nhu cầu.

Sent from my iPhone using Tapatalk
@tuxedo075 Chip dòng dùng lag lắm đã dùng not3 pro rồi bạn
Cho em hỏi mua hàng của xiaomi thay thế sửa chữa có dễ ko ạ
kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xiaomi mà cũng bày đặt lộ. Bày ra đéo thèm đọc. Đi i... à ngủ đây.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gía quá thôm luôn . Mi vẫn mềm như ngày nào , cấu hình mạnh 😃
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Trong đầu em ko có định nghĩa "TẦM TRUNG" nhé 😁 cứ flagship Mi serries mà phang 😆)
Lộ hay không cũng vậy thôi. Để tiền mua Bphone 2 rồi.
t-phuoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao thấy nhiều người comment bảo đt tàu này tàu nọ, thế sạc dự phòng, đồ công nghệ điện tử khác họ xài có một số cũng là hàng tàu, và sắp tới tuyến metro ở HN cũng là tàu đó, vậy có sử dụng ko. Có người bảo yêu nước, dùng hàng VN thế Bphone có thấy ai xài đâu. Toàn là anh hùng bàn phím ko. Ghét nhất mấy người như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019