Xiaomi Redmi 5 và Redmi 5 Plus với màn hình 18:9 viền mỏng ra mắt, giá từ 120 USD

Didu
7/12/2017 7:55Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn trung thành với cái tk ko đẹp này thì khó mà tiến xa dc
chotoi
CAO CẤP
6 năm
Chưa thật sự ấn tượng một con đt nào của Tàu. Tuy nhiên Tàu đang tấn công Sam, giá rẻ hơn đã đánh bật Sam văng khỏi Tàu và nhiều nơi khác.
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chotoi M thấy b có vẻ hơi khó tính đấy, nếu giá con mimix nó rẻ hơn chút nữa thì m thấy samsung ko có cửa để chạy theo, đó là nói riêng tại việt nam, còn theo m cảm nhận xiaomi nó cũng là hàng tầm trung, nó biết chọn lựa khách hàng, không quá cao sang như apple ra ipx hay samsung ra 8plus giá trên giời, nó chỉ xung quang 12-13củ theo giá shop, với cấu hình và độ phân giải đó m thấy cũng là hợp lý, nếu đc đánh giá mimix m vẫn cho 9 điểm, cầm lên sướng tay phết đó chứ?
trangtuan578
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã từng dùng redmi note 3 và huawei gr5 mini. Phải nói chắc cạch điện thoại tàu luôn. Được thời gian đầu pin ngon, sau thì thôi rồi. Phần mềm note 3 tệ, bật 3g dùng pin tụt nhanh thôi rồi, dùng ngày nào cũng sạc 2 3 lần
quanghuy1988
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangtuan578 Bác nói sao ấy chứ, đã dùng mi4 bản 3gb ram pin đủ dùng 1 ngày. Đang dùng combo mimax 1 vàng và mimax 2 đen, mimax 1 đủ dùng 2ngày còn mimx 2 em để ảnh đây và không nói gì thêm
kingpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy1988 Bác này lạ nhỉ, có dùng cả max 1 và 2 luôn. Con max 1 đang dùng pin đã tởm lắm rồi, chắc max 2 phải hơn 20%.
quanghuy1988
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingpeace Hơn nhiều bác ạ, con mimax 2 dùng mát hơn mimax 1 nhiều, pin to hơn, cầm nặng hơn, theo thực tế dùng thì mimax 1 dùng xịt khói từ 6h sáng đến 9h đêm thì còn 15%, mimax 2 thì phải đến gần 2h sáng hôm sau @@
trangtuan578
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangtuan578 Mi4, mimax dù sao vẫn là hàng cao cấp b ơi.
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
Màn hình Full HD+ có độ phân giải 1600 x 900, Full HD+ có độ phân giải 1080 x 2160, có lẽ là xu hướng.
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm qua e đã ra cầm thử và thấy đúng là trong tầm giá con này đẹp lắm ah, xiaomi đã cho trưng bày và dùng thử ở các hệ thống cửa hàng rồi ah, máy nhìn đẹp và cũng mượt mà, nhưng chạy game hoặc nhiều chương trình vẫn có độ lag nhất định ah! So với tầm giá trên dưới 5 củ thì e nó là một trong những con điện thoại đáng mua ah!
xnguyen28
ĐẠI BÀNG
6 năm
120$ bản 2GB vậy là quá ngon rồi về vn chắc tầm 150$ hàng xách tay, chắc tùy người mình thấy hàng xiaomi xài còn bền hơn con sony z3 mình cùng xài
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá bên tàu nó cũng ngon lắm ah! Máy đẹp cảm nhận thấy thích ah! E đang đặt hàng cơ mà 12/12 nó mới bán, có cái e review cho các bác xem ah, cơ mà e mua con plus thui chứ con 5 thì lại nhỏ vừa vừa như mấy e khác!
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dạ! Đây là cảm nhận của e khi cầm 2 em nó trên tay ah, ngoài đời thật nó như thế này ah, e đang cố gắng đặt hàng trên hệ thống mà chưa đc, hum nào có e làm con 5plus rùi bóc hộp cho ace nhà m xem ah! Đc cái hậu mãi bọn này tốt lắm ah, e mới mua con hongmi note5a chưa đc 1 tuần mà thấy ra con này lên em trả máy lại ko lấy nữa đợi con này đó ah! Thế mà nó gửi trả lại tiền luôn, trong 7 ngày đổi trả ko cần lý do, miễn là máy còn mới ổn là ok! Thế mới hay chứ ah!😆 các ace xem tạm ah, tại e mới tập tành nên ăn nói chưa đc hay cho lắm nên các ace thông cảm cho ah!
@chaorenttd Bạn đặt mua được chưa bạn? Giá về VN nhiêu ?
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hugokaka E đặt mua luôn bên đó mà, bản 5p 3gb32gb thì là 1000 tệ, bác muốn mua ah? Cơ mà ohair độ tuần nữa mới có hàng chứ ko nhanh đc bên này chúng nó đặt mà ko cho đặt luôn, hichic!
@chaorenttd Bác cho em hỏi con Redmi 5 Plus này có hỗ trợ sạc nhanh 3.0 k?
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nvd208.qn14 E nghĩ chắc là có bác ah! e cũng ko để ý vụ này cho lắm ah!
Các bác cho e hỏi con này(bản plus) với con redmi note 3pro 3g/32gb thì con nào ngon hơn
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng_96 Như nhau bác ơi, có cái con này mới ra màn hình nó dài ra nhìn mới hơn, với cả nó ko có 3 cái nút thần thánh lù lù trên máy nữa cũng có cái hay ah
kenojloan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chaorenttd Ko có như nhau đâu b nhé,snap 650 mạnh hơn về gpu lẫn cpu,nhất là gpu,cái quan trọng nhất,khi cpu bây giờ đã có thể đủ để sử dụng cho nhu cầu bt
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
mua htc 10 evo ngon hon
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hugokaka thế thì rẻ bằng bên store bên này đó b!😆
cukhotabit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực ra đi động thông minh chưa có hàng đâu. Họ ghi cho có vậy thôi.
chaorenttd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cukhotabit Chả có nhẽ lại có trước cả shop bên tàu, mà giá lại rẻ bằng bên tàu thế kia có mà ai chả mua! hihi, shop bên tàu bây giờ còn hạn chế hàng, ko phải màu nào cũng có hàng đâu ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019