Xiaomi Redmi Note 3: cảm biến vân tay, 5.5" Full-HD, pin 4K, sạc nhanh, giá 141$; Mi Pad 2 giá 156$

TDNC
25/11/2015 1:9Phản hồi: 447
Xiaomi Redmi Note 3: cảm biến vân tay, 5.5" Full-HD, pin 4K, sạc nhanh, giá 141$; Mi Pad 2 giá 156$
Xiaomi vừa giới thiệu một chiếc điện thoại và một chiếc tablet, vẫn giữ truyền thống bán giá rất rẻ nhưng trang bị cấu hình cao. Điện thoại Redmi Note 3 được giới thiệu chỉ ba tháng sau khi ra mắt Redmi Note 2 và có màn hình 5.5" Full-HD, cảm biến vân tay ở mặt sau, vô nhôm, chip xử lý MediaTek tám nhân Helio X10, 2 GB RAM, pin 4.000mAh có sạc nhanh với giá chỉ có khoảng 141 USD.

Redmi Note 3 có bộ nhớ trong 16 GB, ngoài ra còn có bản 32 GB và 3 GB RAM giá tầm 172 USD sau khi quy đổi từ đồng Tệ của Trung Quốc. Cảm biến vân tay được giới thiệu có thể mở máy nhanh trong vòng 0,3 giây và tích hợp với dịch vụ ví điện tử Mi Wallet của Xiaomi. Cục pin bên trong máy có dung lượng rất lớn, 4.000 mAh và có thể sạc nhanh 50% trong vòng 60 phút đầu. Máy có các màu Gold, Silver, Grey và chỉ mới bán ra ở Trung Quốc.

Redmi Note 3-2.jpg
Cấu hình Redmi Note 3:
  • Hệ điều hành: Android 5.1
  • Chip xử lý: Helio X10 MediaTek MT6795, tám nhân, GPU PowerVR G6200
  • Màn hình: IPS 5.5" Full-HD
  • Camera sau: 13MP AF, LED Flash, 1080p@30fps
  • Camera trước: 5 MP, 1080p
  • Bộ nhớ trong: 16 GB và RAM: 2 GB hoặc
  • Bộ nhớ trong: 32 GB và RAM: 3 GB
  • 2 SIM 4G
  • Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.1, A-GPS, GLONASS
  • Pin: 4.000 mAh, sạc nhanh
  • Kích thước: 150 x 76 x 8,7 mm
  • Nặng: 164 gram

Mi Pad 2
Máy tính bảng ra mắt cùng với Redmi Note 3 là Mi Pad 2, màn hình 7,9" tỷ lệ 4:3 độ phân giải 2.048 x 1.536, mật độ điểm ảnh 326 ppi, dùng chip xử lý Intel Atom bốn nhân 2.24 GHz, 2 GB RAM, bộ nhớ trong 16 GB, có cổng USB-C và hai màu Grey và Gold, giá 156 USD, chạy trên Android với giao diện MIUI của Xiaomi. Đặc biệt là nếu chọn bản 64 GB giá 203 USD thì có thêm tùy chọn mua phiên bản Android hoặc Windows 10, trong khi bản 16 GB thì chỉ có duy nhất một lựa chọn đó là Android.

Mi Pad 2-2.jpg
Cấu hình Mi Pad 2:
  • Hệ điều hành: Android hoặc Windows 10 (bản 64 GB)
  • Chip xử lý: Intel Atom X5-Z8500, bốn nhân 2.24 GHz, GPU Intel HD Graphics
  • Màn hình: IPS 7.9" 2048 x 1536
  • Camera sau: 8 MP, 1080p
  • Camera trước: 5 MP
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB hoặc 64 GB
  • Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.1
  • Pin: 6.190 mAh
  • Kích thước: 200,4 x 132,6 x 7 mm
  • Nặng: 322 gram
  • USB-C

Theo Engadget, MIUI
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietthai_k1a
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp quá,
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng mà ở groupXiaomi VN tin này biết từ 14h ngày hôm qua rồi , hôm nay tinhte mới đưa tin , thật là cập nhật tin tức chậm quá đi
@phamloc_ct
tụi quốc tế khi vào những trang hay quảng bá cho công ty ấy toàn gọi là "fruit" để chống vô tình seed với seo cho em ấy ka ka ka. Nên em gọi là trái cây
@Mr Sony FAN Thể hiện gì thế?
@Mr Sony FAN chúc bạn ra đảo vui vẻ, đã báo xấu bạn sửu nhi này 😁
TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khối ông lớn bị nhột ấy nhỉ, quá ngon trong tầm giá😁
@Tran Thanh Huyen Thằng apple nhột nhất ! Dòng ipad đi xuống luôn.
Chuyến này Mì xào lên cmn luôn rồi😁
linh1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy càng ngày thằng xiaomi này càng bá đạo, và giờ cũng thấy rất nhiều người dùng
Bác nào biết ở vn chỗ nào bán ko vậy?
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TNSang Chờ vài bữa nữa kimmobile hay locmobile sẽ nhập hàng về thôi mà
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong_pham 208 ở Lộc mobile đấy bác ạ.
@cuong_pham 208 chưa về VN đâu
vutrung3001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong_pham 208 bạn thử vào techone xem, khả năng có rất cao đấy
MgClamn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giết cả thế giới -_-
Tui vừa mua Redmi 2 được hai tháng
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
@MgClamn Tui vừa mua MiPad 1 được 1 tháng 😔
lethanhsach
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nokishock Vừa mua Redmi note 2 buổi chiều, tối về đọc có Redmi note 3 đây lài 😁
@lethanhsach người ta có tin rò rỉ 2 ngày rùi mà bác.dem đổi trả đi
cửa hàng lớn nó có thể thau lại lỗ 10%
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
@lethanhsach Haha, số bác chắc nhọ nhất 4rum rồi :oops:
Ngoại trừ made in china còn lại mọi thứ đều ok trog tầm giá
vndtdd
TÍCH CỰC
8 năm
@vn887793 Vậy iphone made in gì vậy bạn, mĩ hả ?
Tri thức vãi.
trunganh688
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vn887793 em thấy thằng mi này có cái cũng ổn. chưa có đk để sài đt nhưng gọi là trung quốc mà 1 số cái nó làm ngon vc. em mới dùng pin sạc và củ sạc của nó. giá rẻ :3 thơm. ngon. :v
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thương thay em Mi Pad 2 vẫn k có 3G hay 4G giống như Mi Pad 1 , dùng mtb mà k có 3G hay 4G thì đúng là ức = chết
thamkt82
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_nhan Bác có tiền và mê gái nên nó khác 😁
@thamkt82 Gấu giờ thành vợ luôn rồi. Nhiều khi nó còn tỉnh hơn mình.
@Mr Sony FAN wifi đi bác
@Mr Sony FAN lướt qua xem bình luận thôi, mà thấy bác này sao nói lắm thế. mà toàn nói tào lao nữa chứ.
wifi hay 3g chẳng khác gì, tùy người dùng thôi. dùng mtb chứ có phải đt đâu nhất thiết phải có 3g. thế ngày xưa laptop có gắn gẳn 3g chắc. lấy đt phát wifi luôn củng đc, củng ít ai dùng 3g thường xuyên, chỉ đôi chổ ko có wifi. thời buổi giờ đt màn hình 5-6in đôi lúc còn lười vát mtb theo nữa.
mà mua mtb người ta ko mua túi xách sao, bỏ túi xách chứ bỏ quần làm gì. tui củng chỉ dùng âpd bản wifi, vì nó tinh tế. tiền thừa mua cục sạc dự phòng 10k, với cục phát con thừa.
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
Em để avatar như này được ko bác? @cuhiep
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@TDCuong_TN Được.Bác í là cu hẹp,còn bác là cu to :eek:😁
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TDCuong_TN fan của cu hiệp bị admin chỉnh đốn ka ka
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TDCuong_TN Nếu ông Hiệp mà trả lời thì chắc chỉ còn thiếu cái điện thoại IP để trên đầu nữa là chuẩn rồi...........😁
Xách về việt đội lên bao nhiêu các bác nhỉ?
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ba cu đen chả hơn là mấy đâu bác , rơi vào tầm 4tr - 4tr2 thôi nhưng phải để 1 thời gian đã , lúc hàng mới về chắc chắn sẽ bị làm giá vì lý do khan hàng , tầm tháng nữa giá em nó sẽ chỉ vào khoảng 4tr mà thôi
@Mr Sony FAN canh vài hôm nữa lên taobao đặt mua thôi, về vn luôn ship tầm 3tr5 gì thôi.
@Mr Sony FAN cái pad2 mua bản windows 10 về nghịch chơi cũng được nhỉ. dù gì mình thích máy trên 10inch nhưng giá rẻ mua vệ nghịch chơi.
@Mr Sony FAN Vậy khi nào có hàng bác nhớ inbox dùm nha!
@Ba cu đen bên trunghoamobile đang cho đặt hàng bản 16gb giá 3750k đấy bạn
Ngon đấy.
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
"4.000 mAh và có thể sạc nhanh 50% trong vòng 60 phút đầu." Thế mà là công nghệ sạc nhanh à , chán quá ngó sang mấy dòng có sạc nhanh của Huawei hay 0neplus thì mói đúng nghĩa sạc nhanh
@Mr Sony FAN Đã report. Những thành phần kém hiểu biết và ăn nói mất dậy như này để Mod xử lý thôi a ko rảnh tranh luận nhé!
Tính mua mi4c mà con này ra chắc đổi ý định quá 😁
Nhìn cái giá ... SS, LG, HTC, Boom Phone Đái ra quần ^^
@phamloc_ct Ừ, bạn m dùng mi4 cài titanium vs greenify ko cần supersu, đúng là rom dev. Nhưng nói j đi chăng nữa về bảo mật và chất lượng gia công thì Xiaomi ko bao h sánh đc BB, bạn biết là cái knox mà Samsung suốt ngày quảng cáo bảo mật này nọ cũng do BB hợp tác vs SS dựng nên đó, chưa kể xiaomi bị dính mấy cái tự động gửi thông tin người dùng về máy chủ
nohero2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@The Purge Thế thì bạn chưa xem video chất lượng vỏ nhựa với mặt kính (màn hình + cam) của Priv rồi. BB bảo mật có tiếng nhưng là ở BB OS, còn sang android thì chưa biết thế nào đâu.
@Khánh.Nguyễn Mình nghĩ ngược lại thì có, bí tiểu luôn. Thế mới shock.
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đệt, em mới mua Redmi note 2 mới đau
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TigerNo.1 Bán lại giá siêu rẻ thì mình giao lưu ngay đấy.........
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngochai1814 :p
@TigerNo.1 May mà mình ko mua redminote2. Không cũng đau như bạn.
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
Bản 64GB của mipad 2 vừa có thể cài android và windown 10 luôn hay là mỗi phiên bản riêng lẽ nhỉ
Thèm quá, chắc phải mua con này xài chung với IP 😁
@tuanminhktqn Cùng ý nghĩ, thấy pin cũng trâu. Chơi coc chắc phê
cofd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fucking price >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095