Xiaomi Redmi Note 4: 5.5" Full-HD, Helio X20 mười nhân, pin 4.100 mAh, RAM 2GB/3GB, giá từ 135 USD

TDNC
25/8/2016 7:52Phản hồi: 437
Xiaomi Redmi Note 4: 5.5" Full-HD, Helio X20 mười nhân, pin 4.100 mAh, RAM 2GB/3GB, giá từ 135 USD
Xiaomi vừa ra mắt Redmi Note 4 tại Trung Quốc, nâng cấp một chút về cấu hình so với Note 3 và vẫn sẽ có hai phiên bản RAM 2 GB (đi kèm 16 GB bộ nhớ trong) và RAM 3 GB (bộ nhớ 64 GB). Giá lần lượt cho hai phiên bản này là 135 USD Và 180 USD. Máy sẽ được bán ra tại Trung Quốc từ ngày mai 26/8. Máy có 3 màu Bạc, Vàng và Xám.

So với Redmi Note 3, Note 4 nâng cấp các món như sau: cài sẵn Android 6 thay vì Android 5, chip xử lý nâng từ Helio X10 lên X20, Bluetooth từ 4.1 lên 4.2 và pin từ 4.000 mAh lên thành 4.100 mAh. Cấu hình Xiaomi Redmi Note 4:
  • Chip xử lý: MediaTek Helio X20, mười nhân, xung nhịp tối đa 2.1 GHz
  • Hệ điều hành: Android 6, giao diện MIUI 8
  • Màn hình: 5.5" Full-HD, 401 ppi
  • RAM: 2 GB hoặc 3 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB hoặc 64 GB
  • Băng tần: 4G, hai khe SIM, khe thứ hai cũng là khe cắm thẻ nhớ microSD
  • Pin: 4.100 mAh
  • Camera sau: 13 MP, F2.0, PDAF, LED Flash
  • Camera trước: 5 MP, F2.0
  • Cảm biến vân tay ở mặt lưng
  • Kích thước: 151 x 76 x 8,35 mm
  • Khối lượng: 175 gram
  • Wi-Fi ac, BT 4.2, A-GPS, GLONASS
Xiaomi Redmi Note 4-3.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-4.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-5.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-6.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-7.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-9.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-10.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-11.jpg

Xiaomi Redmi Note 4-8.jpg

Quảng cáo

Xiaomi Redmi Note 4-1.jpg
Theo GSMArena, Xiaomi
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp

Sent from my MI MAX using Tapatalk
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanminhnguyen01 Klq nhung redmi note 2 có mọi v8 roi đó.máy mi max v8. May roi bạn
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanminhnguyen01 Thật tuyệt vời đánh giá chi tiết Xiaomi Redmi Note 4
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
Không nâng cấp cấu hình nhiều, đc cái nhìn sang hẳn. Hóng Fpt trading 😁
namsinhway
ĐẠI BÀNG
8 năm
HTC phiên bản Pro giá rẻ
Cũng ngon. Nhưng e này khó vực lại Xiaomi được. Mi 5 gây thất vọng quá.

Muốn có chỗ đứng thì phải đánh chiếm phân khúc trung cấp hoặc cận cao cấp cơ 😃
zeroabs
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee Mi 5 thất vọng sao bác? Đang nghía nó
@zeroabs Cái nút home dẹt hơi dị hợm bạn ơi, viền đen bên trong lại dày quá, viền trên dưới bất đối xứng.

Nói chung nếu bạn là ng dễ tính thì cũng ko sao đâu. Còn mình sẽ ko mua 1 sp ko đc chau chuốt hoàn thiện cẩn thận như vậy. Phí cả công chờ đợi bao lâu. Mình dùng iPhone máy chính nhưng cũng hay xài 1 e Android sơ cua.

Dây truyền sản xuất ĐT mi4 ( tuy cũ ) , nhưng các bạn nên xẻm thử để hình dung .

Bphone $550 = 11 chai

P/s : Trước đây khi bphone ra mắt mình tính tung Clip mi4 lên trên này để so sánh . Nhưng hồi đó 500 anh em hổ báo quá nên ngại 😔

À QUÊN : Đồ CN của Xiaomi không phải bất cứ cái nào cũng "Ngon bổ rẻ " nhé . Nhiều cái mua về dùng dở như hạch kakaka .
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoainam_002 a Quảng nói thấy Apple, Samsung làm ăn đc wa mà mình ko bán đc 1 con nữa ' thật ko thể tin nổi'
@Trungakira3 Cái khung kim loại ấy là do 1 công ty khác gia công bạn ơi 😆.
Hầu hết các hãng smp đều nhờ 1 hãng khác gia công cái cái vỏ hoặc khung kim loại ấy.
Có 2 hãng lớn làm việc này là BYD electronics và Catcher Technology làm việc này
@Trungakira3 bọn xiaomi nó cũng sx smartphone trên dây chuyền máy móc công nghiệp mà giá nó rẻ thật. chắc vì ko chi đậm cho quảng cáo nên cái giá nó sát với giá trị thực của đt.
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả hiểu mấy ông này lấy lãi ở đâu mỗi chiếc smp bán ra nhỉ... @@ hóng hàng chính hãng nhập về vn
@Boy977 Vậy hãy đem so sánh chất lượng sử dụng của Xiaomi này với 6s đi.
@Boy977 Vậy hãy đem so sánh chất lượng sử dụng của Xiaomi này với 6s đi.
@z[H.U.Y]Zz Toàn chôm chỉa chất xám của nhơn loại không sao không rẻ được hả em trai? Nó ăn cắp từ thiết kế tính năng cũng như 1 số bản quyền của các hãng khác mà họ không dám khiếu nại (vì CP nó ngó lơ mà) Các ông lớn cũng chả dại dây dừa với thằng cùi thằng hủi để rồi phần thiệt sẽ về mình thôi. Như SS hay Apple đấy các kiểu phone của mì-xào không giống đầu cũng giống đít của mỗi hãng có khi giống đến kinh người lun nhưng mà làm giề được nhau nào? SS hay App mà đá lộn sân thì to tát kiện tụng còn với bọn tàu thì bồ hòn luôn luôn ngọt đối với họ thôi. Thiết kế và QUảng cáo là các khâu tốn nhiều chi phí nhất nếu tiết giảm được thì lợi nhuận sẽ tăng lên thôi. Giá thành của app hay SS nếu SX thành phẩm thì cũng thấp hơn chi phí bán thực tế nhiều vì vậy họ "lao động" trên chính sức lao động của mình lãi to không nói còn bọn này ăn theo trên xương máu của họ cho nên lãi to lại càng to thôi. Apple và SS tung cả tỷ đô QC nhưng Mi-xào thì làm cái na ná giống giống họ cho nên QC kiểu ăn theo cứ thế mà bán thôi. Mua 1 cái đẹp rẻ giống IP và cả SS thì oai nhất rồi. Song kiếm hợp bích lun. hehehehee
huytung48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pond1597 Đang nói ý kiến riêng của mỗi người tiêu dùng, bác cứ bức xúc hộ các hãng khác làm gì. Trong trường hợp Xiaomi ăn cắp gì đó như bác nói thì đấy là việc của các công ty họ thấy sai thì họ kiện, bác được thuê chửi hộ à =)), hài quá. Còn trong trường hợp nó không mắc gì đến bản quyền thì bạn là anh hùng bp phát biểu bừa rồi. Mà cho đến nay Xiaomi chưa bị kiện , thì cho đến nay bác cũng chỉ ngồi chém phán thôi
Nhin chang khac mấy nguoi tiền nhiệm
Vô cmn đối
tinhnhi3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp, sang hơn hẳn .chứ con Redmi note 3 thằng ku em nó cầm cảm giác cứ ọp ẹp thế nào
@tinhnhi3 red mi note 3 mà cầm ọp ẹp chắc hẳn rớt bung luôn vỏ ra 😆
@tinhnhi3 Bạn đã dùng chưa? Mình đang dùng xiaomi note3 đây. Cảm giác rất chắc chắn nhé!
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp hơn Redmi Note 3 rồi😁
Thiết kế khá đẹp, nhìn sang và lịch lãm.
solarbizz
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoại hình ko nhiều thay đổi với redmi note 3 ngoài loa được nhét xuống dưới
luan2105
ĐẠI BÀNG
8 năm
Redmi Note 4 quá thơm so với số tiền bỏ ra
má ơi nghe giá cái muốn mua 1 con thử xem sao 😁
@00986 Bạn kêu đang xài Xiaomi Redminote 3 và "chỉ muốn đập" rồi bạn khen "xài zen 5 ngon hơn nhiều..."?????
Đây là Xiaomi Redmi Note 3:
http://didongthongminh.vn/xiaomi/xiaomi-redmi-note-3-p1706.html
http://mobilecity.vn/xiaomi/xiaomi-redmi-note-3-prd935.html
Còn dưới đây là Asus Zenfone 5:
http://fptshop.com.vn/dien-thoai/asus-zenfone-5
Vậy bạn cho mình hỏi: "...xài zen 5 ngon hơn nhiều..." như thế nào ạ?
@EddyW18 thui bác ơi, bác ở vancouver mà bảo shipping chưa phát triển, cái cảng nó tàu bè ra vào hàng ngày. Tớ ở Calgary đây, con cousin nó mua bikini từ England, ship 5 ngày qua tới nhé, ko phải express nhé, normal free shipping nhé. Ngồi đó tán dóc, tớ order car parts từ Ger qua, ship có 10-15 business days thui nhé
benraiso
ĐẠI BÀNG
8 năm
@00986 mình xài RN3, bạn gái mình xài zenfone 2 5,5". 2 đứa đổi đt thường xuyên vì mình hay cài rom cho ngon. Minh thấy con zenfone 2 đó còn ko có cửa so với RMN3 chứ đừng nói zenfone 5.
linhnd119
TÍCH CỰC
8 năm
MÌ XÀO dạo này đẻ lắm thế? chưa hết 3 đã nhảy lên 4 rồi.
luyen
TÍCH CỰC
8 năm
Giá quá ngon so với Note 7 của Samsung.
@luyen Sao ko đi so với htc hay i.. hay sony đi.
Đúng là quá đáng đồng tiền bát gạo.
Mong mì xào mở rộng thị trường vn để cạnh tranh đi.nhất quyết mình ủng hộ một em @@@
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
Ram 3G về VN 3tr là đẹp.... mua 1 e chơi pokemon... 😁:D
@peterpan80 ảo tưởng giá quá bác ơi. bên ý 180$ mà về VN lại 3tr thì hơi kì :D:D
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
@charlescowen Ước mơ mà bác...
Pháp luật đâu cấm.. 😆
Thôi! Chờ hàng sài rồi của a e tinhte vậy... Có ai chán thì bán rẻ cho mình chơi pokemon nhé...
😃)
@peterpan80 Bạn nguy hiểm quá,Ram 2GB bên tàu đã 135$~3tr rồi bạn ạ
SP Xiaomi xài ngon không các bác? Sao mà giá rẻ như cho :eek:
vi1nh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EX Prototype Sài khá ok đó bạn
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EX Prototype Đang xài bản ram 3G, rom 64G không có gì phàn nàn cả, tất cả hoàn hảo. Mua em này 4,5 triệu BH vàng 12 tháng ở Hoanghamobil. Bán 6s mua được 2 Xiaomi note4, còn lời vài cuốc cafe.
adthuyanh
TÍCH CỰC
7 năm
@EX Prototype Không phải rẻ như cho, mà là bán đúng với giá trị thực của nó, không tận thu người tiêu dùng bằng các chiêu trò quảng cáo.
Xài ngon lành bác nhé! Bị mỗi nhược điểm là camera xấu.
witterboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adthuyanh Bạn nói bản note 3 camera xấu thì đúng, nhưng bản note 4 chụp đủ sáng rất được, chỉ xấu khi thiếu sáng thôi.
LEHUYEN
TÍCH CỰC
8 năm
Mặt sau nhìn đẹp hơn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019