Xiaomi Smart Band 8 chính thức: cơ chế dây đeo mới, màn hình 60Hz, pin 16 ngày…

vn_ninja
18/4/2023 15:7Phản hồi: 94
Xiaomi Smart Band 8 chính thức: cơ chế dây đeo mới, màn hình 60Hz, pin 16 ngày…
Cùng với chiếc flagship Xiaomi 13 Ultra thì Xiaomi cũng đã chính thức ra mắt chiếc vòng đeo tay thông minh Xiaomi Smart Band 8 thế hệ mới. Xiaomi Smart Band 8 nâng cấp chủ yếu ở cơ chế dây đeo cùng với các tính năng theo dõi sức khoẻ và tracking thể thao mới.

Thiết kế

Xiaomi Smart Band 8 vẫn giữ kiểu dáng hình con nhộng với màn hình AMOLED 1,62 inch. Màn hình này có tần số quét 60Hz, độ sáng peak 600 nit, có Always On Display và hỗ trợ nhiều mặt đồng hồ khác nhau.

Dựa theo slide của Xiaomi thì phần khung giữa của Xiaomi Smart Band 8 sẽ làm bằng kim loại.

Cơ chế dây đeo đã được thay đổi, loại bỏ dây đeo đơn từng là bản sắc của dòng Mi Band trong nhiều năm qua. Xiaomi Smart Band 8 giờ chuyển sang cơ chế dây đeo mới, yêu cầu kết nối 2 mảnh của dây đeo với 2 đầu của con nhộng, tương tự như cách gắn dây của Apple Watch.

Cơ chế dây đeo mới cũng mang đến một số dây đeo và phụ kiện thú vị như phụ kiện vòng đeo cổ cho phép đeo Xiaomi Smart Band 8 như mặt dây chuyền.

Hay một chiếc kẹp để gắn vào giày.

Tính năng

Xiaomi Smart Band 8 hỗ trợ hơn 150 chế độ thể thao. Thiết bị vẫn giữ các chức năng như theo dõi nhịp tim liên tục, theo dõi lượng O2 trong máu, theo dõi mức độ căng thẳng, giấc ngủ, số bước chân và lượng calo đồng thời được bổ sung khả năng đo chỉ số VO2 Max.

Ngoài ra còn được trang bị 2 chế độ đặc biệt là Interactive Boxing Mode và Running Beam Mode. Trong đó chế độ Interactive Boxing Mode được thiết kế để cho phép người dùng theo dõi dữ liệu liên quan đến các giác quan cơ thể khi thực hiện hành động đấm bốc. Thiết bị lúc này sẽ đóng vai trò như một cái JoyCon khi được kết nối với tablet hoặc điện thoại Xiaomi để đo thông số khi người dùng đấm bốc.

Quảng cáo

Còn chế độ Running Beam Mode có khả năng đo tần số sải chân, lực tác động lên mặt đất, phương pháp tiếp đất và nhiều thông số khác trong khi chạy bộ.

Một điểm đặc biệt khác là người dùng có thể chơi game trên Xiaomi Smart Band 8 với các trò chơi cài sẵn như Sudoku và 2048. Thiết bị vẫn chưa có GPS tích hợp.

Xiaomi Smart Band 8 có khả năng chống nước lên đến 50 mét, có thời lượng pin 16 ngày cho 1 lần sạc và 6 ngày khi bật Always On Display liên tục.

Quảng cáo

Giá bán

Xiaomi Smart Band 8 có mức giá 239 NDT (khoảng 34 USD) cho phiên bản tiêu chuẩn và 279 NTD (khoảng 40 USD) cho phiên bản NFC. Chưa có thông tin về thời điểm ra mắt thị trường quốc tế.

Xem thêm:

1, 2
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một trong những điểm yếu của mi band đó là k có phím cứng, ở các tình huống như bơi lội màn cảm ứng bị khoá thì việc có 1 phím cứng rất hữu dụng, ngay cả chạy thì pause bằng phím cứng cũng tiện hơn
@KhanhNX12 mục đích chính để nhận thông báo và theo dõi cơ bản thì với mức giá và chức năng cá nhân em thấy miband đang làm rất tốt.
@hieu282828 mấy cái vòng đeo tay thì nên nghĩ đơn giản mục đích chính để nhận thông báo khi tay đang bận không cầm điện thoại. mấy đồng hồ thể thao thông số chỉ để tham khảo để tập tuyện chứ không chinh xác tuyệt đối.
@vqt907 Mình lại thích không có phím cứng + vỏ nhựa, như vậy đi biển tự tin đeo ngâm tẹt ga, lên bờ rửa lại với nước ngọt là xong. Nhà ở vũng tàu lên lâu lâu đi tắm biển lại đeo miband vào, có gì còn biết đường mà lên bờ, ko lại ngâm quên lối về.
@vqt907 sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
Cưng z, này đeo tay chung với đồng hồ cơ dc này.
@tien dio chuẩn luôn xD 2 tay 2 súng löl
cơ mà đeo cơ để đi bơi dễ nhìn giờ chứ dưới nước mấy cái tracker này chả hiện gì hết :/
@Bụng Bếu Cơ thì làm màu là chính chứ thấy dc gì đâu ^^
Ô viền của nó là kim loại hả các bác?
@Trung197 Viền giữa hay sao á 😁
@S.O.J Viền chạy bo xung quanh thân con nhộng ấy anh, em không thấy ai nói cái này
Nhưng chắc nó vẫn là kiểu nhựa mạ giống band 7 pro
HQTRM
TÍCH CỰC
một năm
Thiết kế dây đeo hay đấy, viền cũng đều rồi, nhưng vẫn chưa có GPS, dòng Pro thì to như smartwatch rồi.
@HQTRM Bằng cái tý như thế GPS đc 3 phút à bác
@HQTRM Viền ko đều nha bạn. Toàn để mặt đồng hồ đen để che viền 😃
@S.O.J hy vọng con này viền đều. Chứ như mi band 7 thì tương đối buồn 😔
Giờ nhìn ổn phết mấy quả dây cũng đa đạng
Không có GPS thì sẽ rất khó khoe thành tích trên MXH.
@Mr. 47 Á à, chủ yếu là để khoe, sống ảo à 🤣🤣
@Mr. 47 Cầm theo đt là nó lấy GPS của đt mà. Đằng nào vừa chạy chẳng vừa nghe nhạc. Giờ kể cả đồng hồ có bộ nhớ trong để cop nhạc thì cũng ít người cop nhạc vào nghe vì toàn stream online cho nội dung nó đa dạng và thay đổi theo tâm trạng tùy hôm.
@Mr. 47 Thì hồi giờ Mi Band cũng có có đâu 😃
@Mr. 47 Bản Pro thôi
Bên huawei cũng mới ra con huawei band 8 , cảm quan thì mình thích con huawei hơn . màn hình to dễ sử dụng nhìn , cũng gọn nhẹ lắm
@huynguyen8922 Tôi từng dùng Miband và đang đeo HW Band 7 đây. Bọn HƯ chả tùy biến được gì, cộng đồng không có, không cập nhật. Dùng hơi tê nhạt.
@lucas_mufc Sao mình xài band7 thấy ổn mà nhỉ mà thêm nó bị mỹ cấm tè le thì lấy đâu ra cộng đồng 😁
@huynguyen8922 Huawei thấy bảo track tốt ngang ngửa Apple/fitbit etc (theo The Quantified Scientist) nhưng mà app huawei hãm lắm, chỉ xuất đc vài dữ liệu qua Google fit là tịt.
mình thấy giờ ngoài fitbit thì Amazfit sync đc nhiều dữ liệu nhất :3
Từng đeo mấy con này xong nó rơi cái mặt đi đâu không phát hiện luôn, thiết kế như shjt từ đó không mua đeo tay mặt rời
@bạn nhật Dây caosu mà gỡ ra vào thì nó giãn còn chưa tính lúc sạc phải tháo rời đó là mấy dòng cũ còn mới giờ thì mình chịu
@bạn nhật có lần đem miband 3 đứt dây cao su, may để ý kịp không là mất luôn rồi 😆)
@bạn nhật Giống mình! đợt đó đeo mi band 2 đi tắm biển chơi xong về tới nhà phát hiện còn mỗi cọng dây =)) . Sau này đặt mua hẳn cọng dây kim loại đeo hoài lun, bền
@bạn nhật Con gái mình đeo đi chơi, về trả lại mình đúng cọng dây cao su. :3
@bạn nhật mình đeo mấy năm chưa bao giờ rớt cái mặt, đứt dây khi chơi thể thao thì vài lần rồi
Cái viền hình ảnh trên mỏng thật chứ, thực tế viền vẫn dày như đời trước
@Cường Vui Vẻ Chuẩn, hình marketing thôi 😃
batieCA
ĐẠI BÀNG
một năm
k có GPS hả mn? có GPS mua con gái đeo cũng ổn vì giá ok mà nhỏ gọn.
Có ai vừa vào post ấn ngay phần Giá bán như mình không 😁
@dinhdung87 giá loanh quanh 1 tr cho bản quốc tế đó bác. cũng khá hợp lý.
Phactran
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình dùng con huawei band 7 mà nhiều khi không tự động kết nối điện thoại xiaomi. Hơi bực. Khéo chuyển sang dùng em này xem có tối ưu kết nối ko
Xiaomi đang đi rất đúng hướng với mẫu smart band này
Máy đẹp đo ư giản, giá hợp lý
kayeba
ĐẠI BÀNG
một năm
Ngày xưa mình chê apple watch vì pin nó hẻo, nhưng rồi dùng đủ thứ đồng hồ, ko có cái nào có thể đồng bộ sức khoẻ, theo dõi tốt hơn khi kết hợp với iPhone. Thế là cuối cùng vẫn phải mua apple watch, ngậm ngùi ngày xạc một lần
@kayeba để tối ưu trải nghiệm với iPhone thì AW là chuẩn nhất rồi bác. tạo thành thói quen cuối ngày sạc thôi.
@melody23 khi AW đang bán chạy như tôm tươi. AW ultra ra cũng chiếm thêm một số khách hàng chuyên thể thao đường dài nữa thì chắc họ không làm vòng đeo tay đâu bác.
okangel
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@DuongHoangKhang pin 1 ngày bảo tối ưu =))
@okangel K hiểu mình đang nói cái gì đúng ko bạn?
MDK125
ĐẠI BÀNG
một năm
nhìn nữ tính quá
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
hàng xiaomi mua ở sg thì mua ở đâu cho "official" vậy các b?
@MetalArm bạn tìm cửa hàng TCS hay Chiếm Tài thử xem có không nhé
1 chiếc band thể thao nhưng ko có gps tích hợp thì nó cũng chi3la2 cái hiện thị thông báo cuộc gọi thôi chứ chả dùng làm quái gì về luyện tập cả
@palmtj27 khi tập ngoài trời thì mang theo điện thoại cũng được mà bác.
@Dương Quang Thế tụi mình chạy bộ ko thích cầm theo cái điện thoại chút nào cả
@palmtj27 Mình chỉ chạy thể dục đơn giản mà cầm theo đt nó vướng thôi rồi
@hnt.n007 Mặc quần fit body có túi đi bạn!
Để đt không xộc xệnh đâu
romero
TÍCH CỰC
5 tháng
@palmtj27 800k thì mong chờ gì, thêm gps gấp 3 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119