Xin ae giúp đỡ về lỗi 1015 khi restore IP 3G !

namboo2801
23/3/2012 5:8Phản hồi: 44
Khi mình restore IP 3G về FW 4.2.1 bằng Itune thì gặp lỗi 1015. Mình đã đọc và làm theo hướng dẫn của các bạn trên diễn đàn Tinh tế bằng cách sử dụng Redsnow_win 0.9.8b5 để thực hiện JB đến khi được 80% thì nhấn phím P + H để IP tự khởi động lại và quay trở về chế độ recovery, rồi sau đó dùng Tinyumbrella để thoát khỏi recovery và IP lại tự khởi động lại...

Mình đã làm đi làm lại quá trình trên nhiều lần nhưng đến chỗ này thì máy luôn bị treo táo và hiển thị vòng tròn load suốt.
View attachment 511417

các bạn giúp mình xem còn có cách nào khác để restore lại IP không ? hay là IP của mình có vấn đề với phần cứng ....? Mong các bạn chỉ bảo tận tình.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fw 4.2.1 thì dùng redsnow 0.9.6rc14 JB 2 lần là thoát đc lỗi này.... lần 1 có đứng ở loading thì để vậy chạy lun lần 2!
restore xong bao loi 1015 dùng tinyumbrella kick out ra.
con không được nữa bạn dùng greenposion rc6 jb thoat loi.
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
làm ji đưa về recovery ! đưa về DFU chứ,
bạn dùng ireb đưa iphone về DFU rồi restore.restore xong nếu gặp lỗi 1015 thì dùng Tinyumbrella để thoát khỏi recovery rồi JB.còn không bạn kiếm FW custom 4.2.1 về restore
4.2.1 dùng tiny ko thoat được 1015 nhé bạn, bạn dùng fixrecovery dùng greenposion jailbeark cho khỏi treo táo nhé...
mình vẫn dùng tiny thoát bình thường
cũng bị như bác nhưng em nói ra không biết có đúng ko nhưng chạy bản 4.2.1 cho 3G mà BB 6.15 thì không kích out bằng tiny đc bác ạ
bạn bị lỗi 1015 la do máy bạn là bản lock len bb 06.15 bạn restore ban gốc thì lỗi là đúng rồi , bạn phai restore bang ban Custom thì mới không gặp lỗi.. không đem qua 12 hàng bài có mấy bác làm hộ cho
chạy 096b8
chạy 2 lần
1. chọn cydia --> active....bunle.... sẽ ko chạy nữa
2. ko chọn gì cả
@vvvvvv con 3G của em cũng bị lỗi này , mà em làm đi làm lại cách anh nói ko dc , anh giúp em dc ko ạ, hiện giờ nó bị treo ở logo cáp rồi ạ
@vuvantung12 up lại 3.1.3 custom no bb
@vvvvvv anh ơi em làm vẫn ko dc, anh giup em qua teamview dc ko ạ
cuongfam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử cách này nhé, mình đã làm thành công trên IP3G BB06.15.00. Sau khi restore với iTunes sẽ báo lỗi 1015, bạn làm như sau:
Tắt iTunes và mở iReb r5, chọn IP3G và để cho nó chạy. Không làm gì trên IP nhé. Sau khi iReb chạy xong, bạn chọn vào Recovery Mode Loop Fixer/ ...và để iREb thực hiện trên IP của bạn. Sau khi chạy xong, IP của bạn sẽ hiện thông báo bỏ sim vào để active và máy bạn vẫn hiện hình cáp và đĩa. Tiếp đến bạn tắt iReb và mở redsn0w_win_0.9.6b5 chọn FW gốc 4.2.1. Sau khi redsnow xác nhận thành công FW, bạn chọn install cydia và tiến hành jailbreak theo hướng dẫn. Chúc thành công.
namboo2801
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều, mình đã làm được rồi. Cảm ơn bạn cuongfam nhiều nhiều...
nhưng redsnow của e k nhận FW 4.2.1! híc! ai giúp e với! treo đc 5 tiếng rùi vẫn chưa giải quyết đc
ban dùng Red nhiu mà k nhận
dùng irep đê ko thì rs fw 4.1 á
mình cài đc rùi! thanks các bạn nhé;)
Bạn thử cách này nhé, mình đã làm thành công trên IP3G BB06.15.00. Sau khi restore với iTunes sẽ báo lỗi 1015, bạn làm như sau:
Tắt iTunes và mở iReb r5, chọn IP3G và để cho nó chạy. Không làm gì trên IP nhé. Sau khi iReb chạy xong, bạn chọn vào Recovery Mode Loop Fixer/ ...và để iREb thực hiện trên IP của bạn. Sau khi chạy xong, IP của bạn sẽ hiện thông báo bỏ sim vào để active và máy bạn vẫn hiện hình cáp và đĩa. Tiếp đến bạn tắt iReb và mở redsn0w_win_0.9.6b5 chọn FW gốc 4.2.1. Sau khi redsnow xác nhận thành công FW, bạn chọn install cydia và tiến hành jailbreak theo hướng dẫn. Chúc thành công.

Mình làm đến đây rồi redsnow báo thành công rồi mà sao máy vẫn bị treo táo nhỉ? có ai chỉ giúp mình với...thanks nhiều.
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngocthienxt Bạn làm lai từ đầu lần nữa xem thế nào nhé. Nhớ dùng iReb đưa về DFU rồi mới Restore nhé. Có gì thì cứ pm mình sẽ chỉ trong khả năng của mình.
@cuongfam bạn cho mình cái yh đc k. mih đang mắc kẹt rétore 4.1 giờ máy k làm đc gì
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hs2h94 Đã restore được chưa bạn?
bạ
ban có ỵh k
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho nhanh gọn lẹ mang ra mình giúp cho bạn nha 257 lê văn lương quận 7
01277377789 trung nha
@trungnhoc123 tiệm ế ẩm quá à