xin: cách tạo 2 đường truyền cùng lúc từ 2dcome

hoangthebn
11/7/2012 2:3Phản hồi: 50
2em có 2 con dcom 1 cái sim viettel 1 cái sim mobifone cùng cắm vào máy tính mà ko biết làm cách nào để tạo 2 đường truyền cùng lúc down dữ liệu cho nhanh, hoặc anh em nào biết cách gộp 2 dường truyền cùng lúc cả mạng dây và dcome ko, chỉ bảo em vs em sẽ thank nhiệt tình. thank
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bó tay bạn ơi
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
BUỒN NHỈ. LẠI KO CÓ CÁCH NÀO GỘP 2 ĐƯỜNG TRUYÊN À
@hoangthebn 1 chia ra 2 thì có. Còn gộp lại thì mình chưa thấy có
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
up nao
Cái này chắc phải nhờ nhóm Anonymous giúp thôi bạn ạ! Nếu bạn liên lạc được với nhóm này thì hỏi luôn cách hack băng thông các mạng cho mình với nhé!
gjmgjm
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc chủ top tìm cũng không có vì nếu gộp lại là một vấn đề vô cùng lớn đấy!!!!!!!!
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái máy ảo rồi 1 cái D-com chạy trên máy thật một cái chạy trên máy ảo
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chạy trên máy ảo thì tính làm gì, đang muốn làm thế nào để 2 dcome hoặc là 1 dcome và 1 mạng dây down dữ liệu cho nhanh mà, ko có cách nào thì buồn quá
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn cách nào khác ngoài dùng máy ảo không, pro nào biết chia sẻ nha
bạn cũng rảnh quá sao không mua usb 21.6Mbps.nếu muốn cho máy khác xài thì dùng phần mềm connectify phát sóng wifi.còn chuyện bạn nói chỉ sử dụng được 1 usb mà thôi.sử dụng cùng lúc như vậy cũng như sử dụng 1 usb thôi tệ hơn làm máy bạn
bạn truy cập vào trang web botay.com để biết thêm thông tin
Bạn rảnh quá hỏi hốc búa hết sức.
bạn thử dùng adsl và cắm usb 3g vào xem máy tính dùng dữ liệu mạng nào? máy sẽ dùng adsl
2 usb 3g vào 1 máy tính chỉ nhận dữ liệu usb nào kết nối trước còn usb còn lại làm kiểng,ngoài ra làm vậy sẽ làm máy tính bạn hoat động mệt thêm
sao bạn không mua 1 con 14.4 hay 21.6 mà xài.cái này liên quan đến phần cứng rồi.
Xin bạn đừng nản chí hãy
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dupham090 hey, bạn thật nhầm khi so sánh cắm 2 dcom vào thì làm chậm máy như 2 phần mềm diệt virus. và thứ 2 là tốc độ mạng chỉ hỗ trợ khoảng max 8 Mbs thế nên mua 1 con 14.4 hoặc 21.6 là vô ích ở thời điểm này. và ở đây mình đang có 2 usb 3g nên xem có cách nào gộp đc 2 đường truyền ko. nếu ko có cách nào thì mình sẽ sử dụng máy ảo.
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dupham090 mình biết máy sẽ nhận cái nào kết nối trước vì thế ko thể kết nối cùng lúc đc cả 2 thế nên mới có topic này để anh em xem có cách nào dùng đc cả 2 không.
cho mình đặt câu hỏi lại bạn được k?.làm sao dùng usb wifi không hỗ trợ 3g mà thu sóng được 3G.khi nào bạn trả lời được thì câu hỏi bạn sẽ có người trả lời được.
Chúc bạn vui vẻ
maplestory2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dcome là gì 😕
@maplestory2 ông cóc ơi bắt lỗi nữa.chủ thớt hỏi chuyện IT mà tưởng nhồi bột,2 cụt bột nhỏ nhồi lại thành cụt bột to botaychuthot.com
Cái cậu Dupham090 hình như đang bức xúc hay sao mà comment kiểu buồn cười thế, 3 lần comment liên tù tì!
@slamdunk225 không phải bức xúc mà không thể hiểu nổi trí tưởng tượng của bạn chủ thớt mình lấy ví dụ
trong winxp bạn dùng 2 phần mềt virut có cùng chất lượng diệt tốt thí dụ như AVG(viettel) và avast(mobifone) không lâu máy bạn có 1 màu xanh da trời để ngắm, nếu bạn không rành về chữ tiếng anh ghi trên màn hình xanh thì tạm dịch "chúc mừng 2 phần mềm virut của bạn đã diệt được virut to nhất trong máy"
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dupham090 chẳng thế hiểu đc bạn nghĩ như thế nào mà nói cắm 2 dcom vào thì lại xung đột giữa 2 thiết bị để bị chậm hoặc hỏng máy. đơn cử như 1 máy tính nhiều nơi vẫn sử dụng 2 đường truyền internet để 1 khi đứt kết nối 1 đường truyền thì tự động chuyển sang đường truyền thứ 2. nếu xung đột như bạn nói thì bao nhiêu máy chủ sẽ bị "đai"
@hoangthebn mình không phải nói là gây hỏng máy bạn xem kĩ dùm mình,mình chỉ lấy ví dụ về lỗi màn hình xanh để nói sử dùng cùng lúc không có tác dụng làm máy bạn nặng thêm vì phải xử lí thêm 1 phần mềm vô ích
có vậy mà cũng lộn xộn lên =.=
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
dĩ nhiên là dùng 2 phần mềm sẽ nặng máy thêm rồi điều đó là đương nhiên, nhưng mà để có đc tôc độ tối đa thì sao mình ko thử nhỉ
@hoangthebn 2 phần mềm riêng biệt.do phần cứng đâu phải phần mềm đâu mà thử không khéo nó tùm lum chuyện nữa
hài 😁
hungtp2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có một cách này nhưng phải đầu tư khá nhiều money.
Bạn mua 2 cục biến đổi 3G thành wifi (gọi là router 3G), cắm 2 d-com vào 2 cục này và mua 1 cục gọi là Load Balacing (chức năng gộp 2 đường truyền Internet), dùng dây mạng truyền từ 2 cục router 3G vào cục Load Balacing và cắm đầu ra (đã gộp 2 đường truyền) vào cổng lan máy tính thì bạn sẽ có một đường truyền băng thông gấp đôi D-com.
@hungtp2 về lý thuyết là như vậy nhưng thực tế thì khác ạ...😃
hungtp2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Cái này lúc trước mình có làm rồi dùng 2 cục repeater 2 sóng wifi khác nhau rồi cắm 2 dây ra của repeater vào cục load balancing nó cho ra một đường truyền Internet tốc độ bằng cộng 2 sóng wifi với nhau xài rất ok
tyt1902
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có gì là ko thể vấn đề là chưa biết hoặc chưa làm được thì bảo ko thể, ko biết thì hỏi thôi hoan nghênh chủ thớt, em có mỗi 1 cái dcom 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019