Xin cảm nhận của các bác đang xài Q10

tech.vn
26/5/2013 10:38Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PingMD
CAO CẤP
11 năm
Anh em so sánh dùm em tốc độ luớt web với iPhone 5 với.
Nhân tiện cho em hỏi ln là Q10 có bị lỗi gì không? Có bị chết bất đắt kỳ tử như 9900 không?
Khi nào bán chính hãng tại VN vậy mấy pro?
Cảm giác tuyệt vời cho 1 BB fan, Pin tốt, cảm ứng mượt, tính năng Hub tuyệt vời, Browser quá ngon...điểm yếu duy nhất là kho ứng dụng còn ít.
Mình dùng song song với ipad nên không còn ngại về app
Còn một vài lỗi vặt như danh bạ bị trùng không hiện tên người gọi đến
3g lướt web thỉnh thoảng còn nóng máy
Camera chưa thực sự xuất sắc
Nhưng hội chung lại những điểm yếu ấy đều có thể khắc phục bằng các bản update
Cá nhân mình thấy nó quá hoàn hảo cho 1 bber như mình
Bàn phím bá đạo nhất trong các đt qwerty
Cảm ứng mượt mà
Hđh tạo trải nghiệm mới mẻ tuyệt vời
Thiết kế tinh tế, lịch lãm, sang trọng không đụng hàng
Ứng dụng cho công việc, hub, mail k có điểm trừ
Pin trâu ( tuy k đọ đc với 97xx nhưng cũng đáp ứng đủ 1 ngày làm việc bận rộn)
@scfan Vẫn chưa có Viber cho Q10 bác nhỉ ?
Chưa có bạn ạ
Nhưng sớm muộn cũng có thôi
vntrann
TÍCH CỰC
11 năm
có tấm hình con Q10 của ông anh 😃
only one in VN

orda
ĐẠI BÀNG
11 năm
tiện topic cho mình hỏi làm cách nào bật chức năng Blackberry Balance trên Q10 vậy
vuốt xuống hoài nhưng không thấy hiện nêno_O
Lengockhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@orda Nghe nói là phải xài BES bạn ơi, mình vô tình đọc được trên tinh tế thôi. Em Q10 này đỉnh quá, mới cưới được hơn 24h thôi, bá đạo! Nhưng mà mình push mail thấy chậm hơn con 9900 phải không các bác???
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lengockhang
BB10 đối với các mail thông thường thì không Push mail, muốn Push thì phải đăng ký gói BES (gói dành cho doanh nghiệp). Mail trên BB 10 nó có chế độ quét 5, 15, 30' ... lần (cái này là pull mail). Đối với sử dụng Gmail thì chậm hơn vài giây, mail cơ quan mình thì cũng không hơn nhau mấy, tuỳ cách đặt thời gian quét. Mình cũng mới dùng 1 tuần, cảm giác hơi bực vì khoản danh bạ và tin nhắn khi có đầu +084 đến thì nó không hiện tên lên, mặc dù sđt đó có trong danh bạ 😔
CentrinoII
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongbase Trong email setup vẫn là push email mà bác. Bác kiếm đâu thông tin BB 10 nó có chế độ quét 5, 15, 30' ... lần (cái này là pull mail)?
@phuongbase Vào Dialing mà ops lain thôi. Cái này trên BB chỉnh lại là xong.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
mags2hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
con của mình thỉnh thoảng gọi điện nó báo là the network is currently unavailable..chả hiểu bị sao nữa..mà thỉnh thoảng mới bị và ko phải số nào cũng bị, có số bị số ko..nhưng mình lờ mờ nhận ra có thể là do cái vụ +84..mình đã đổi hết danh bạ từ 0 -> +84 nhưng mà vào gọi thì nó vẫn hiện là 09xxxx..có cao thủ nào chỉ giúp ko
Vừa nhận e Q10 từ UK nhưng cảm thấy ko tiện bằng 9900. Bực cái vụ chuyển danh bạ từ os 7 lên os 10 không được 100%, mất 1 số người ko chuyển sang được, tại sao ko bít,
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không hiểu BB 10 Push mail thế nào nếu không có dịch vụ BES (gói dành cho tổ chức, doanh nghiệp), BB 10 giờ không phục thuộc và BIS như OS 7 -. Về chế độ quét thì bác có thể tham khảo hình mình up cùng IMG_00000114.png
Đọc cái này xong tụt cả hứng 😔

honamktqd
TÍCH CỰC
11 năm
@llong CHUẨN. MÌNH CŨNG ĐANG DÙNG Q10 nhưng khác bác là mình sẽ làm nó phục vụ mình 😁
namthang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@llong Tuỳ cảm nhận của mỗi người dùng, có khen có chê là bình thường.

Nhưng mình thấy bạn anhcobra gì đó nói cái lưng của Q10 là "thô kệch & giả carbon" thì theo mình là hoàn toàn sai lầm. Cá nhân mình thấy chính nắp lưng của Q10 là điểm mạnh thật sự của em ý, chính vì vậy mình chẳng cần case bảo vệ gì hết.

Các bạn có thể check lại rằng lưng của Q10 được làm bằng sợi thuỷ tinh, chính vì vậy những trầy xước or va chạm nhẹ sẽ không hề để lại dấu trên lưng em ý. Mình thử dùng móng tay cà khá mạnh, nhưng cũng không hề bị gì hết. Các anh em có thể check theo ý mình.

Chỉ là quan điểm cá nhân, dẫu cùng không thể gọi là hoàn hảo, nhưng mình cũng cảm thấy hài lòng với Q10 của mình.

Regards

Sent from my iPad using Tapatalk HD
@honamktqd Bác thử đăng nhập app facebook xem nó có tụt pin nhiều lắm ko ạ ? em quan trọng 2 thứ này,viber thì lại chưa có để test
@namthang Em quen trọng cái viber để chát nhóm,mà giờ viber chưa có,ko biết dùng đồng thời cả facebook,viber 24/24 pin thế nào bác nhỉ ? chả lẽ lại kém hơn ip5 😔
@llong Trả lời hộ bạn nhé: mái thoải pin đi.

Tôi đang dùng Q10 bản rom 4285
Pin ip5 so với q10 như ông già 80 với thanh niên 20 😆 về độ "dai"
Bạn ytam q10 không dễ "chớ" như ip5 đâu
Mình từng dùng ip5 và bh là q10 ( ip để bx dùng)
Cảm nhận nếu nhu cầu giải trí không quá nhiều thì q10 là sự lựa chọn số một cho bber.
Tin mình đi, bác sẽ k phải thất vọng đâu.viber sớm muộn rồi sẽ có thôi
@scfan Cám ơn bác,em cần imessage và cả viber,mà nếu duy trì cái này trên ip5 thì pin ko chịu được lâu,nên em mới tính lấy thêm cái Q10,chỗ cửa hàng quen dưới HN khuyên đợi thêm 1 time vì sắp xuống mức 12-13tr hãy lấy,cũng tiện thể xem app viber trên Q10 thế nào,hi vọng mượt,nhanh như viber trên iphone.
truongdvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em quan tâm đến khoản phím tắt, bác nào review phím tắt chi tiết em với. A: có vào danh bạ
M: có vào Message
O: Option
L: Calendar
T: Task
.....
Có bấm số gọi được từ bàn phím, thấy bảo độ chễ những 5s
namthang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongdvd Bb10 nói chung là không thể dùng shortcut như trên os7 bác nhé.
Nếu muốn bác phải dùng các ứng dụng như Shortcut Me để chạy nền (active frame) thì mới chạy các phím tắt như bác nói được.

Sent from my iPad using Tapatalk HD
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cứ thử lướt facebook bằng 3g khoảng nửa tiếng thì biết pin tốt thế nào ngay.
@anhcobra Tôi lướt ầm ầm chả sao cả.
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
@culithuonghang À tất nhiên pin tụt nhanh thôi xong sạc lại đầy
@anhcobra Pin sụt ít khi dùng Facebook 3g, nói thế thì đã hiểu được chưa.
CentrinoII
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có một vấn đề với Q10 nữa, không biết có bác nào gặp phải chưa?
Q10 của mình không kết nối được với tai nghe bluetooth
@CentrinoII
Kết nối tốt bác ơi. Xem lại quy trình pairing .
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không hiểu lắm, bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không? Mình đang dùng Q 10
Q10 m dùng 3g 24/24 k bao h để 2g, fb ầm ầm vẫn trụ đc một ngày mà
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
M
Mình online 24/24 gồm 1 mail cơ quan, 1 gmail, FB, nick chat yahoo, whatsup, twitter ( không kể BBM lúc nào cũng chạy ngầm), sáng rút sạc, đến giờ vẫn vào tinh tế chém gió này. Chưa tính thời gian thinh thoảng lướt wed, down vào xoá một vài úng dụng, check và trả lời mai, FB. Em Q10 thì yên tâm khoản pin 😃. Vẫn bực mình cái danh bạ nó đồng bộ hết sức vớ vẩn không như os7, không quay số nhanh từ màn hình và một số thói quen từ os7 vẫn hay dùng thì Q10 không có gì phàn nàn.
Camera chụp ảnh không thực sự suất sắc nhưng cũng không có gì phàn nàn, up lên FB trang potography by mobile phone đánh giá tưong đối ( tay nghề cũng hơi non)
abc3650
TÍCH CỰC
11 năm
Có bác nào xài q10 bị tình trạng là trên danh bạ có lưu tên nhưng có số gọi thì hiện tên ra, có số thì k hiện tên chỉ hiện ra số k vậy ? E k biết chỉnh sao luôn, bác nào giúp dùm, cái số k hiện tên để 09xx xxxxxx hay +849xxxxxxxx vẫn k hiện
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abc3650
Cái vụ 09xxx và +849xx khi tin nhắn đến không hiện đồng nhất làm 1 thì em chịu. còn vụ danh bạ có lưu tên nhưng có số gọi điện chỉ hiện số thì do danh bạ hiện tại của bác đang bị trùng lắp (kiểu 1 số đó nhưng được lưu với 2 tên khác nhau -kể cả khác 1 dấu bất kỳ), bác seach trực tiếp trên danh bạ xem ( tìm bằng chính cái số không hiện nhé). Sáng nay mới được ông bạn tư vấn cho vụ này 😃
abc3650
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongbase K phải, dba chỉ luu 1 tên duy nhất àh ! Vụ trùng tên e biết, nhg cái này thì thua, chắc hđh mới bị lỗi .. Tks bác
@abc3650
Nếu bác đồng bộ nhiều danh bạ từ nhiều tài khoản email, facebook, skype, BBM ... có thể số phone bị trùng mà mình ko biết .
Xài đk hơn một ngày, cảm nhận là quá tuyệt, có vẻ mình thích q10 hơn z10 rùi 😁. Bàn phím bấm sướng, màn hình đẹp, ngoại hình BB không lẫn vào đâu đk. Ở bên campuchia, mang điện thoại đi dán màn hình, mà mấy bác ở đó cứ trợn tròn mắt khen đẹp :D

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@VampireAssistant Hỏi bạn tí, bên Cam nó sài BB nhiều ko vậy? Nghe nó bên đó người ta thích đt lắm và thích thay đổi đt lắm. Định du lịch qua đó làm e 99.
@lamttb80 K nhiều người xài BB bác ạ. Bác có thể tham khảo 2 trang web sau để biết giá. Www.hakse.com.kh, với sokly phone shop, k nhớ addr, bác google xem.
Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
AnhVuVTV
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác quyết định sao rồi??? Giờ này đêm qua em ôm iPhone 5 đọc hết 6 trang topic này và kết quả là......đêm nay em đang uprom em Blackberry Q10 Black =)) phê lòy tòy foy. Trong lúc chờ đợi vào tranh thủ comment phát 😆
@AnhVuVTV Sao rồi bạn? Sau mấy hôm dùng Q10 cảm giác thế nào bạn? Có phê hơn iPhone 5 n k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019