Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin cảm nhận của các bác đang xài Q10

tech.vn
26/5/2013 10:38Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt lắm mà đem bán à bác, nghe mâu thuẫn z
xài q10 ngon , giá hiện tại cũng k còn quá đắt, a em nên trải nghiệm thôi
@shinshin1607 2 vc mình mua 1 đôi, mình bán chiếc của vợ vì vợ mình 2 tháng nữa là sinh cháu, bạn có nhu cầu mua thì qua mình mời nước rồi trải nghiệm free
@dangvanlinh mình xài được 1 tháng rồi bác ạ, xài thấy hài lòng, tốt hơn 99, nhưng vẫn không bỏ 99 được, đang có 99 roger full box, xách tay nước ngoài về,máy thay bàn phím, trầy nắp lưng, bàn phím zin vẫn còn giữ, bác quan tâm pm em.hehe
danghai789
ĐẠI BÀNG
11 năm
Q10 chạy os hiện tại nhiều cái bất tiện. Chọn để copy một đoạn text bất kỳ rất khó. Không co auto on/off, không auto mở máy khi đến giờ báo thức. Còn nhiều cái nữa ...
Nhưng vẫn không hối hận khi mua vì tốc độ của nó cưc nhanh, để chế độ EDGE vẫn lướt web, facebook phà phà. Bàn phím to hơn 99 nên bấm không cần nhìn xuống phím nữa ...
Đã xài rất nhiều điện thoại cuối cùng có lẽ dừng lại tại em Q10 này 😃
Mua làm gì khi giá vẫn còn trên 10 củ
Em muốn "ném đá" thằng Q10 này lắm, mà vào đây thấy các bác ủng hộ em nó quá, nên em tịt luôn. Đã dùng qua tất cả các dòng BB, thất vọng nhất là thằng Q10 này.
Blackberry Center : bạn cho biết rõ ý kiến cá nhân tại sao bạn "thất vọng nhất" về Q10 được không ? Đang phân vân về "em" Q10 này, định "lên đời" từ Bold Touch 9900 ... Thanks.
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovenet BB10 nói chung thì bản 10.1 chưa có sự ổn định lắm,,nhưng cũng rất tốt. Lên 10.2 tốt hơn hẳn (đang dùng bản leak 😆 . Nó giống như một cái máy tình cá nhân vậy ( chỉ có chỉnh sửa văn bản mà có cột, bảng biểu hơi khó chịu do màn hình bé. Mình copy toàn bộ tài liệu liên qua vào máy đi đâu không mang máy tính nữa 😃. Các HDH khác giờ có gì thì BB10 có cái đó ngoại trừ app nghèo nàn. Nếu không games thì nó vẫ là HDH số 1 đó!
firefox66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về cơ bản Q10 chỉ có quan trọng nhất là vấn đề phần mềm thôi (cái này đang từng ngày thay đổi, bản leaked ra hàng tuần thấy rõ sự đang hoàn thiện).

- Có nhiều ý kiến nói Q10 giá mắc và chát, bản thân mình cầm trên tay, tận mắt coi từng đường nét một của nó rất đẹp và sắc xảo không chê vào đâu được( vách ngăn bàn phím thì thép khog rỉ, vòng thép bao ngoài dùng thép sơn chống trầy xước, bong tróc, nắp đáy mình dùng thấy rất khít chứ không thấy lỏng lẻo gì hết, dùng sợi cacbon bệnh cho cảm giác mịn, nhẹ khác biệt . Máy sản xuất tại Mexico chứ không phải như đa số hãng khác sx tại TQ nên giá thành không hề rẻ và rất hợp lý.

- Pin trâu, dùng cả ngày với gmail, yahoomail, hotmail
, bbm, twitter, fb, đt, sms, chụp hình, lập remember cho công việc... Pin 40% chả hết pin. Nếu chỉ phục vụ cho công việc nghe gọi (âm thanh khỏi chê, rất tròn trịa, rất êm tai không nghe chát như các lại điện thoai khác. Cái này dễ nhận ra nhất là lúc nghe nhạc chờ từ đầu dây bên kia) ntin, lên lịch bằng remember, tổ chức và làm việc nhóm thì bb là tốt nhất với mình. Còn để giải trí, chơi game, cài app, đọc sách thì mình có ipad màn hình lớn, đẹp kế bên mà còn thoả mãn hơn so với iphone 5 hay 5s hay 6...

- Điện thoại với mình điều quan trọng cơ bản nhất là nghe gọi đem lại cảm giác tốt, ntin đến nơi vần đến với từ ngữ đúng nhất( mình viết sai chính tả nhiều lắm mà dùng bb thì mấy cái vụ này không còn) và nhanh với cú pháp ngắn (cái này trên bb có sẵn với chế độ autocomplete đánh một số ký tự nhất định tự nhảy ra một đoạn mình định trước...)

- ...
Cho em hỏi khi xài BIS trên Q10 có free data( tốc độ max) mấy cái app cũng như lướt web của máy ko, tức là ko tính vào data 500mb đc cho
@robebo116 Nếu đăng ký bb pro thì không mất
@kachiusa1892 Ý bác nói là gói 60k tháng của Viettel ấy hả 😃, sao bác trên nói os10 vẫn trừ vào 500mb free
phuonghou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@raica7979 Không đúng, mình đang dùng z10 và bis bbu đây, dùng hết dung lượng, tốc độ giảm tối thiểu, vẫn voice, video call tốt, không tính cước dung lượng phát sinh.
@phuonghou Ý mình là trên bbos khi mình sử dụng aw face hay bbm nó ko trừ vào dung lượng gói cước ah free, 9k mình tháng nào sài cũng hết 100mb ah, còn bb10 data là nó trừ tất, sài vài bữa là hết 500mb, viettel mình toàn phải mua thêm nó bóp sài ko dc
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng chẳng hiểu là thế nào, mình nghĩ do mạng thôi, không liên quan đến máy đâu. Khu vực nào sóng ổn định thì hầu hết là H+
Mình mới lại 1 con Q10, thấy cục pin 2100mah mà sao cục sạc có 750mah, không biết có phải cục sạc theo máy ko. Nếu vậy thì sạc Q10 bào nhiêu thì đầy vậy mấy bác
@robebo116 Lâu hơn 97xx tầm 40 phút
phuongbase
ĐẠI BÀNG
11 năm
@robebo116 Về kiểu sạc này mình cũng không rõ lắm, bà xã có em Z10 hàng Roger (mua ngay tại Canada) bản 003 sạc hai chân bé tí cũng 750, của mình mua hàng xách tay em Q10 bản 003 ở VN chỉ có cục sạc 3 chân lại ghi 850 😔
em cũng bản 003, mà nghe nói lỗi BIS bọt gì ấy
qua 2 ngày dùng Q10 thì cảm giác thật tuyệt, tuy nhiên vẫn cảm thấy nuối tiếc vì không có phím tắt ngoài màn hình home. Blackberry nghĩ gì mà bỏ đi vậy ko biết
@robebo116 VÌ NÓ KHÔNG CẦN THIẾT NỮA, LÀM TĂNG KICH CỠ MÀN HÌNH
@ministerNHL Bác hiểu sai ý e rồi, ý e là phím tắt vào ứng dụng nhanh kìa
đang tính chuyển ip sang Q10 mà vẫn hơi phân vân
@tuongduyduong thử đi bác, nếu ko hợp vẫn back được mà
mình có q10 chính hãng fullbox BH 16 tháng đây giá mua 15tr để lại 11tr3 cho anh em (có fix xăng xe, cafe)
@dangvanlinh cũng máu nhưng giá cao quá
@tuongduyduong vậy làm quả q10 xách tay cũng được, tầm 10tr thoai, cơ mà em thì ko thích hàng xt, từ trước tới giờ bb toàn dùng hàng chính hãng (8520,9780,9900)
@dangvanlinh cũng muốn nhưng chưa đủ lực thấy bác cũng đang rao bán bên nhật tảo rồi chúc bác sớm bán được nhé
vuphh70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng thèm mà chưa có dịp :S
mun0311
TÍCH CỰC
10 năm
chuẩn bb10 là 850 😁
Đang dùng Q10 + iPad4, "song kiếm hợp bích" quá ổn
@hathaison
Mình thì dùng playbook nhưng cắm nó qua tv liên tục, dùng q10 làm remote để xem phim đọc báo, chơi game thì dùng playbook làm tay cầm
Về build thì thua BB9900, bàn phím không mềm mại bằng BB9900. Một sô tiện ích phải mất thêm 1-2 động tác nữa, như phím tắt, search, speed dial, find related sender (mail) nhưng có nhiều điểm tiên tiến hơn do nền tảng mới. Nếu đang dùng 9900 còn tốt, kinh phí hạn hẹp thì nên suy nghĩ. Nếu muốn trải nghiệm dòng BlackBerry thì vẫn đáng để mua. Kho app dở tệ
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hathaison Ko biết bạn đã cầm Q10 để thử chưa ? Mình dùng cả 2 thì phải nói Q10 bàn phím tốt và êm nhất đến giờ. Nếu so bàn phím may ra chỉ có 87 "thần thánh" vs Q10 thôi 😆

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
@mr_rio37 mình đang dùng Q10 mà, cảm nhận riêng thôi
raymanct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài ngon, 3g cả ngày không nóng máy đâu. Quan trọng là e nó nhỏ gọn đi xe máy có thể dễ dàng nghe đt

Gửi từ Q10
first_boy8
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ 2 chữ thôi, tuyệt vời
chính xác...tuyệt vời...
hoabinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bực nhất là khi có cuộc gọi đến cứ phải vuốt vuốt rất hay trượt. Ko có chế độ đút vào holster thì chỉ rung, rút ra thì kêu như các OS trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019