Xin đánh giá về nokia 8

PiPyL96
21/6/2018 1:53Phản hồi: 9
Mình đang dùng con iphone 6s plus. Mình đang định đổi sang nokia 8 mà ko biết con đó sài có oke ko. Mình quan trọng máy mượt và pin dùng ngon là oke. Xin mọi người ai dùng nokia 8 rồi cho mình xin đánh giá với. Cám ơn 😃
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ribina
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc bạn cũng đọc nhiều rồi nên mới chọn Nokia 8.
Mình dùng Nokia 8 được tầm 1 tháng thì thấy thế này:
Pin bình thường, máy luôn bật 4G, Wifi, bluethood chỉ lướt FB, Google không nhiều thì từ sáng đến tầm 7h tối pin sẽ hết. Nếu chơi game thì chắc chắn hết trước khi về nhà.
Máy mượt thì đương nhiên rồi vì cấu hình cao tương đương nhiều con flagship khác. Tuy nhiên về độ hoàn thiện để trải nghiệm người dùng sướng như iphone thì mình chưa thấy bằng. Ví dụ:
1. Touch nhiều khi nhận nhầm, muốn sang màn hình bên cạnh thì bị hiểu là nhấn phím. Ngày xưa mình dùng iphone 4 chưa bao giờ bị nhầm kiểu vậy. Tất nhiên iphone 4 thì chậm hơn nhiều.
2. Google play musics vẫn thua Itunes
3. Có nhận dạng gương mặt nhưng vô ích vì không hoạt động
4. Tai nghe thiết kế kém thua xa tai của iphone (nhất là chỗ 3 nút bấm, tai của iphone bấm kiểu gì cũng được, và nhận chính xác thao tác, còn tai của nokia phải xoay đúng hướng mới bấm được).

Tuy nhiên mình mua Nokia 8 vì mấy điểm mạnh sau:
Là dòng flagship nên cấu hình mạnh, thiết kế chắc chắn, bền bỉ có thể sử dụng được khoảng 5 năm.
Cảm biến vân tay một chạm thuận tiện trong quá trình sử dụng và an toàn cho dữ liệu nếu nhỡ mất máy. Mình cài cảm biến vân tay thì mở máy còn nhanh hơn không cài.
Giá cực ưu đãi ở thời điểm này.
Ah, một chút là vì thương hiệu Nokia thần thánh gắn bó từ hồi sinh viên.
phuc_0072000
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang xài nokia8 để mình cho bạn vài đánh giá
+ Về hiệu năng , chíp 835 khá tốt và mạnh mẽ , mình xài nếu chơi game nhìu cầm thì hơi nóng , nhưng chắc là bạn sẽ xài ốp nên ko lo vấn đề này .
+ Về màn hình độ sáng tốt , màu khá đẹp , có một số bóng mờ khi chuyển cảnh , chắc lỗi của dòng máy này nhưng nếu bạn là người dùng dễ tính thì lỗi này không đáng kể .
+Về cảm biến vân tay , theo mình đánh giá cảm biến vân tay để ở nút home ko tiện và nhạy bằng cảm biến ở phía lưng sau của máy . Tay bạn hơi dơ và mồ hôi chút là nó sẽ khó nhận hơn .
+Về phần mềm , phần mềm của máy là gốc ít tùy biến , cập nhận thường xuyên và ổn định , hiện tại đã cập nhật bản 8.1
+Về camera , camera của máy chụp tương đối ổng , chụp đêm ko tốt , phần mềm camera trên máy khá chuối , dù nhà sản xuất mới đây có cập nhật thêm bản pro camera , nên mình đã xài bản mod của google camera của mấy pác bên xda . chụp tốt hơn . có cái quay phim thu âm thanh theo một hướng khá tốt gọi là ozo
+về pin thì như bạn trên có nói , mà nokia 8 có xạc nhanh nên khỏe re , chuẩn usb c chép dữ liệu ra vào cũng nhanh hơn .
Mình xài từ hồi mới ra cũng gần được một năm , cảm thấy ko lỗi lầm gì , chơi game ầm ầm . Ít khi bị dis ứng dụng .
Một lựa chọn tốt trong tầm giá .
@phuc_0072000 Bạn có bị lỗi màn hình lưu ảnh khi màn hình để sáng 1 thời gian không ?
phuc_0072000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Meomun09 Có luôn bạn ơi , lỗi bị lưu ảnh giờ nó thành một cái quầng hào quang hình chữ nhật luôn 😁 . Mấy cái hình nền máy lâu lâu phải thay đổi để nó đở bị lưu ảnh . Mình cũng kệ cái lỗi này tại vì không ảnh hưởng lắm . Nhưng có vẽ càng về lâu sau sẽ nặng hơn , hi vọng dùng được 3 năm @@
Chưa thấy bị, nhưng đang dính lỗi ois cam
@dinhhieubg_91 Sửa dc chưa bạn ơi?/???
@dinhhieubg_91 Dinhhieubg_91 sửa dc chưa bạn,mình chưa có thời gian đem đi bảo hành
Nokia 8 xài tốt mà, tôi ko bị lỗi gì ở màn hình cả, đẹp sắc nét 2K luôn.
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cần bán lại Nokia 8 đang xài ổn định, không lỗi lầm chi hết. Tình trạng: bị cấn nhẹ góc, còn bảo hành chính hãng.
Giá 4.2tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019