xin giúp e về hệ điều hành free dos

hiennongsan
22/3/2009 7:23Phản hồi: 7
e gà mờ xin các bác giúp đỡ. e định tậu 1 con dell vostro 1310 t5670 nhưng thông tin của nó là hệ điều hành free dos. cho e hỏi free dos là sao hả các bác. như vậy nó win vista bản quyền sẵn ko. mình có phục hồi được win bản quyền bằng chức năng ctrl + F11 không.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

là ko có sẵn HĐH đó,mình mua xong phải tự cài nhưng thường thì các cửa hàng sẽ cài cho mình,tuy nhiên ko bao giờ có vista mà chỉ có XP thôi.bác có thể mua đĩa ngoài về cài,rất dễ,chỉ cần vào BIOS cho máy boot từ CD trước(thường thì các hãng để sẵn như thế rồi),nhét đĩa vào restart rồi làm theo hướng dẫn.Cài vista thì khi cài ko nhập key,bỏ chọn cái automatic activation when i am online,cài xong dùng ***** trong đĩa.Thế là xong.Nếu ko biết làm tốt nhất cứ bảo cửa hàng cài cho.tuy nhiên,bác cũng nên tự cài,vừa học hỏi thêm,vừa biết cách sữa máy khi lỗi HĐH.Em lúc đầu cũng gà mờ lém,nên đọc thêm cách làm trên diễn đàn,mua đĩa về làm liều thế mà lại dc.Bây giờ mới thấy dễ.
Cài xong Win rồi còn driver nữa bác. Nếu chưa có kinh nghiệm thì cứ để cửa hàng họ cài. Xong thì làm một bộ ghost để sẳn đó rồi muốn làm gì thì làm..:biggrin9gp:
duythanhhp
ĐẠI BÀNG
15 năm
FreeDOs có nghĩa là bạn sẽ có hề điều hành Dos free ;)) còn muốn Vista thì phải thêm tiền vào . Nhưng thường thì các hàng sẽ cài Win ( bản lậu ) cho bạn , mún Vista thì bảo nó cài Vista cho thui , Ultimated cũng được
Máy e cũng free DOS h ra cửa hàng cài c r a c k dùng được ko mấy bác
@Đươngxd94 Đc chứ, hỏi giá trc khi cài k lại bị chém
freedos tức là chưa có cài win nên ko có "win vista bản quyền sẵn" và ko " phục hồi được win bản quyền bằng chức năng ctrl + F11 " dc .
Free DOS thật ra là tên của 1 hệ điều hành thời chín mấy, bạn có thể tham khảo nhiều hơn vế nó tại đây.
Còn FreeDOS trên mấy cái máy laptop bán ra là Linux-based OS, chủ yếu thường là Ubuntu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019