xin giúp Iphone 3G không nâng được baseband 6.15.00

tanden
15/9/2011 0:38Phản hồi: 22
xin các pác giải quyết giúp em , em đã nâng BB các em 3G lên ngon lành ,sóng vù vù nhưng không hiểu với em này như thế nào nữa , em đã làm đúng từng bươc như bài của pác homlee http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/unlock-iphone-3g-3gs-lock-baseband-5-14-02-5-15-04-5-16-00-5-16-02-a-533916/ nhưng không hiểu sao đến đoạn load để nâng BB nó cứ đứng im như vậy , em làm đã nhiều lần , cũng chờ nhiều lần nhưng không sao load được , có nhiều ý kiến cũng cho là do sever lỗi , nhưng nếu như vậy thì có cách nào khách không mong các pác cho em ý kiến .
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đổi máy tính khác, có kết nối mạng rồi thử lại xem sao.
tanden
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn pác em cũng đã thử nhiều máy rồi vẫn báo như vậy ...mong cac pác thêm ý kiến ạ
tyla81
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị vậy, nó chạy hết, báo finish luôn nhưng iphone 3G ko khởi động lại, tắt máy khởi động lại thì vẫn BB cũ 5.15.04
cứ bình tĩnh, làm lại, có lần mình làm 2-3 lần mới ok
restore > JB cho có cydia > update baseband
Góp ý để xây dựng cho pic của bạn có hướng mở thôi nhé:
Bạn nói các máy 3g bạn đã làm đều ok phải không.?
Bạn cho cách bạn làm những máy đó thế nào, để ACE xem và giúp bạn , còn nếu bạn làm đúng cách thì không có gì đáng nói cả
tình hình là mình cũng bị như bác nói,chẵng hiểu làm sao😁
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
Khoan 1h đêm bạn làm nhé. 1 phát được luôn hehe
first_boy8
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng như bạn nè ! nhận cây 3g này ko biết bị ji ko ? làm hoài ko dc. chay fimway bb 6.15 luôn . nhưng khi mở máy lên lại là 5.15.04 không tài nào mở mạng đc. ai biết chỉ giáo với .huhu....
@first_boy8 buil = snowbeeze gắp 6.15 vô
up bản này
first_boy8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv bác nói rõ đi. làm hoài ko đc . bác ơi ! nâng bb ko dc . restore bảng unlock sẵng nhưng vẫn là bb 5.15.04 . chưa từng gặp con này lần nào . thank bác nhiều
first_boy8
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko tài nào đc, các bác cho em hỏi có khi nào 3g đắp chăn giống iphone 4 hay 4s ko ?
@first_boy8 3g vs 3gs h ko còn định nghĩa đắp chan bạn nhé chỉ có 4 vs 4s thui? 3g 3gs h unlock cỡ nào cũng đc hết chỉ có những máy lock mà newboot từ tuần 33 trở lên thì mới sợ khả năng no all khi up bb ipad mà thui còn dưới thì cứ vô tư đi
first_boy8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gunzz mình làm đủ mọi cách rồi ! ko tài nào nâng bb lên đc. retore bảng nhúng sẵng 6.15 vẫn ko đc. bác có cách nào k ? xin cảm ơn bác
@first_boy8 bạn xem lại iboot máy bạn là bao nhiêu còn tùy vào iboot nữa ko thì đổi sang máy mac hay máy tính khác làm?
@first_boy8 sài thử
Fuzzyband
cài = cydia
first_boy8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv cái đó 4.2.1 đâu xài đc bác . bác còn cách khác ko ? thank bác
làm đi làm lại nhiều lần nhưng đừng có nóng wá mà tháo cáp ngay lúc nó đang hoạt động nhé, lúc đó là gay đấy chẳng những ko hạ đc mà mất luôn wifi bluetooth :p méo mồm 😁
Tải redn0w 0.9.6rc12 về làm là ok ah ..
Tải bản redsn0w mới nhất về làm nhé bạn ( 0.9.15b3 )
Lúc nó đứng im thì bạn nên kiên nhẫn chờ 20 => 30 phút ( tùy theo tốc độ mạng nhà bạn )
Nếu vẫn ko dc bạn chạy lại fw và update bb ipad lại sẽ ok thôi !!!
Chúc bạn may mắn.
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Em cũng bị như vậy, ko tài nào lên đc 6.15.0. Mặc dù làm đúng như http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-ha-cap-bb-06-15-00-va-unlock-iphone-3g-3gs-lock-all-bb.533916/ dùng máy Mac với Redsn0w mới nhất 0.9.15b3. Ai có cách khắc phục xin chỉ giáo.
Cảm ơn.
memberock
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn e thì làm đi làm lại rất đúng mọi thứ mà k hạ bb xuống đc, xài ZP mà bb 6.15 đến chán
vip_47
TÍCH CỰC
11 năm
2 bác muốn lên hay xuống thì đưa iphone về fw 4.1. nếu muốn lên thì dùng redsnow 0.9.6rc16 để nâng. còn muốn xuống thì dùng 0.9.14b2.
muốn lên hay xuống thì cũng bắt buộc máy phải jb trước. nhớ là jb truóc rồi hãy nâng hay hạ. đừng làm chung 1 lúc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019