Xin giúp, iPhone 3G unlock không có sóng, không gọi được?

kevin98
1/1/2009 23:52Phản hồi: 23
Sau khi jailbreak va unlocked con ip 3g, con ip cua minh khong co song. Minh su dung mang Tmobile o US. co ai chi dan voi
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Unlock iPhone 3G ok, reboot bị mất sóng??

có bro nào bị tình trạng này không? và cách khắc phục??
ban phải tắt chế độ 3G đi rồi thử bỏ 1 sim khác vào xem sóng có lên hay ko nha!!!1
Help em với ! T-mobile không gọi được.

em làm theo những bước trên, nhận được sim Tmobile rồi. bạn em gọi cho em được , nhưng đến khi em gọi thì báo chỉ còn 1 cột sóng. Em đã thử vào setting - phone - show my id caller nhưng nó ko cho em turn on nó 😔 Có bác nào bít fix hok? chỉ em với ...
em cũng xài tmobile. nhận sim rồi..sóng đầy đủ..mà bị cái ko gọi cho bạn bè được 😔
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn làm lại! và kiểm tra sim thử xem! nhiều khi sim không gọi được! 😁
thử hết mọi cách rồi .. haiz..cái x-sim tháo ra tháo vô bây giờ nát bấy 😔( số đen ***. bây giờ chỉ để nghe thôi..ko gọi được
robby
CAO CẤP
15 năm
sao unlock rồi mà còn dùng Xsim? bạn đang lắp cả Xsim vào ha?
hok phải ý mình là gọi ko được nen remove yellow rồi..bây giờ gắn xsim vài xài lại 😔
robby
CAO CẤP
15 năm
sao lại thế nhỉ mọi người được cả rồi mà bác! có bác hướng dẫn vào on off cái ID call đi là ok mà! bác kiểm tra các bước mình làm đúng chưa? máy tính của bác có mạnh không?
holokids
TÍCH CỰC
15 năm
các bác bên US thêm cái này nữa nè:
  1. If you are in the U.S. and are trying this with T-Mobile, you must turn off the 3G switch in Settings. Also if you are good with the command line, you can make it much easier by adding the line <string>-q</string> right after the /usr/bin/yellowsn0w line in /System/Library/LaunchDaemons/org.iphone-dev.yellowsn0w.plist (that’s and advanced tip, hopefully someone will make a boosprefs type of tool for it)
Chúc vui.
y bác là em dùng winscp de thêm cái này <string>-q</string> vào phía sau /usr/bin/yellowsn0w line in /System/Library/LaunchDaemons/org.iphone-dev.yellowsn0w.plist ấy hả ???
KHông phải! Bạn dùng Winscp vào theo đường dẫn: /System/Library/LaunchDaemons/ và lấy cái file này org.iphone-dev.yellowsn0w.plist ra và sau đó thêm dòng lệnh <string>-q</string> vào sau dòng /usr/bin/yellowsn0w sau đó copy đè lại vào iphone rồi vào Bosspref mà chọn Power -> Reboot!
thử gòi, ko dc lun!:p mình cũng T-mobile nà
:|
hix..vậy thì bó tay rồi..chán ***..
holokids
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn làm lại từ đầu nhé. restore lại 2.2 rồi:
Ở đây chỉ xin đưa lên 2 file chính của quá trình unlock, các bác làm sao copy đúng vô thư mục, set đúng thuộc tính và khởi động lại chờ kết quả.

- Copy file org.iphone-dev.yellowsn0w. plist vào thư mục System\Library\ LaunchDaemons
- Copy file yellowsn0w vào thư mục usr\bin và set Permission cho file này là 0755
- Khởi động lại iPhone và chờ ..

Quá trình trên đây chỉ thay thế cho bác nào hiện đang khó khăn về wifi, không thể cài đặt từ Installer hay Cydia
(theo Bad - handheld)
lấy file về nhé:
http://www.mediafire.com/?sharekey=e3cc5902cff29bafd2db6fb9a8902bda
Chúc vui
haha!tôi đã unlock iphone 3G lock thành công rồi.thật tuyêt .
ngtrphuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy mình cũng bị lỗi tương tự máy của chủ topic này!
Từ sáng đến giờ loay hoay restore tùm lum, từ ỏigin FW đến custom FW nhưng kết quả là trên màn hình chẳng thấy 1 tí sóng nào cả!
Duy chỉ một điều là nó k0 xuất hiện No Service!
Buồn quá!
CÓ bác nào khắc phục được lỗi này xin chỉ giáo!
Thanks,
Đề nghị bác 8443809 Chồi
Qua http://blog.iphone-dev.org/ đọc kỹ và làm theo nhé ! Chắc English của bác đọc quá hiểu rồi chứ ?

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org

Và bác đọc kỹ và làm theo cách Unlock của bác NAMPC trên tinh tế !

Quá trình Unlock đói hỏi Reboot + Reinsert Sim ! Nên nếu các bác Unlock thì chịu khó try again hộ cái !
Bác ở USA mà dịch như thế thì cùi quá đi mất ....
mình đã thành công 5 cái ip rồi,kiên nhẫn nhé
Miìh cũng bị tình trạng unlock ok,reboot có sóng nhưng gọi là mất sóng,reboot ,apline on/off cả chục lần vẫn ko bắt được sóng.cuối cùng gỡ bỏ nó ra và cài lại,reboot lên sóng ok.....😁
chúc mừng bạn....có sóng vi vu...mà tin nhắn và cuộc gọi có bình thương ko bạn...của minh bị lổi ko vào đc rồi ..hic..hic
ngtrphuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con IP của mình bây giờ đã lên sóng phà phà rồi!
Chạy qua Thủ Đức, Gò Vấp, Bình Tân mà sóng vẫn tràn trề như ... nước vỡ bờ
He...he....
Và đây là 1 chút kinh nghiệm có được:
Nếu bác nào sau khi reboot máy mà không có 1 cột sóng nào (nhưng k0 xuất hiện No Service), hãy chọn 1 con SIM nào có sóng thiệt tốt (chưa dùng trên iPhone bao giờ, tốt nhất là SIM khuyến mãi loại mới và đã được kích hoạt!)
Nhét nó vào con IP yêu quí của mình, thể nào nó cũng lên đầy đủ 5 cột sóng
Bước tiếp theo là gỡ cái SIM đó ra và bỏ vào cái SIM mà mình cần!
Mọi chuyện chỉ có thế!

Chúc các Bác thành công - năm mới vui vẻ - phát tài!

Cheers,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019