Xin HD cài lại Stock rom 2.3.6 cho Samsung Galaxy Y S5360 (gấp lắm rồi

boymatnet
7/3/2012 4:3Phản hồi: 15
😢 Xin chào mọi người, tình hình là tôi mới kiếm được 1 con Samsung Galaxy Y S5360, mà tiền sử trước nay không biết gì về Android cả, mấy hôm trước nghịch up lên đươc rom MySs V3.4 final bằng CWM. Giờ muốn chuyển lại về Stock rom 2.3.6 của samsung mà không biết làm sao cả. Ai biết cách làm ơn hướng dẫn mình và cho luôn bộ rom với. Mình đã thử cài lại bằng odin3 nhưng khi bấm Volume Down + Home + Power, bạn giữ trong vài giây máy sẽ đưa vào 1 bảng. Bạn ấn Volume Up máy không vào được chế độ Download mode. Máy báo lỗi gì đó nhưng không đọc kịp và khởi động lại. Mình thử Hand reset (bằng lệnh *2xxx*xxxx#) và factory reset nhưng không trở về bản rom gốc được, vậy ai giải thích giùm mình Hand reset và factory reset có tác dụng gì với. Thank all
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hand reset là khởi động lạ bằng tay (tất nhiên là bằng tay chứ chẳng nhẽ lại bằng chân?), Factory reset là trở lại nguyên bản như lúc mới mua, nghĩa là chỉ còn các ứng dụng gốc của máy, còn các phần mềm mình cài thêm và danh bạ, tin nhắn, email... sẽ mất hết. Do đó trước khi làm cái này nên lưu lại mọi thứ mình cần thiết. Còn cách cài lại rom gốc cũng đơn giản không kém. Để tiện theo dõi và làm, bạn xem ở đây nhé. http://www.droidviet.com/forum/nang-cap-firmware-moi/10185-cach-cai-rom-goc-va-rom-cook-myss-cho-galaxy-y.html
Cám ơn bạn trả lời mình, nhưng mình không cài lại stock rom được vì:
1. Bản rom mình down về (S5360DXLB1.1pack.Mysamsung.vn) chỉ có 1 file duy nhất (S5360DXLB1_S5360XSELB1_S5360DXLB1_HOME.tar.md5). Cho mình hỏi luôn đây là bản rom gì....
2. Khi mình bấm Volume Down + Home + Power thì máy báo lỗi (không vào download mode được).
3. Khi cố tình kết nối với PC thì Odin hiện lên 2 cổng Com màu vàng (2 chứ không phải chỉ 1 cổng như hướng dẫn).
Ai đã gặp sự cố này chưa....? Nếu gặp rồi thì chỉ mình cách sử lý với. Thank.
Bác này up theo cách này nhé
Download bản 2.3.6 cần cài.theo mình bác nên chọn bản LA1.sau đó down clockwodwod.
2 file trên ko cần giải nén giữ nguyên file zip.copy vào thẻ.
Sau đó tắt nguồn.vào chế độ recover.chọn CMW.tiếp tục wipe data.tiếp theo vào phần install zip from sd card.chọn bản rom cần cài.sau khi cài xong back trở lại.chọn wipe cache.hoàn tất reboot lại
Thank ban đã nhiệt tình giúp đỡ mình. Mình sẽ làm theo cách của bạn. Ban cho mình hỏi thêm: tổ hợp phím Volume Down + Home + Power có đúng không.
Vì để vào chế độ recover mình phải bấm Volume Up + Home + Power.
bạn dùng tổ hợp Home+Power+Volume Down.sau khi đã tắt nguồn.giữ đến khi chư samsung galaxy hiện ra là đc.

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@anhs2yen bạn ơi cho mìh hỏi là tai LA1 ở đâu vậy?
@chojka bạn xem ở đây xem http://samsung-updates.com/device/?id=GT-S5360
Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Tuy nhiên mình phát hiện ra mấy điều sau:
1. CWM chỉ đọc đươc *.Zip, không đọc được *.Rar.
2. Uprom = Odin, sau khi tắt nguồn, giữ tổ hợp Home+Power+Volume Down đến khi màn hình hiện ra 1 thông báo phải bấm ngay Volume Up (thông báo chỉ hiện khoảng 3s, nếu mình không kịp bấm Volume Up máy sẽ khởi động lại). Mình đã up lại được stock rom = odin, update lên LA1 bằng Kies. Mình thấy bản LA1 chạy tốt nhất, không nhanh hao pin, sóng sánh ổn, vào wifi hoặc 3G cũng nhanh hơn.

Cuối cùng, mình còn 1 vấn đề cần mọi người giúp đỡ: Sau khi cài lại Stock rom LA1, mình đã root máy nhưng mình không xóa được mấy cái app của zing. khi chọn delete nó báo mấy file đó có đặt thuộc tính Readonly. Các bạn chỉ mình cách xóa các app này được không....? Theo mình thì mấy app này không chiếm ram, chỉ chiếm ít bộ nhớ trong, nhưng mình vẫn muốn xóa để học thêm về android thôi. Cám ơn các bạn đã quan tâm đến topic này.

---------- Post added at 08:31 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

Híc quên mất 1 điều quan trọng của bản LA1 hoặc của mấy bản stock rom là không hay quét thẻ nhớ (Scan SD) như mấy bản MySS rom. Mình cũng chưa cài thử những bản cook rom khác vì không có nhiều time để nghịch.
Vì mình thấy rom MySs chỉ có đuôi zip.nếu là đuôi zip bạn nên cài qua cmw.
Lưu ý bạn down rom có đuôi zip thì đừng giải nén.cứ copy luôn vào sd.
Vào recover bạn xem lại cách mình bảo.tắt nguồn sau đó giữ tổ hợp 3 phím trên.đến khi màn hình sáng lên thì bỏ ra.
Bạn xem hướng dẫn chi tiết ( Có video minh họa ) tại đây nhé http://www.ictgroup.vn/Tintuc8/s_127/cai_laisamsung_galaxy_y_s5360_android_2_3_6_ban_goc_tieng_viet.htm
cái n
ay có tác dụng không lần trước em thử no ghi là thất bại
sao mình chạy odin nó không hiên lên cổng com màu vàng nhỉ
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào cho e xin link la1 2.3.6 gốc đi cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM