Xin hỏi về N900

nhokbabypro
23/12/2010 16:26Phản hồi: 11
Chào các anh em trong box MEEGO MAEMO. Em dùng con i900 từ 2008 đến h nên muốn đổi máy khác , Thấy con droid2 global cũng hay , giá tốt, nhưng sóng sánh hơi kém. Em lập theard này có vài câu hỏi mong a e đã sử dụng trả lời giúp. Em chỉ nghe, gọi, nhắn tin, web, nghe nhạc nên e muốn hỏi :
1. Chất lượng nghe gọi. Có gì khó chịu khi nghe gọi không ?
2. Nhắn tin : Bàn phím ảo có kiểu 1/2 qverty không? Vì em dùng trên i900 có cái này nhắn cũng tiện. Với lại N900 có soft nào để quản lý tin nhắn dạng bảng chat không?
3. Tốc độ lướt web , phông chữ rõ ràng không ? Nhược điểm của N900khi lướt web.
4.Chất lượng âm thanh.
5. Em đọc qua cũng thấy N900 có khá nhiều lỗi nên muốn hỏi có lỗi nào chưa khắc phục được không ?
6. Cái khó chịu nhất khi mọi người sử dụng N900 là gì ?( Mong các bác đã sử dụng trả lời giúp)
7. Ai mới mua xin cho em cái giá tham khảo và địa chỉ.

Em xin cảm ơn vì mọi người đã đọc và trả lời.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Chất lượng nghe gọi của NOKIA thì bác còn phải hỏi à....?
2. Bàn phím ảo qwerty của N900 rất to nên bấm rất thoải mái cộng với màn hình khá là nhạy nên soạn thảo nhanh. Em cá là bác sẽ thích hơn i900, mà N900 còn có bàn phím cuwngf qwerty nữa mà
Mặc định phần mess của N900 là dạng bảng chat rồi bác à
3. Lướt web là nhược điểm lớn nhất của N900 và em nó là Tablet nên tốc ttoocj lướt web rất nhanh với cả 3G hay wifi vì thế rất đốt $$$, nữa là em nó có thể xem được flash nên lúc nào bác cũng chỉ dán mắt vào màn hình N900 mà quên cả rằng máy tính nhà mình cũng có nối mạng. Về font chữ thì khỏi lo vói cái màng hình độ phân giải cao (800x480) nhét trong cái màn hình loại nhỏ (3,5" so vói N1 và HD2 là nhỏ) nên rất sắc nét
4.Chất lượng âm thanh thì chấp nhận được vói 2 cái loa nghe cũng không to lắm. Nhưng nếu chịu đầu tư cái phone xịn thì rất là okie. Xem film tha hồ sướng
5. Lỗi mà bác đọc được là lỗi do quá trình vọc vạch, chỉ cần biết mình đang làm gì là có thể tránh và nếu chẳng may lỗi với các lỗi đấy thì có thể flash lại 1 cách dễ dàng.
Còn nếu là lỗi nghiêm trọng thì cái này thường có ngay từ lúc máy xuất xưởng vid thế nên test máy kĩ trước kho rước về. Khuyến cáo nên mua hàng công ty
6.Khó chịu nhất là pin vì pin N900 yếu. Bác đầu tư thì ra nước ngoài mua cục dung lượng cao về dùng cho thích. Nếu không thì có thể dùng các biện pháp để tăng thời gian sử dụng
7. Giá 1 em N900 2hand 99% là khoảng 6m, xách tay 100% thì bác lên dienthoaididong.vn xem, hàng chính hãng thì bác lên TGDD xem
Hết ....! Hi vọng bác sẽ tham gia gia đình MAEMO
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn anh về câu trả lời rất chi tiết.
Em muốn hỏi thêm về cái màn hình của N900. E đọc thấy nói có loại 1 loại 2 gì đó.Lỗi này do khi sản xuất phải không ?

Mặc dù có bài hỏi về test N900 nhưng e vẫn muốn hỏi Khi mua máy cần Chú ý những điểm nào ?

Những cái mà hay gây khó chịu trong khi sử dụng ấy.

Bên Nhật Cường bán 1 máy 5,5m ( http://dienthoaididong.com.vn/nokia/nokia-n900-cu-c138d5854t4.html)

Nên mua ở đây hay mở theard mua máy cũ còn bảo hành trên tinhte, Máy xách tay Brand new được không ?
nhật cường thì bác cứ yên tâm. không phải lo đâu. em cũng mua máy ở đấy. nhưng mà hết hàng mà bác. thôi bác mua hàng của mấy bác rao bán trong diễn đàn ý. chọn hàng công ty ý. còn bảo hành càng lâu càng tốt. và lưu ý alf máy chưa được mở nha
về vụ màn hình loại 1 hay loại 2 thì bác test biết ngay mà. loại 1 thì chuẩn, loại 2 thì có thể là 1 điểm chết hay 2 điểm chết gì đấy, có thể có 1 vết tròn có độ sáng khác các vùng khác trên màn hình (do hàng 2hand, chủ trước ấn mạnh tay vào màn hình quá làm chết độ nhạy sáng)
test màn hình thì bác tham khảo các bài viết trong box
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em có ông anh bên nhật nên định gửi mua bên đó về. Máy nhật với vn có khác gì nhau không ?
Máy mua ở VN thì có bảo hành (nếu hàn cty) máy Nhật thì tất nhiên là k có bảo hành. Còn về chất lượng thì em thấy máy của Chây Á và Châu Mỹ đều made in Korea
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em hỏi câu này vì khi em xách con i900 từ bên nga về với máy bạn nó mua ở tgdd thì máy em dùng bền và tốt hơn. Nếu e đi dán lại máy , ai không coi các nút chụp ảnh với phím âm lượng đã trầy thì nhìn qua giống mới lắm.
iso Việt Nam yêu cầu thấp hơn các nước khác bác à 😆
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại thay giao diện mới rồi. Không thấy cái nút thanks đâu cả.
màn hình loại 1 loại 2 chỉ khác nhau ở 1 điểm chết trên màn hình, chẳng ảnh hưỡng gì đâu bạn àh. chỉ có điều nếu ai dính phải điểm chết này thì nhìn ngứa mắt thôi 😃
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm e đi coi máy trong FPT shop thấy nhân viên bán hàng nó bóc miếng che màn hình màu đen mờ cho mình nghịch xong rồi nó dán lại tiếp. Với không thấy cái cục sạc màu trắng như trong quảng cáo máy chính hãng đâu cả. Mọi người mua có cục sạc màu trắng không ?
xi_chum
ĐẠI BÀNG
13 năm
cục sạc đó 1số chỗ ng ta giấu đi để bán l̉e giá cũng hơn 1tr
nếu quan tâm mua máy cũ bạn qua đây nhé́
http://www.tinhte.vn/dien-thoai-pda-144/tren-tay-n900-cain-bain-hot-coi-ainh-557385/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019