Xin hỏi về tốc độ sạc của Pencil 2 và cách sử dụng

DNTG
20/12/2019 8:3Phản hồi: 14
Xin hỏi về tốc độ sạc của Pencil 2 và cách sử dụng
Chào mọi người, em có một vài thắc mắc ạ:
Em vừa tậu Pencil 2, em muốn hỏi một chút ạ:
- Apple pencil 2 khi vừa để vào ipad thì widget pin hiện 0%, nhưng nó sạc nhanh khủng khiếp, mới có 1 -2 phút mà đầy 100% rồi (vẫn có tia chớp sạc chứ không mất đi khi đạt 100% cho tới cỡ 1 tiếng vẫn còn). Như vậy thì có bình thường không ạ?
Apple pencil 2 của mọi người thì sạc bao lâu đầy và sử dụng bao lâu thì hết pin ạ?
- Em muốn hỏi khi trình chiếu Keynote thì nó có mục setting cho pencil là chọn và cuộn chang chiếu, nhưng sao khi vô trình chiếu em làm kiểu gì nó cũng không chuyển trang, phải dùng tay bấm vô màn hình mới chuyển trang. Có cách nào khi trình chiếu chỉ cần chạm hai lần hay gì đó mà slide tự chuyển không ạ?
- Em định mua bao silicon cho cái pencil 2, có hai loại hiện nay là full và có khoét lỗ, loại full có thể dùng tính năng chạm hai lần vào thân bút được không ạ?
Nhờ làm phiền các anh chị đã dùng qua có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ, em cảm ơn./
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Bác sạc kiểu gì mà 1-2ph đầy từ 0-100%??? Còn case silicone thì tuỳ loại. Loại mình mua full k chạm 2 lần được...nên lại vứt đi. Thời gian dùng thì mình ít để ý do nó trâu quá. Viết lách ghi chú chán ra r pin vẫn còn tràn trề.
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DrTMA92 Thì lúc mình mới khui Pencil ra, để lên ipad (lúc đó cũng đang cắm sạc ipad) thì bên widget pin báo là Pencil có mức pin 0%, cái mình để ý nó nhảy mức pin theo từng giây, chút xíu là đầy 100% rồi, nhưng tới khi đầy 100% mình vẫn để đó thì nó vẫn hiện dấu stick tía chớp đang sạc chứ không mất đi. Vì nó nhanh quá nên mới lo, moiwis hỏi mọi người coi sạc bình thường mọi người sạc bao lâu ạ?
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
@DNTG Mình k để ý. Nhưng cũng phải hơn 30ph chứ k có chuyện nhảy từng giây thế. Chắc mới dùng lần đầu nên nó thế. Bác thử dùng xem đc lâu k r sạc lại 1 lần nữa xem.
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DrTMA92 Đang suy nghĩ không biết có phải lần đầu nên em mới bị vậy không, hix, để dùng tới hết rồi sạc lại xem sao.
Không để ý nhưng tốc độ sạc pencil 2 rất nhanh.
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xmatphon Lần tới bác xem giúp em với hix
@DNTG Test rồi. Pencil còn 7%, ipad 34 % pin. Khi pen 100%, mất 32 phút, pin iPad mất 6% vửa test vửa xem báo, vài clip nhẹ. Như vậy là nhanh ít hao pin iPad. Đã dùng pencil gần 1 tiếng nhưng không để ý mức pin còn lại.
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xmatphon trởi vậy sao cái cuả mình lên nhanh vậy, hix, ttêu ời 😔
Thế nào rồi thím. Cái bút của em cũng tương tự vậy, không xài cũng tụt pin. Sạc có tý full rồi. Không biết lỗi gì không
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@12abc1 Đã xài được hơn 8 tháng, và mới gửi bảo hành hồi sáng vì sạc vô mà viết không được
dotrang2801
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DNTG Mình cũng mới tậu con pencil 2 này, xài thử tí đã thấy tụt quá chời pin, cho mình hỏi b gửi bảo hàng như nào ạ? Có cần hoá đơn, hay mất tiền gì ko ạ
Hic cây pen của e cũng thế. Xài đc tầm 6 tháng. Tối để trong ipad vẫn hiện sạc 100%, tới sáng hsau tự ngắt sạc và tự tụt pin xuống còn có vài %, em để vào sạc lại thì lên pin rất nhanh. Bác đã đem gửi bảo hành pen gì chưa ạ, bút sửa xong có oke lại k ạ để e đi sửa lun 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019