Xin hướng dẫn cách sử dụng WINSCP

mobisnake
25/2/2009 15:10Phản hồi: 14
Em nghe nói dùng WINSCP để thao tác với iPhone gì đó. Tình hình là em mới cài WINSCP 4.1.8 nhưng không biết sử dụng ra sao? Xin các cao thủ ra tay giúp đỡ. Chân thành biết ơn.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sủ dụng winscp

chả cần cao thủ đâu ! 1 là cài winscp vào máy, 2 là kết nối Iphone wifi , nhớ đừng cho nó ngủ khi kết nối ( vào setting mà đặt never lock ), 3 bật winscp lên địa chỉ kết nối là 192.168..... hay 10.2..... đó là cái IP của iPhone khi kết nối wifi ( xem trên IP xem nó là bao nhiêu mà gõ vào )
use name là root
pass là alpine , cổng 22 để nguyên
có thế thôi ! bấm yes 1 phát lúc đầu hỏi update là xong mà ! bên trái là PC còn bên phải là iPhone chỉ dẫn trên đó dùng như total comander nên cũng dẫ nhìn mà ! vướng đâu hỏi tiếp
@newsoldier thế còn phần file protocol thì sao bạn?
bạn ơi cho mình linkdowd được không mấy hôm lên diễn đàn down rồi nhưng link toàn die mình đang ở trung quốc không biết có bị chặn IP không nữa.thank bác nhiều.
link down gì thế vậy ???? còn nếu link down winscp thì search trên google thì có mà cả đống để bạn load về . Yên tâm không có ai chặn Ip của bạn đâu mà lo .
trtminh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xem thread này nhé, khỏi cần wifi luôn ;)
cám ơn bác chỉ giáo em đang down.
ủa bác nào send cái key free với em tim không có cái nào.nếu có hướng dẫn bằng tiếng việt tốt quá.cám ơn cả nhà😁
davidd
TÍCH CỰC
15 năm
bạn bấm "tìm" trong forum sẽ ra cả đống link cho tải về winscp mà, chỉ có việc khuyến cáo là đừng move gì từ iphone ra mà không nhớ nha, con iphone mà ăn táo lúc đó càng mệt !!!
một kinh nghiệm đáng nhớ.cám ơn bác.nghịch nghịch ip ăn táo là quả đắng.
cho e hỏi ké với 😃
tình hình là đg mún chơi Chuzzle và tập tành WinSCP
đã làm hết như kác bước trên, copy file chuzzle vào /application rùi và ko thấy game trong ip, giờ thì làm j tiếp nhỉ
bạn nên tải winscp_no wifi mà dùng kết nối qua dây cáp cho tiện,còn sau khi chép ứng dụng vào application bạn kick chuột phải chọn properties set 0755 cho thứ mục đó rồi vào cydia cài 1 ứng dụng bất kỳ thì em nó sẽ hiện ra màn hình chính thôi
dung winscp la phai Jailbreak ha? moi nguoi
Vậy Pass bắt buộc phải là alpine hả bạn
@Né Q Giờ dùng iFunbox hay iTools bạn nhé - cho tiện 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019