Xin hướng dẫn root SkyPhone HD9500

Nhok9xls
7/5/2013 1:49Phản hồi: 540
540 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là Rom Mod cho Skyphone HD9500, em đã và đang test, mấy anh em test xong rồi cho em ý kiến nha. Mod Galaxy S4 GT-I9505. Em Antutu Benchmark đạt 12984 điểm, Quadrant Pro đạt 4105 điểm
Cái này Installs From SD card nha anh em
@hades999 bạn có thể up ảnh lên được không ạ .cảm ơn
àh em quên nữa, dành cho Sky HD9500 Ram 1Gb nha, còn 2Gb thì em sẽ kiếm phục vụ cái bác sau. Root và có SuperSU sẵn luôn rồi. Chỉ việc cài đặt, sau đó chỉnh lại và remove apps không cần thiết là OK !!!!
Cài qua CWM hả bác..! Điểm Antutu bản gốc của em nó là 13,2k hihi
Thi ban cu thu nghiem xem nhu the nao. minh dg xai thay pin cung trau bo lam 😁

Sent from my i9505 using Tinhte.vn
Antutu thi minh cung khong quan tam cho lam. Quan trong la xai 3G good. pin lau. song khoe nhu trau ;). Minh dg test chua thay loi gi. Theo cam nhan cua minh thi Sky HD9500 ma xai Rom nay thi tuong doi on. Toc do 3G muot hon nhiu so voi HKPhone HD4

Sent from my i9505 using Tinhte.vn
@hades999 chưa có lỗi hả , bác xem lại đi ,nhưng ứng dụng nào mà cài sang SD đều không thể để ngoài màng hình chính đc nếu sau khi khời động lại.
Vs lại bác có rom mod giống s4 hơn k,vd như hiệu ứng ánh sáng mặt trời đặc biệt của s4 ý, ghi chú ngoài màng hình khóa giống s4 luôn ý ....
nếu có bác có thể chia sẻ không .Cảm ơn ạ !!
nkoxnezo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi bản 2gb vs 1gb có khác nhau nhiều k ạ.camera chước và sau thế nào.game nào cũng chiến tốt cả chứ ạ.chưa roót thì có bị lỗi phần mềm gì k ạ.phần cứng vs 4com mtk chạy thế nào ạ.có hay bị nóng máy zồi đơ k ạ.mua máy ở skyphone.vn ạ.phụ kiện có những zì ạ.màn hình có hay bị loạn
Hay mờ đi sau 1time zùng k ạ.trả lời zùm em nhé các bác

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng hot, Rom gốc JB 4.2.1 nguyên bản độc quyền của SkyPhone đã rò rỉ ra ngoài, vừa moi được hôm nay ném lên cho các bác, và đây là hình ảnh ReView của mình:

Sau khi xem qua hình ảnh này chắc hẳn một số bạn thắc mắc là sao nhìn giao diện khác thế, giống ÍC 4.0.4 Ice Cream Swith thế ? Các bạn yên tâm, mình đã test trên 3 máy SKy Phone, 1 máy bản 1GB và 2 máy bản 2GB, chạy mượt, còn cái giao diện là do ngứa mắt cái giao diện cũ nên chỉ thay đổi giao diện thui, còn vẫn là nền của JB 4.2.1 nguyên bản nhé, download về cảm nhận nào.

DOWNLOAD: https://mega.co.nz/#!l04yHQDY!PmoGCXfJUX-wn9tpn3zz83FN85JHSHYpihR139vDEyQ

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhok9xls tks bác, em đang dùng rất mượt và pin cũng trâu hơn trc 😁 có điều cài game data sao nó k đk vậy bác
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Game dât của game nào thế ??? nói rõ chút được không ?
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhok9xls mấy cái có data bỏ bên thẻ nhớ đều k ăn đk. h em đang cái asphalt 7 mãi mà k nhập đk cái data vô, trong khi trc đó thì làm bình thường (cứ như hướng dẫn bên appstore mỗi khi tải đấy ạh
@Nhok9xls bản này up bằng flash tool hay up bằng gì vậy bạn? mình down về nhưng không biết up; giúp mình với , xin cảm ơn bạn. Bạn gì có nói rằng up bản này klhông cài được data games! sao vậy? có bản fix lỗi chưa?
cho hoi la ram 2gb co nhan khong
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hades999 1GB hay 2GB nhan het nhe ban.
Dung bang phuong phap nao day bac
bị lỗi nút "back" 😔 và menu:(
DOWNLOAD: https://mega.co.nz/#!l04yHQDY!PmoGCXfJUX-wn9tpn3zz83FN85JHSHYpihR139vDEyQ
không bie61ca1ch nào về rom gốc sky 9500 2g;)
Sau khi xem qua hình ảnh này chắc hẳn một số bạn thắc mắc là sao nhìn giao diện khác thế, giống ÍC 4.0.4 Ice Cream Swith thế ? Các bạn yên tâm, mình đã test trên 3 máy SKy Phone, 1 máy bản 1GB và 2 máy bản 2GB, chạy mượt, còn cái giao diện là do ngứa mắt cái giao diện cũ nên chỉ thay đổi giao diện thui, còn vẫn là nền của JB 4.2.1 nguyên bản nhé, download về cảm nhận nào.

Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai giúp mình với nhỉ, chả hiểu sao cắm vào nó không hiện lên yêu cầu cài Driver nhưng để 2 tiếng rồi chả thấy có gì thay đổi cả @@, mình dùng Windows 7 Ulimate x64 bit
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhok9xls cài lại win :rolleyes:
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rionguyen93 THôi xài Vitual chạy Xp ảo cho nó chuẩn 😁 Win xp cho nó đỡ kén thuốc ^^
Mình đã text cả 2 :wifi.3g đều tương đương nhau....còn cái rom bạn úp lên ý,wifi 3g nó tốt hơn k.... nó giống cái s4 nhỉ .... mình cài bản rom của bạn xem sao.tks đã send !

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Bản room của Nhok9xls úp qua recover hả bạn? Sao mình xóa trong system đến lúc restor lại vẫn bị lỗi là sao nhỉ?
@MrHoàng1983 up qua fashtool nhé bạn
Mà bác nào biết đổi cái LOGO SKYPHONE lúc khởi động không,ai biết chỉ giùm cái !!!
Cảm ơn trc ạ !
Nút back bị lỗi rồi bác ơi ,bác up flashtool phiên bản bao nhiêu thế,hay là link bị lỗi ??
Nút "back"(trái) chính là nút "option"(phải) ,còn nút "back"(trái) thì k sử dụng đc.

Khi xóa 1 ứng dụng nào đó phải vào phần thônh tin ứng dụng ms xóa đc ~~
@shadow007 Bản này nè. Ai có share cho mình
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 Mình đang xài bản đó mà, link donload bình thường, có nút back và up bằng flash Tool mà
@Nhok9xls Mình dơn có đc đâu, toàn báo lỗi. Bạn úp lên gmail và cho mình link đc ko
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 Hì hì, căn bản cứ tổng hợp vào đây cho topic nó phong phú để ace đỡ mắc công tìm mà.
Sau vụ up nhầm phiên bản rom nên từ giờ máy mình cứ cài lại rom là mất ime nên lại phải copy lại, nản
úp qua FLTool mình sợ rồi. Lần trc úp bị mất imei mang bảo hành hơn 10 ngày rồi còn chưa lấy máy về đc híc híc
@MrHoàng1983 bạn up sao ý chứ ,bạn xài win nào ,phải sử dụng flashtool đúng phiên bản phù hợp vs os ms đc
@di_ti_en Thì mình úp bằng bản mà mấy bạn đưa trên này nè. Cũng chẳng biết sao nữa. Vào tìm thì thấy mọi người nói là úp bằng FLTool có xác suất mất imei

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019