Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phần mềm thay thế nút home cho iphone 4

cuongna_8x
30/11/2011 2:45Phản hồi: 36
Chào các bác,e mới dùng iphone nên chưa biết rõ lắm!
Có ai biết phần mềm dùng để thay thế nút home cho iphone 4 ko?
Máy e phiên bản 5.0, Vi c.trình Modem 04.11.08(e gà lắm nên ko hiểu rõ mấy cái này)
Bác nào biết thì chỉ em với
E cũng đã tìm trên Google rồi nhưng đọc e ko hiểu gì cả,với lại ko có link down load
Ai biết giúp e với nhé
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Có sẵn trong máy bác rồi đó, ios5 có nút home ảo. b vào cài đặt, cài đặt chung, trợ năng, assistiveTouch, on cái assistiveTouch lên thì nút home ảo sẽ hiện.
tuy cái này ko ưng ý lắm nhưng cũng cảm ơn bác nhé
Máy pác phải JB thì mới làm đc điều đó, tham khảo tại đây http://www.tinhte.vn/f163/jb-tethered-ios-5-0-1-untethered-ipad2-ip4-4-3-3-3gs-old-29-11-a-663225/ , còn các app thay thế thì nhiều như activitor, iquickdo, vv ........
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
K cần jb với yêu cầu thay thế nút home trên ios5 đâu bạn. Nút home ảo quá tuyệt vời rồi
kakaka tks bac nhieu, em tim cach cai nut home ao bua gio.
Vào Setting --> General --> Accessibility --> Assistive Touch và chuyển sang chế độ ON
Ý kiến đúng ! Nhưng cái này ko lạ và đẹp lắm ! Bác xài activator di
@jojino thanks nhé!
còn quickdo thì mình ko biết vì vẫn chưa xài đc..bị lỗi nó cứ kêu nhập code mãi ko biết có ai bị vậy ko
brightheart
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn gỡ ra, khởi động lại máy, cài lại quickdo bản mới nhất 3.5.1, sau đó tắt wifi 3G đi, và nhập code active vào! khi dùng wifi 3G thì đừng vào app Quickdo, nếu ko sẽ bị bắt nhập key active lại đó!
3.5.1 ở trong cydia luôn hả bạn ? Sao mình thấy chỉ có 3.6 và của ios3x thui mà ?
brightheart
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn add source iphone.gsm.vn vào và search sẽ có bản 3.5.1 mới nhất dùng cho iOS 4 và 5! bạn cài và dùng thử nhé, mình thấy nó rất hay đó!
Dùng activator đi bạn...

Sent from my iPhone 4 using Tinh tế
Bạn hướng dẩn cách dùng phím home băng activator cụ thể đc ko?
Cài activator xong thì làm gì nữa?
Thank b nhiu!
B hướng dẫn cụ thể cái activator đc ko?
Cài activator xong rùi làm gì để có nút home ảo?
Thank b....
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn search google với từ khoá "activator tinhte.vn" đi, đầy rẫy
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy bác máy world thì bác lên luôn 5.0.1, download firmware về, mở iTunes, ấn Shift + Restore xong chọn firmware 5.0.1 vừa download xong, ngồi chờ, rồi mở Redsn0w lên ( bản 0.9.10b5 ) rồi ấn jailbreak, xong làm theo hướng dẫn cho vào DFU xong rùi chờ chạy mấy cái rùi ấn chọn install cydia thôi, ngồi chờ, vậy là đã hoàn tất rồi. Rồi lên cydia add soures: cydia.vn rồi install activator, sb setting là xong ( mấy app thay thế nút home )
Link http://www.tinhte.vn/f163/huong-dan-dung-redsn0w-0-9-10b5-tao-ban-custom-5-x-989913/ ()Redsnow 0.9.10b5 )
download: http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/ (firmware )

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de

Chúc bác thành công
mrtuanvf
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm làm gì, phần cứng cho nhanh bạn à 😁 thay nút home hoặc sửa, phím sẽ hơi tụt 1 tý nhưng vẫn bấm ngon, dùng máy có cái nút home nó mới trọn vẹn, không thì nsx đã không làm nút home rồi
Mọi ng thích ... tiết kiệm, ko thích động chạm sửa máy ý mà 😃
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng 4S giờ mới biết cái này 😃!thế còn lúc khoá máy rồi muốn vào máy thì phải ấn vào nút home e nó chứ ạ 😁?
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Kiểu gì thì kiểu muốn mở máy là phải ấn nút. Có cách lắc nhưng lắc không ăn thua cho lắm
Lấy số khác nhá vào cái iPhone là ko ấn nút :p
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG đi cầm cái cáp, xạc cg k cần mở máy bằng ấn nút
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Máy ko jailbreak: Xài Assistive Touch

Máy đã jailbreak:
- Xài Quickdo
- Xài Activator