Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin review về công nghệ bọc răng sứ Porcelain Nano 5S?

thuankhiet555
18/12/2017 2:13Phản hồi: 49
Răng e bị xỉn màu do nhiễm tetracycline, e cũng đã dùng nhiều biện pháp để khắc phục nhưng không có mang lại hiệu quả. Hôm trước có đi khám răng ở nha khoa JW Hàn Quốc, thì được nha sĩ ở đây có khuyên là nên bọc răng sứ thẩm mỹ để cải thiện được hiệu quả. E có tham khảo ý kiến của bạn bè thì có nhiều ý kiến trái chiều về vấn đề bọc răng sứ này quá! Nên muốn lên đây hỏi trực tiếp coi có bác nào đã xài công nghệ bọc răng sứ Porcelain Nano 5S này rùi, thấy chất lượng cụ thể ra sao, thì review cho e.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoaho1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như răng bị xỉn màu thì bây giờ có thể tẩy trắng răng được mà. Sao bác không tẩy trắng, chứ e thấy bọc sứ tốn kém phết đấy.
quyenbabie
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoaho1986 Bây giờ mọi người bọc răng sứ nhiều mà bác, răng trắng đều tăm tắp như vậy ai mà chẳng thích, tội gì phải tẩy trắng răng 😁 :D :D
Mà chắc răng bác chủ top tẩy trắng cũng chẳng ăn thua nên mới phải tính đến biện pháp bọc răng sứ.
Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bây giờ trên thị trường có nhiều công nghệ bọc răng sứ.
Nếu như bác thớt có nhu cầu bọc răng sứ thì e khuyên là bác nên lựa chọn công nghệ nào mà ít động đến răng nguyên bản nhất nhé!
Như vậy thì sẽ không ảnh hưởng đến chức năng của răng.
nadbestvn
TÍCH CỰC
6 năm
Nha khoa JW Hàn Quốc này nổi tiếng mà bác! Ở đâu bác sĩ nhiệt tình, mà công nghệ làm răng cũng hiện đại, tiên tiến! 🆒🆒🆒🆒
E thì không có bọc răng sứ, nhưng đợt vừa rùi thì có vô đây để nhổ "răng khôn mà mọc rất ngu" 😁
@nadbestvn Công nghệ bọc răng sứ Porcelain Nano 5S là công nghệ độc quyền của JW Hàn Quốc này đó ạ! E răng cửa chẳng ra sao, dành dụm mãi mới quyết định thay đổi được cái mặt tiền :p:p:p:p:p:p
@tuananhgt1987 Bác xài công nghệ bọc răng sứ này của JW rùi thì bác đánh giá chất lượng ra sao?
Có được đúng như họ giới thiệu không?
Răng nguyên bản của bác thì như thế nào?
nadbestvn
TÍCH CỰC
6 năm
@thuankhiet555 Bọc răng sứ này thì đúng là phải tìm hiểu kĩ hơn so với việc nhổ răng khôn của e nhỉ? Vì thay đổi hoàn toàn một bộ nhá mà. E chỉ biết chia sẻ như vậy cho bác yên tâm thôi, chúc bác làm lại răng đẹp lung linh nha.
tach123
ĐẠI BÀNG
6 năm
E cũng đang tánh đi bọc răng sứ đây, mà cứ sợ đau nên rành lăn tăn 😃 Thanh niên gần 30t, mà mỏng manh yếu ớt quá bác ạ! 😁
homnay22221
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ví dụ như răng bác mà bị xỉn màu do hút thuốc thì may ra còn cải thiện được, chứ đã do ngày trước uống kháng sinh nhiều thì chỉ có bọc răng sứ thôi nhé! o_Oo_Oo_Oo_Oo_O
@thuankhiet555 Bác đã tham khảo qua thông tin chi tiết về công nghệ bọc răng sứ này ở đây chưa?
http://nhakhoahanquoc.com.vn/phu-su-cao-cap-porcelain-nano-5s
Ở đây họ nói ntn thì họ làm đúng theo nhv vậy mà? 😁
@tuananhgt1987 Đọc thì e đọc rồi, cũng đã nghe nha sĩ của nha khoa JW hàn quốc tư vấn rùi, nhưng quan trọng là e muốn tham khảo coi các bác đã xài dịch vụ này thì thấy dịch vụ cụ thể ra sao? 😕
@thuankhiet555 Đại loại là sau khi bọc răng sứ ở nha khoa JW Hàn Quốc này, thì em nhận thấy:
- Màu sắc răng sứ sáng trắng tự nhiên.
- Thiết kế form dáng chuẩn
Với lại bác bọc răng sứ ở đây họ có bảo hành cho mình mà. Nếu cần e có thể inbox cho bác hình ảnh trước và sau khi làm răng của e để bác có thể tham khảo nhé!
@tuananhgt1987 Theo bác thì e có nên bọc răng sứ cả hàm không? Hay là chỉ cần bọc răng cửa thôi nhỉ? Vì e sợ bọc răng hàm lại ảnh hưởng đến vấn đề ăn nhai thì cũng phiền đấy ạ!
xmen0803
ĐẠI BÀNG
6 năm
Răng bị xỉn màu do ngày trước uống kháng sinh thì hỏng men răng rồi bác ạ!
Nên bác có làm gì thì cũng chẳng khắc phục được đâu.
Bà chị e răng bị như vậy e biết mà, ngày trước đi tráng men răng mãi. Hồi đó còn chưa có công nghệ bọc răng sứ như bây giờ cơ.
trangkool
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì mà chẳng có ý kiến trái chiều bác ơi! Có cái gì là hoàn hảo 100% đâu, quan trọng là hiệu quả mang lại sau khi bác làm răng là như thế nào mới quan trọng nhé!
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công nghệ bọc răng sứ Porcelain nano 5S là công nghệ độc quyền tại Nha Khoa Bệnh Viện JW Hàn Quốc đấy bác ạ! 😁 Răng sứ ở đây được thiết kế tự nhiên khác hoàn toàn so với những loại sứ khác trên thị trường nhé!
@thoasucdamme Nhưng vấn đề là bác đã bọc răng sứ ở đây chưa ạ? 🆒🆒🆒🆒 Nếu bọc rồi thì bác chia sẻ kĩ hơn giúp em, chứ nói chung chung như vậy hổng có tham khảo được chi.
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuankhiet555 Ở đây họ có máy chế tác răng sứ mới, nên tạo được lớp răng sứ siêu mỏng. Bác tham khảo ở đây sẽ thấy rõ được ưu điểm hơn nhé!
https://web.facebook.com/NhaKhoaJWHanQuoc/
@thoasucdamme E tham khảo ở đây kĩ lắm rùi bác ơi? 😔 Nhưng tham khảo là một chuyện, còn có người đã làm thực tế rồi chia sẻ thì e sẽ thấy yên tâm hơn 😁 :D Chứ đọc thì cũng chỉ biết có vậy, đâu có hiểu hơn gì nhiều đâu.
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuankhiet555 Nếu vậy thì bác có thể chụp hình rõ nhất hàm răng của bác, rồi gửi tin nhắn vô fanpage của nha khoa JW Hàn Quốc này nha, chuyên gia của bên họ sẽ căn cứ vô đó để tư vấn trước cho bác.
ngoaho1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quyenbabie bọc răng sứ thì đẹp thật rồi, cái này thì e không phủ nhận luôn, nhưng mà thấy nhiều người nói là bọc răng sứ có những tác dụng phụ như:
+ Hôi miệng
+ Chảy máu chân răng
+ Viêm lợi...
Nên nếu có làm thì chắc cũng phải cân nhắc kĩ càng hơn.
quyenbabie
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoaho1986 Đó là công nghệ bọc răng sứ kiểu cũ rồi bác ơi!
Họ cứ mài răng thật của mình còn nhỏ xíu, xong rồi mới bọc răng sứ ở ngoài.
Bây giờ có công nghệ tiên tiến, không còn tác động đến răng thật nữa
Nên không phải lo về vấn đề tác dụng phụ nữa nhé!
Răng của bác đã được bác sĩ khuyên là bọc răng sứ để khắc phục rồi, thì cứ theo ý mình mà làm thôi. Chứ tham khảo ý kiến mọi người làm gì cho nó thành đẽo cày giữa đường?
@xedapdientailg Thôi bác ạ! Răng nó còn liên quan nhiều đến dây thần kinh nữa mà. Nên e cũng muốn tìm hiểu kĩ trước khi làm cho chắc chắn. Bác sĩ khuyên là một chuyện, nhưng mọi người làm dịch vụ này rồi, chia sẻ thì vấn hơn chứ.
@thuankhiet555 Trừ khi bác nhổ răng, cấy implant hay phải làm gì đó tác động đến chân răng thì mới lo dây thần kinh. Chứ bọc sứ thì đâu có đụng chạm gì đâu, chỉ bọc sứ bên ngoài răng của mình thôi mà?
Không biết là bọc răng sứ thì có được như răng thật không nhỉ?
Bọc đẹp thì đẹp thật, nhưng mà phải giữ gìn và kiêng khen cẩn thận thì chắc e cũng phải xin phép 😕😕😕😕
nadbestvn
TÍCH CỰC
6 năm
@phanthihongvan3 Như mình thấy thì như công nghệ bọc răng sứ mới này của nha khoa jw hàn quốc thì không phải kiêng khen gì cả. Sau khi bọc sứ là có thể ăn uống bình thường 😁 Nhưng tất nhiên là vẫn phải chú ý hơn. Chứ không thoải mái như là răng thiệt của mình ha!
umaramin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Răng bị xỉn màu có nhiều nguyên nhân gây ra, nhưng đúng là răng mà bị xỉn màu do dùng kháng sinh nhiều thì đúng là chỉ có bọc sứ mới khắc phục được thôi 🆒🆒🆒🆒🆒
likemee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước e có tìm hiểu thì thấy công nghệ bọc răng sứ của JW Hàn Quốc, đặc biệt là công nghệ porcelain nano 5S có những ưu điểm:
+ Không mài nhỏ răng chỉ khoảng 0,5-1mm không ảnh hưởng tới cấu trúc, chức năng của răng
+ Bảo tồn răng thật TỐT NHẤT không bị thiệt hại thêm về răng,
+ Không gây ê buốt, đau nhức – không gây hôi miệng
+ Không làm đen viền lợi – hiệu quả thẫm mỹ cao.
+ Có thể nhanh chóng ăn nhai bình thường sau quá trình điều trị
+ Có tính cảm quang tốt vì chất liệu 100% là sứ NHẬP KHẨU chính hãng
Đây cũng là những lý do mà e lựa chọn bọc răng sứ tại đây.
@likemee Bác bọc răng sứ ở JW này lâu chưa ạ? Mà bác bọc cả hàm hay là chỉ bọc một số răng thui? Vì e muốn bọc cả hàm nên cũng muốn cẩn thận tìm hiểu. Chứ nhỡ có hỏng là hỏng cả hàm luôn mất tiêu.
sacxuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác đã thử pp tẩy trắng răng chưa? E thấy bảo là tẩy trắng răng cũng khắc phục được răng bị xỉn màu, xuống màu nặng đấy ạ! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sacxuan Nếu như tẩy trắng răng được thì bác sĩ đã không khuyên bác thớt bọc răng sứ 🆒🆒🆒🆒🆒🆒 E thấy chắc răng bác chủ top xuống màu quá rồi, không khắc phục bằng pp tẩy trắng răng nữa đâu.
Bác @thoasucdamme bọc răng sứ ở đây rùi thì cho e hỏi chút là công nghệ này có đụng chạm gì vô răng nguyên bản của mình không ta? Nếu như có đụng chạm đến răng thiệt thì e nghĩ là bác chủ top nên cân nhắc việc làm răng ở đây ha.
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chapcanhuocmo Cũng có đụng chạm vô răng thiệt của mình ha, nhưng chỉ tác động vô khoảng 0,5-1mm không ảnh hưởng tới cấu trúc, chức năng của răng. Nhưng cũng tùy từng răng mới phải mài đi như vậy, còn đa phần là không.
Nên e mới làm răng ở đây đó, chứ mài răng nhiều người kêu đau rùi tác dụng phụ các kiểu nữa kìa.
tach123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chủ top mà có bọc răng sứ trong thời gian này, thì nhớ lên đây review cụ thể các bước bọc răng sứ ntn cho anh em quan tâm còn tham khảo ha? 😁 Thấy các bác chia sẻ nhiệt tình quá, e hóng hớt thui mà cũng máu quá.
maikhoa0900
ĐẠI BÀNG
6 năm
E thì lại đang đau đầu về vấn đề niềng răng đây, cũng thấy có nhiều công nghệ niềng răng mà chẳng biết nên lựa chọn công nghệ nào vừa đẹp mà lại vừa hiệu quả 😁 :D
fish8668
ĐẠI BÀNG
6 năm
@maikhoa0900 Bác tham thế? :p:p:p:p Lại còn thích vừa đẹp lại còn vừa hiệu quả nữa. Niềng răng thì cứ chịu khó mất 2 năm. Mới đầu hơi khó chịu 1 chút, nhưng sau tháo ra thì bác sẽ nghĩ đúng là bỏ ra 2 năm niềng răng là chính xác đấy ạ!
maikhoa0900
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fish8668 Ai chẳng như em bác? Nói thiệt chứ bác cứ đi mua sản phẩm gì coi e chắc chắn là bác sẽ ưu tiên ngon - bổ - rẻ lên đầu là chắc nha. Bác không biết chứ bây giờ công nghệ niềng răng có nhiều loại lắm: mắc cài nè, không mắc cài, mắc cài mặt trong, mắc cài trong suốt....Thế nên chọn được 1 đâu phải là đơn giản là vì vậy.
tieulongnu92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn đang nói đến nha khoa Hàn Quốc ở địa chỉ này đúng hem?
44-46-48-50 Tôn Thất Tùng, P. Bến Thành, Q.1, TP. Hồ Chí Mình. E đang cho F1 khám răng định kỳ ở đây, và sắp tới đến năm 12 tuổi cũng niềng răng luôn 😁 Về công nghệ thì e không có rõ, nhưng mà về chất lượng dịch vụ ở đây thì bác có thể hoàn toàn yên tâm nha.
@tieulongnu92 Đúng rồi đó bác! 😃 E cũng có đi qua thì thấy cơ sở vật chất ở đây cũng khang trang, sạch sẽ. Nhưng chưa có vô thăm khám trực tiếp nên cũng không rõ chất lượng dịch vụ cụ thể ntn :D Có bác chia sẻ vậy e cũng yên tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019