HỎI ĐÁP? Xin trợ giúp về Winner 150 bị tắt máy đột ngột khi sang số!

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi VuHuy73, 23/4/17. Trả lời: 13, Xem: 3410.

Chia sẻ

1. VuHuy73

VuHuy73 Dự bị

Best Answers:
    0
    VuHuy73
    Trứng
    Em xin chào các bác em là thành viên mới mong được các bác trong diễn đàn trợ giúp!
    Như tiêu đề xe em khi sang số từ 1 lên 2 thì xe bị tắt máy đột ngột đề mãi mới lên, e có mang xe ra hãng kiểm tra, ktv mở nắp hộp điện xem qua rồi nói không bị gì cứ mang xe về chạy, được một thời gian lại bị như cũ. E đang rất lo lỡ đang sang đường, hay vượt xe bị tắt máy thì xong đời. Mong được các bác giúp đỡ. Em xin cám ơn!

Chia sẻ

2. mranhne

Best Answers:
    0
    mranhne
    ĐẠI BÀNG
    Bác chạy bao nhiu km/h thì sang số 2? Coi chừng chậm quá mà nhả côn nhanh cũng làm tắt máy.

3. VuHuy73

VuHuy73 Dự bị

Best Answers:
    0
    VuHuy73
    Trứng
    E để lên tầm 15 - 20km/h bác ạ, nó tắt máy như kiểu mất điện ấy bác vì đề mãi mới lên lại đc.

4. CQA

CQA

Best Answers:
    0
    CQA
    CQA
    ĐẠI BÀNG
    Mang ra head bắt họ kiểm tra toàn bộ hệ thống điện, cái này là do lỏng jack ở đâu đó nên gây mất điện.

stockplayer thích nội dung này.
  5. kutat0t0

kutat0t0 Thành viên

Best Answers:
    0
    kutat0t0
    Có mấy bài cũng nói về vấn đề như vậy rồi, họ nói là do lỗi ECU, là lỗi của hãng...ngta nói như vậy nên e nói lại như vậy, đúng sai gì thì e không biết vì e k có xe winner...

T150RC thích nội dung này.
  6. denon3500

Best Answers:
    0
    denon3500
    VIP
    #6 denon3500, 24/4/17
    Sửa lần cuối: 24/4/17
    Tháo cốp bên phải thổi cho sạch nước rồi lấy băng keo quấn lại phần dây cắm ECU cho kín để nước khỏi vào là hết nhất là sau khi rửa xe xong.Trên mạng có clip fix lỗi này,đi bạn.

#6 denon3500, 24/4/17
    Sửa lần cuối: 24/4/17
  7. VuHuy73

VuHuy73 Dự bị

Best Answers:
    0
    VuHuy73
    Trứng
    Cảm ơn các bác đã giúp đỡ, e chợt nhớ ra hiện tượng này bắt đầu khi e thay hai cái bóng led demi cho xe, chạy được 5 phút cháy cả 2, e thay lại bóng zin thấy vẫn sáng bình thường nên nghĩ là không sao. :( Không biết còn nguyên nhân nào nữa không!

1. Chung Tú

Best Answers:
      0
      Chung Tú
      TÍCH CỰC
      Chung Tú @VuHuy73 Kiểm tra lại đường điện đi bạn, chứ gắn demi led có 2 bóng đâu ăn thua gì mà cháy hết 2 bóng được

2. 1 like bố thí

Best Answers:
      0
      1 like bố thí
      TÍCH CỰC
      1 like bố thí @Chung Tú Demi Led 2 bóng về nguyên tắc là không ăn thua gì nhưng nếu mua led dỏm, gây chập mạch bên trong thì cũng có khả năng bị. Rất có thể tình trạng này xảy ra do hệ thống điện bị ảnh hưởng khi thay led demi.

8. chauhoangvu1986

chauhoangvu1986 Thành viên

Best Answers:
    0
    chauhoangvu1986
    xe mình cũng đang chạy lại bị tắt như vậy. mà bị ở số bất kì luôn. Theo mình chắc nó bị đến cả cục máy vì nó tắt là ko đạp nổ đc, nó cứ như trơn tuột hay hở xupap gì đó mà đạp nhẹ tơn. rồi ngỡ như xăng đổ đầy và kéo nạp mạnh nó ko xuống kịp, ko đúng luôn. rồi kiểm tra lọc gió... ko tìm đc gì. đổ dung dịch vệ sinh buồng đốt cũng ko thấy khá....rồi đọc bài chia sẻ của bác...3500 gì đó thì mở ra cũng khô queo. coi bộ Win này ko ổn rồi các bác ạ... đang sợ chạy giữa đường nó ì ra thì mất mạng...

9. Thịnh2701

Thịnh2701 Dự bị

Best Answers:
    0
    Thịnh2701
    Trứng
    xe t đi 35k km rồi có bị gì đâu nè. thay định kì lọc gió (10k km) vs kim phun vs buồng đốt. nhớt k giả là dc.
    mấy vụ đang chạy tắt máy hãy nghĩ ngay nguyên nhân đầu tiên là lọc gió dơ. cần thay. nếu bị dọc đường vậy thì tắt mở khoá 3 lần để reset ecu xong ráng đề một lát nổ lại à. xong ra hãng thay lọc gió đi. có mấy chục à. còn khi nào k hết thì tới đó hẵn lo sợ lỗi này kia.
    chạy thì nương cái xe 1 chút. đúng số đúng tốc. khi nào kéo nạp thì xong cái nạp nhồi lại miếng ga để k hụp đột ngột k lại tắt máy đó h xe nào cũng vậy mà.
    đi xa đi nhiều máy nóng thì nó xào nhẹ máy 1 tí cũng quá là bình thường luôn để nguôi, nhớt mới lại hết. nhiều ô nẹt ầm ầm kéo rê côn quá tr xong về máy xào la đồ dỏm
    Nói tóm lại chạy kĩ xe để đi. k vừa ý cái gì ra nói rõ ràng thợ nó kiểm tra. winner chắc chưa xe nào hết đồng hồ đâu nên đa số còn rất là mới. k có kiểu lỗi tào lao như xe tào đâu mấy ông ơi.

10. vnhoang123

vnhoang123 Dự bị

Best Answers:
    0
    vnhoang123
    Trứng
    tôi bị như ông ở trên, còn những lỗi ông THINH2701 nói, xe tui ko bị những lỗi này. mang ra head hoài mà nó có tìm ra lỗi ko, hư ecu là chuẩn bài.

11. Partyhaloween

Best Answers:
    0
    Partyhaloween
    ĐẠI BÀNG
    Lỗi này bạn đã khắc phục được chưa, hiện xe mình đang bị tương tự. Ra head 4 - 5 cứ bảo bình thường, về chạy vài bữa lại bị. Cứ để tình trạng này hoài nguy hiểm quá. đang vượt xe mà vô số nó tắt ngang thì mệt.

12. bongxu_79

Best Answers:
    0
    bongxu_79
    CAO CẤP
    Vậy cuối cùng là lỗi đó do cái gì vậy? Đã khắc phục được hay chưa

Chia sẻ

Đang tải...