Xin tư vấn cách làm sạch muội than và vệ sinh buồng đốt

huynhbanhbao
26/7/2016 9:15Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LeLan_09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi luôn loại Diesel - CRC 1 Tank Power Renew đi bạn. Mình mới dùng tuần trước cho con xe ở nhà. Dùng xong như lời bác huynhbanhbao nói đấy. Đi khác hẳn luôn. Đúng là có mất tiền sửa mới biết hàng ngon
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Căn bản là mức độ dùng như nào đều có hướng dẫn hết rồi bạn ơi. Cứ dùng theo hướng dẫn cho chắc ăn. Chứ dùng linh tinh lại hỏng máy hay bị mòn miếc gì đấy thì lại mệt. Mất công đi tu sửa thì quá tội tiền.
athena34
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ủa vậy à. Thế mà em tưởng là cứ đổ nhiều vào rửa cho sạch. Tại cũng chưa bị trường hợp này nên cũng không biết được cách dùng. Bác thông cảm 😃. Mà triệu chứng của bệnh này là gì thế ạ? Xe nhà mình đi cũng 1 thời gian rồi nhưng chưa thấy bị sao cả.
okbabe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@athena34 Chắc chưa đến thời kỳ, hoặc xe bạn vẫn là xe mới. Xe nào rồi cũng sẽ bị bệnh này thôi. Tìm hiểu trước đi bạn. Hoặc cứ sắm trước lấy 1 chai. Để ở xe khi nào cần là dùng luôn cũng tiện. Chứ để bệnh nặng đi đường nguy hiểm lắm. Chứ đang đi mà xe cứ ngắc ngư rồi giật cục cẩn thận có ngày bị húc đít chứ chẳng đùa.
bluesky226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo thời gian, trong quá trình đốt cháy nhiên liệu, muội than hình thành (đặc biệt nhanh với chất lượng nhiên liệu kém tại Việt Nam) và bám cứng vào xupap nạp, kim phun, thành xi lanh, đầu piston.. Khi đó:
- Xe chạy không ổn định, giật cục, động cơ kêu to..
- Thường xuyên ngắc ngứ, khó khởi động..
- Tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn
- Tuổi thọ động cơ giảm

Nếu có bị như này hoặc chớm bị thì nên chữa sớm cho đỡ tốn nhé bạn
bluesky226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ đọc thì chắc gì bạn đã tin. Cái gì cũng nên thử qua thì mới biết công hiệu được. Cái CRC này là hàng chất lượng đã được kiểm chứng ở Mỹ rồi nên nhiều người ưa dùng thôi. Chứ giờ dùng mấy loại tàu hay khác sợ hỏng máy lắm.
longphuong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác mua loại này ở đâu thế. Mua ở đại lý hay là ra gara sửa xe nào cũng có nhỉ? Chắc em cũng mua lấy 1 lọ về dùng. Hỏi chỗ mua luôn cho chắc chứ mua phải hàng giả thì lại mệt.
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hay sửa ở OTV, hôm trước ra đấy thấy có quả biển quảng cáo CRC to phết nên mua luôn ở đây. Thấy CRC cũng có nhiều đại lý lắm. Bạn tìm xem chỗ nào gần thì chiến thôi .
bluesky226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều đại lý mà. Bạn có thể đến 1 chỗ này nhé :
1. CÔNG TY CỔ PHẦN OTV : Số 9 - Trần Kim Xuyến - Quận Cầu Giấy
2. CÔNG TY CP TMDV MINH PHÁT HÀ NỘI : Số 295 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân
3. CÔNG TY TNHH TM DV Ô TÔ MINH KHÁNH : Số 16 Ngõ 5 đường Thanh Bình, Mộ Lao, Hà Đông
4. Công Ty ĐĂNG KHANG : Số 164, đường K2, Tổ 14, P.Cầu Diễn, Q.Nam Từ Liêm,
katy_kat
ĐẠI BÀNG
8 năm
CRC có nhiều loại phục vụ cho ô tô lắm. Không chỉ riêng gì bảo dưỡng nhiên liệu đâu. Còn nhiều loại khác hữu ích cho ô tô lắm. Các bác tham khảo thêm để chăm chút cho con xe của mình 😁
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thực chất mà nói cũng tùy dung tích của mỗi xe thôi. Có xe to xe nhỏ nên cứ lựa mà đổ theo tỉ lệ có ghi sẵn trên bình là được mà. Hôm em mua bình về thay thì cũng được cái anh bán anh ý chỉ dẫn đầy đủ về tỉ lệ nên cũng không bị bỡ ngỡ lúc làm. Giờ xe đi ngon lành cành đào cảm thấy sướng hẳn
trangxinhgai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đến mấy anh con trai còn bị bỡ ngỡ cái vụ này thì mấy đứa con gái như em đi xe thì biết đường nào mà sửa. Có khi chỉ biết đi chứ không biết xe nó bị bệnh gì để mang đi sửa nữa 😔
diemmycake
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đi thì cứ đi thôi ạ. Có bị sao thì nhờ chồng hay nhờ người nhà. Còn không biết nhờ ai thì nhờ anh đẹp trai nào đó ngoài Gara ô tô anh ý sửa cho. Bệnh thì cứ đến 1 ngày đẹp trời nào đó đi xe mà thấy khác khác thì đi kiểm tra là an toàn liền. Chứ để bị bệnh nặng hẳn thì lại tốn cả đống tiền.
bluesky226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tóm tắt nhanh cho mấy bạn nữ đi xe ô tô mà không để ý thì giờ để ý nhé :
Theo thời gian, trong quá trình đốt cháy nhiên liệu, muội than hình thành (đặc biệt nhanh với chất lượng nhiên liệu kém tại Việt Nam) và bám cứng vào xupap nạp, kim phun, thành xi lanh, đầu piston.. Khi đó:
- Xe chạy không ổn định, giật cục, động cơ kêu to..
- Thường xuyên ngắc ngứ, khó khởi động..
- Tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn
- Tuổi thọ động cơ giảm

Cách khắc phục thì ở trong bài viết này có hết rồi đấy. Cứ làm 1 bình CRC 1 Tank Renew Power là giải quyết được vấn đề trên.
Chi tiết về các sản phẩm hữu ích cho ô tô thì có thể xem thêm ở đây : http://crc1tank.vn/ . Không chỉ bảo dưỡng nhiên liệu. Mà các thứ khác cũng đều đã được kiểm chứng ở Mỹ hết rồi nhé.
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải công nhận 1 điều là ở nước ngoài ô tô nhiều nên người sử dụng còn biết đến mấy cái bệnh này. Và biết trong khoảng bao lâu thì nên sục rửa 1 lần. Chứ ở VN mình mấy nhà có ô tô là sướng. Cứ đi chứ không biết đến kiểm tra định kỳ. Thêm nữa nhiên liệu ở VN mình chắc không được an toàn cho lắm nên nhiều bác bị bệnh cũng không biết mà chữa.
okbabe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có làm sạch muội than với vệ sinh buồn đốt thường xuyên và định kỳ thì mới thấy được đi xe cũ nó cảm giác như mới vậy. Đi xe bốc hơn, lái sướng hơn và xe chạy êm hơn. Trước không biết cũng toàn vứt xe ra Gara cho mấy ông ngoài đấy làm. Sau biết cái CRC này rồi thì cứ dùng nó thôi.
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao kỳ thế nhỉ? Em dùng cho con ô tô xong mà sao thấy còn thừa kha khá ở bình @@. Em định cho mấy con xe máy ở nhà dùng cùng liệu có được không?
binhduong79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vì tỉ lệ các bác đổ không phải là tuyệt đối, bình nhiên liệu xe máy lại nhỏ, nên với 20ml có thể đổ sang xe máy để cùng cảm nhận sự thay đổi của xe cũng được. Nhưng mình nghĩ là không nên lạm dụng quá 😃
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khó mà đo chuẩn được lắm. Cứ ước tính tỉ lệ cho phù hợp thôi. Chứ chính xác tuyệt đối làm sao được. Cứ như em giờ chạy ngon nghẻ luôn, xe êm ru. Giờ cứ chơi định kỳ luôn chứ không chờ nó hỏng nữa 😁
hoangh@
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe mấy bác nói về cái này mà nghĩ đến con xe mày của em. Dạo này hay bị chết máy, xe chạy yếu không được bốc như trước. Liệu có phải cũng bị bệnh giống như ô tô của mấy bác không nhỉ o_O
binhduong79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mấy bác ở đây tham khảo về căn bệnh này của xe và cách xử lý luon 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019