xin tư vấn có nên nâng cấp ios 10 cho ipad air 2

t0p_chick
30/12/2016 2:32Phản hồi: 19
dạ chào các bác ạ , chả là đợt blackfriday vừa rồi em có mua 1 con ipad air 2 (32GB) WIFI only ở BestBuy , thấy ghi chú là sử dụng ios8, vậy cho em hỏi có nên nâng lên ios 10 không ạ . E có lướt qua các diễn đàn thì ko thấy ai nói về việc nâng ios10 cho ipad air2 hết ạ , nâng lên rồi có bị lag ,giật , hao pin hay nóng máy như các thiết bị khác không ạ . À mà e không có ý định JB máy ạ . em cám ơn ạ !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

md07
TÍCH CỰC
7 năm
không nên nâng cấp bạn ơi. iOS càng thấp càng mượt đó. Tại càng thấp càng ít tính năng và các app cũng ko cài được nên máy chỉ nghe cầm chơi chơi hà, iPhone thì nghe gọi nhắn tin, iPad thì lướt safari cũng OK rồi. Vậy đi ha. Mai mốt Apple có ra OS gì kệ nó, cứ để OS càng thấp càng tốt.
@md07 Em chưa sử dụng ipad lần nào hết ạ , chỉ sợ để IOS bản thấp quá nó không hỗ trợ phần mềm ạ
giờ mà lên thì lên thẳng 10.2 thôi. Thích bấm home để mở khóa thì nâng, thích slide to unlock thì ở lại 😁
Bản thân mình thì nghĩ là cứ nâng cấp lên đi, cứ đồ mới mà dùng chứ :D
@bravery1989 Em có mua kèm với 1 cái smart cover , nghe đâu là khi mở ra máy tự mở màn hình , hình như ipad air 2 nó có cảm biến vân tay, dùng cái đó mở thì không cần phải bấm phím home phải không bác . (Em chưa sài Ipad bao giờ hết ạ )
@t0p_chick Đúng như vậy, mở khóa trên iOS 10 chỉ rắc rối với những máy không có Touch ID thôi.
Với cấu hình của Air 2 thì lên 10.2 cũng không phải là quá chậm hoặc lag, đủ đáp ứng tốt.
Mà bạn nhận máy chưa? Air 2 bây giờ cùng lắm là chạy iOS 9 chứ thấy iOS 8 thì hơi lạ.
@Vỹ Spirit dạ t3 tuần sau máy em nhờ người thân từ Mỹ cầm về ạ . Nếu update lên ios 10 thì lỡ mình không thích có thể về lại ios 8 không ạ ?
@t0p_chick Mình nghĩ máy của bạn sẽ chạy iOS 9 hoặc 10 luôn chứ không còn iOS 8 đâu.
Lên 10 thì không thể hạ xuống bản thấp hơn nhé bạn.
Để 8 mà chạy lên 10 lag hơn đấy
Mấy thay đổi ko đáng giá đâu
@IceNinja của em thấy nhà phân phối nó ghi là ios 8.1 thì có ổn không ạ
ios tầm 8 hỗ trợ hầu như gần hết ko hỗ từng qua hỗ trợ có thể JB cài tweak appadmin cài bản hạ cấp về ios 8 ứng cơ bản và game hầu gẫn hỗ trợ hết rùi còn ios 9 tầm 9.3.2 là tất cả ứng dụng và mấy dụng cầu 10 nó vẫn cho tải bản thấp xuống ko dc cài appadmin thì cũng ok nếu JB
kuongli
TÍCH CỰC
7 năm
Để nguyên dùng cho lành u nhé. image.png
GonHN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để nguyên mà dùng ,nên ios 10 bây giờ ko xuống được nè ,hối hận lắm
lamqsb
TÍCH CỰC
7 năm
Air 2 lên ios 10.2 chạy phà phà mà. Mình có thấy lag j đâu
@lamqsb Mình ipad mini 2 còn phà phà chứ air 2 thì khỏi bàn..
Cứ lên tẹt ga bạn ơi...mình ipad mini 2 mà còn lên ios 10.2 đây nè..chạy cũng vèo vèo ..pin cũng 9~10 tiếng đó thôi...sao có một số người nói ios 10.2 khi pin còn 30% là sập nguồn nhỉ...mình có bị gì đâu ,pin thấy trâu hơn ios 9.3.1 nữa ấy..
Air 2 mà còn kêu lag , giật thì thua . Nó khoẻ lắm mà .
T lên cho cả 6 và air 2 10.2 chạy mượt mà ngon lành . Chả vấn đề gì cả . Nếu lên muốn ok thì tốt nhất là cứ shift + restore nhé . Cho sạch .
Rs trên itunes nhé
Con ipad air 1 mình lên 10.2 sài mượt bt nè bạn , ipad air 2 cấu hình tốt hơn nên up lên vô tư đi .
// cập nhật bản nhỏ thì up trên đt được , nhưng từ 9 lên 10 thì tốt nhất là cắm cáp vào rétore .
vmh10427
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên đi bạn. Mình lên cho cả 6+ và air 2 thấy chạy rất tốt. Pin trâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019