Xin tư vấn cửa hàng sửa chữa Xe Nov 5 FI 2013 uy tín

moitinhdaukiss
18/5/2019 12:2Phản hồi: 11
Chào các anh/chị!
Hiện tại mình đang chạy Nov 5 Fi 2013, xe này mình mua lại, lúc đầu thì không chú ý, về chạy vài bữa quan sát thì thấy mâm phía sau bị lệch nhiều sang bên phải (ngay chỗ cái vè sau), và mâm sau chạy hơi đảo nhẹ.
Mình có mang ra Yamaha Minh Quang 2 (345-356 Đường 3/2, P.12, Q.10) để bảo trì, nhưng nhân viên nói do xe này từng bị va cham nên bị cong, ở đây thì họ không nhận làm lại chuyện cọng vênh này, mà nói mình mang ra cửa hàng lẻ ở ngoài để chỉnh lại, mình thì lại không rành về xe sợ mang lung tung rồi lại rướt hoạ nên nhờ anh/chị tinh tế tư vấn giúp cửa hàng uy tín nào chuyên sửa về Yamaha, sẵn tiện mình cũng đang muốn thay cặp mâm cho đồng bộ luôn, nhưng ko biết thay như thế nào cho đúng và cân bằng xe.

Mong các anh chị tư vấn giúp ạ.
Chân thành cám ơn!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anton Hoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ra cửa hàng LÊ TẤN trên đường tái thiết quận Tân Bình mua cặp mâm rồi hỏi người ta chỉ giúp. Ở đây bán sỉ phụ tùng xe, thậm chí hãng xe cũng lại đây mua. Xe ga nguyên cái lốc máy bắt vào sườn xe thay cho bộ gắp trên xe số phân khối nhỏ, nên rất cứng không thể lệch được. Nhưng nếu kiểm tra thấy lệch thì coi như lốc máy phải thay và vị trí ở sườn xe chỗ bắt lốc máy có bị lệch tâm không? Đừng bao bao giờ cân chỉnh ( so sánh ) kim loại với nhựa. Hy vọng xe em không bị nghiêm trọng.
@Anton Hoang Cám ơn anh! Em vào Ya Minh Quang 2 thì họ chỉ nói bị va chạm nên có mối hàn ngay chỗ chống đứng, dẫn đến nguyên dàn áo và lốc máy bị lệch không cân xứng, còn về phần xe thì kỹ thuật viên nói cứ yên tâm chạy, không vấn đề gì, vì bánh sau bị lệch sang 1 bên nên em nhìn hơi kỳ thôi (em ko rành nhưng em nhìn khả năng lệch nguyên lốc máy luôn) nên muốn muốn tìm chỗ nào nhận cân chỉnh lại cho ngay, xe thì chạy cũng đầm, chỉ đảo nhẹ bánh sau 1 tí thôi anh, em muốn thay măm vì bánh trước là măm zin viền trắng còn măm sau thì lại viền đen.
Cho em hỏi thêm, nếu thay lốc máy thì coi như giống như chiếm hết 80% giá trị xe phải ko anh 😔... buồn quá...
@moitinhdaukiss Bạn nhìn các xe tay ga thì rất nhiều con bị lệch, đặc biệt mấy con dở như Liberty, hoặc xe 1 phuộc. Và nó vẫn chạy bình thường không sao hết.
Anton Hoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không nhìn thấy xe thực tế hoạc hình ảnh thì khó nói lắm. Anh em thợ nói máy không bị sao là ok rồi. Theo những gì bạn diễn tả, thì tôi khuyên cứ để vậy mà chạy, chỉ việc thay nhớt đúng thời gian và km là ok rồi, vì cái xe đó đã có phốt mà bạn không rành thì chỉ tổ tốn tiền vô ích. Để dành tiền đổi xe mới.
@Anton Hoang

Nó bị như vậy nè 😔
@Anton Hoang Đem ra mấy chỗ rồi, chỗ thì nói do lốc máy, chỗ thì nói do cái phuột bị lệch, đa phần trong hãng thì nói do lốc máy không àh, cuối cùng không biết sao luôn anh, định tìm chỗ uy tính để chỉnh lại dụ này coi bộ căng dữ 😔 ko dám mang đi đâu hết.
@tuanservice Mình sợ dòng xe này nó ko giống với Yamaha 😔 xe mình bị lệch nhiều hơn.
vietrung
TÍCH CỰC
5 năm
bác dựng chống đứng lên chụp mới chính xác dc...
@vietrung Dựng chống đứng lên thì nó cũng y chang vậy, nhưng nhìn có vẻ dàn áo bị lệch chứ ko riêng gì cái dè luôn 😔, bữa mình quên dụ dựng chống đứng lên chụp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019