Xin tư vấn để lựa chọn mua máy đọc sách.

tochungdo
16/8/2016 1:56Phản hồi: 6
Em chào các bác.

Em đang tìm hiểu đề mua một chiếc máy đọc sách ( khả năng vì kinlde vì em tạm thời chỉ ưng kiểu dáng và phong cách của hãng Amazon.)

Mọi người cho em hỏi sự khác nhau giữa bản kindle paperwhite 2013 và 2014 là ntn vì em tìm trên mạng nhưng không rõ, tiếng anh thì em hơi gà.
Nhu cầu của em thì coi như mới nhập môn đọc sách, nhu cầu đọc không nhiều nhưng k muốn trải nghiệm quá cũ, em muốn mua máy đọc sách điện tử chỉ để đọc thôi.
Như vậy thì bản kindle đời đầu ( hình như là 2012 hả các bác? :😔(() và các bản sau thì sự khác biệt là ntn ạ?

Em đang nhắm bản 2014 thôi vì 2015 giá hơi cao so với em.
Em tháy có bác thươnggia bán bản k đăng nhập được tk Amazon khá rẻ thì khác nhau nhiều không ạ.
Em ngành kiến trúc không biết có nhiều sách không các bác nhỉ?

Xin cảm ơn các bác.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đấy là máy ăn cắp hoặc mua bằng tiền bẩn. Kiến trúc b mua Máy tính bảng đọc thì tốt hơn.
tochungdo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jun276 Tức là kindle chủ yếu để đọc sách chữ à bác ơi?
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@tochungdo Eink thì đọc sách chữ thôi. Muốn hình ảnh thì cứ máy tính bảng tốt hơn bạn ah...
ngominhdang
ĐẠI BÀNG
8 năm
EM từng dùng Kindle Classic, nhưng việc không có đèn nền gây cản trở rất nhiều trong việc đọc buổi tối. Nên đã đặt hàng con Kindle PW 2016 ( Đang sale còn ~120$) + 21$ ship.

Qua đây các Pro cho em hỏi khi về VN có phải lên hải quan để nộp thuế không ạ?
Hàng mua Amazon và chuyển về qua DHL.
tài liệu về kiến trúc thì mua tablet cho nhanh.
Kindle đọc sách chữ thôi bạn, nhưng quả thực là trải nghiệm đọc sách kindle rất tuyệt vời, nếu bạn chưa cầm bao giờ chắc chắn sẽ bất ngờ luôn, đảm bảo đó ^^ (mình đang dùng ppw2015).
Mới đầu thì 2013 dùng quá ổn (màn khá mịn, có đèn nền, load trang tương đối nhanh, về cơ bản là đủ nhu cầu)
2013 hàng 2nd khoảng 2 củ, 2015 thì khoảng 2.4-2.5 củ nhưng hiếm có ai bán nên khó tìm lắm.
tochungdo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songoku_1206 em xin cảm ơn các bác đã tư vấn. chắc em dẽ nghiên cứu xúc một em ppw 2014.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019