Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn En150a hay GN125?

bustalyme
12/10/2013 10:16Phản hồi: 27
Tình hình là em gom được ít lúa muốn lên đời xe
em có tìm hiểu qua thấy có 2 ẻm xe này của Su chạy khá ổn
đặc biệt là em rất thích mua xe về rồi hý hoáy nghịch ngợm nên muốn chọn xe để về nâng cấp dài dài
vậy xin anh em cho ý kiến là em nên mua Su En150a về rồi độ lên
hay GN125 cho đúng chất xe độ ?
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải cho tôi biết bác bao nhiêu tuổi , mục đích của bác thế nào chứ 😕
cơ bản 2 xe này cùng cục máy
En 6 số - Gz 5 số
En naked - Gz Cruiser
EN đập chai - GZ phong trần
EN mua về phải độ lại - GZ thì khá chuẩn
mình đang chạy EN thấy rất hài lòng , êm ái , nhẹ nhàng .
thích độ thì EN thôi bác =))
Vấn đề của thớt là đang bao nhiêu tuổi?
1/ Từ 25-35t thì chọn EN 150a
2/ Từ 40t trở lên thì chọn GZ 150
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
Em không quan niệm độ tuổi lắm khi mua xe, nhưng mà em 24 tuổi ạ 😁
vì xe về em cũng đem đi độ thôi
xe em hỏi là GN 125 chứ không phải GZ bác ạ :D đây này

em mong các bác phân tích dùm em với, em xin cảm ơn
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
à còn nữa nhu cầu của em là đi loanh quanh trong phố
lâu lâu chạy đường hồ chí minh đi thăm ông bà
chủ yếu là đi làm + đèo gấu ạ :">
@bustalyme GZ125 giờ hình như hết hàng rồi, mà bác mua EN 150a thì đẹp hơn, có bộ FI. đi thành phố tầm 40-45 km/l, còn đường trường tầm 50-55km/l 😁
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@Thai_Newbie em xin tư vấn GN 125 mà bác em KHÔNG xin tư vấn GZ 150 mà 😔
@bustalyme mình viết nhầm, GZ125 giờ khó kiếm bác ơi, giờ xe cũ rồi :/
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@Thai_Newbie cơ mà em kiếm được và định máu me hỏi các bác xem độ như nào X_X
@bustalyme em không rành độ GZ125cc -_-. Bác hỏi người khác nhé 😁
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
GN 125 mà bác 😔
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chết cười, thớt hỏi GN mà các bác cứ chém GZ 😆.
Nên mua xe mới, GN chắc ko có xe mới đâu. EN nhìn ngoài cũng đẹp phết độ thêm tí cũng chất lắm.
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@daicaheb đó may quá em cảm ơn bác 😔
GN mua lại giờ ~ 10 triệu thôi
EN mua mới ~ 47 triệu
cùng mục đích độ cả
EN có rất nhiều đồ để độ, nhưng chủ yếu thấy anh em mua màu đen độ
nhẹ thì thay lốp 120, lột tem (để lại chữ Suzuki trên bình), thay gác ba ga...
hơn nữa thì thêm két nhớt, cao cấp thì thay vành và lốp 17 + đĩa sau, thay pô...
đại khái tìm hiểu thấy thế
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@vanchiendo đúng rồi đó bác, EN toàn là lên đồ mới, thấy bác nào máu lắm là gắn thêm chống đổ hoặc áo yếm mới, thậm chí cả dàn áo mới
còn GN thì độ hết lại cả dáng
nếu xét về kinh tế thì xem chừng đầu tư ban đầu cho GN ~ 10tr và thêm khoảng 20 - 30 triệu để độ đồ
còn EN lên hết đồ cũng ~ 55 triệu mất
đúng rồi đó bác, EN toàn là lên đồ mới, thấy bác nào máu lắm là gắn thêm chống đổ hoặc áo yếm mới, thậm chí cả dàn áo mới
còn GN thì độ hết lại cả dáng
nếu xét về kinh tế thì xem chừng đầu tư ban đầu cho GN ~ 10tr và thêm khoảng 20 - 30 triệu để độ đồ
còn EN lên hết đồ cũng ~ 55 triệu mất

Ông anh em cũng mới bán con GN xong, ông đấy mua lại cách đây mấy năm của ông bác 8 triệu, về đi đc thời gian rồi đắp chiếu để đấy, thỉnh thoảng mới đi, vì ở nhà có nhiều xe, em chạy con đấy cảm giác cũng thấy thích;), tuần trước chả biết anh bạn làm cùng cty với ông đấy biết là ông ấy có 1 con để đắp chiếu ở nhà, ông nài nỉ bằng đc bán lại cho ông ấy để ông ấy độ lại, đầu tiên ông anh em bảo không bán nhưng về sau ông ấy thấy ông ấy đam mê độ con xe này quá nên ông anh em nể quá bán cho, em hỏi ông kia trả đc bao nhiêu thấy ông anh bảo là hãng cứ vất cho nó, nó đưa cho bao nhiêu thì đưa, em nghĩ chắc cũng tầm 4 - 5 tr thôi, bác chủ thớt kiếm đc con như ông anh em về độ lại thì tuyệt luôn, máy móc với mọi thứ hãng còn Zin luôn, nói thật ông ấy bán con xe đi em thấy cũng hơi tiếc 😃
mua đc con GN bỏ ra thêm khoảng hơn chục cử làm thành cafe race thì qua tuyệt. hôm vừa rồi có gặp 1 mem độ con GN đẹp kinh khủng, mình hởi giá tổng thể cả xe và độ là hết 19tr
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
em cám ơn các bác, nhưng cho em hỏi nếu bây giờ lên tracker cho GN thì ngon cái mã rồi
nhưng còn máy móc thế nào hả các bác, đành rằng thua En đi, nhưng máy móc zin của GN có ăn xăng hơn không? hay có bền bỉ không ạ?
em chỉ hỏi để thêm tiêu chí cho xe thôi
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
đá lênh em xin thêm ý kiến cao nhân ạ
enix88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản thân thấy EN đẹp hơn, bạn tìm bài nói về em EN ấy, đọc cái thích ngay EN liền nhé ^^
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@enix88
😁 EN xe mới hơn và là dòng Naked, em cũng thích lắm. Nhưng về rã ra làm lại thì mê tít GN. Có thể 2 xe này không cùng phân khúc nên khó so sánh rồi 😔
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
ÉN hay GN up phát nữa hóng cao nhân trước khi đặt tiền nào
khanhvlxd
TÍCH CỰC
9 năm
@bustalyme Bác thớt mua axelo rồi phải không. Em đang đi axelo đây, mà chán quá, muốn đi xe nam (giống đực mà). Định liều liều bán axelo mua em GN dọn sẵn tracker or cafe 😃
cũng đang quan tâm con GN125 mà không biết máy móc có gia tốt tốt không? chảy xăng và nhớt thì giải quyết thế nào! có phụ tùng thay thế không?
Máy GN zin bền bỉ nhưng ko bốc, ko nhẹ máy lướt xe nên thanh niên đi mất hứng nhanh lắm. Mua về thường phải làm máy tuy nhiên máy GN ít thợ làm, đồ độ máy ko sẵn và khó đạt được độ ngon do đồ độ ko đồng bộ với cấu hình đã chuẩn của cả bộ máy. Máy Su thường khó thêm bớt ko như máy Honda. Được cái xe Su cứng cáp chắc chắn, đồ zin của xe rất tốt.
bustalyme
TÍCH CỰC
9 năm
em bây giờ mua xe về đi vài năm thôi 😁 rồi bán lên đời, chắc mua thêm chiếc xe ga + chiếc mô tô chạy thôi :D em nghĩ nên mua hẳn chiếc 400 - 600cc mà chạy, ko nên sang đời những xe nhàng nhàng nữa, trước mê nhưng giờ đi làm nghĩ chăm xe cũng mệt ....

Em cũng rất thích dòng Su so với 2 hãng còn lại ở VN ....
E chưa có tiền chạy en . Nhưng hiện nay ae chơi gn độ khá nhiều . Nếu k yên tâm về máy thì bác có thể làm lại máy .có mấy ôg ở hà nội làm máy chuẩn chỉ kìa . Chùm Gn luôn . Bác lên fb tìm hội suzuki gn125 250 cafe tracker cái gì nữa ý à ra .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019