Xin tư vấn kindle oasis và kobo aura HD

sakamoon
28/6/2016 3:7Phản hồi: 9
Hiện tại mình đọc sách bằng iphone nhưng cảm giác hơi mỏi mắt nên có nhu cầu cần mua 1 máy đọc sách. Mà phân vân giữa 2 con trên ko biết nên chọn loại nào ai xài rồi tư vấn giùm mình tí. Chủ yếu đọc định dạng epub và prc là chủ yếu (Tiếng Anh, Tiếng Việt và Tiếng Nhật)
+ Oasis thì có cảm giác nhỏ gọn và cứng cáp mặc dù ko đọc đc epub nhưng có thể convert qua nên ko phải vấn đề nếu nó thật sự tốt. Và đặc biệt thấy nút chuyển trang có vẻ thuận tiên hơn.
+ Kobo thì đọc đc epub, prc thì trên website thấy ko hỗ trợ nhưng search trên google thì thấy nhiều người bảo đọc đc prc luôn. Và ram thì thấy là 1GB > 512MB của oasis.

Nhu cầu của mình khi đọc sách (bỏ qua yếu tố giá, định dạng sách):
+ màn hình và chữ rõ ràng
+ chuyển trang, load menu hoặc chuyển chương trên menu nhanh (do 1 số sách chuyên môn mình xem hay phải nhảy chương tới lui)
Thì mình nên mua con nào? Và tháng 9 đến tháng 2 này mình qua Tokyo thì nên mua ở VN hay qua Tokyo mua?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chọn Bibox đi bạn 😃
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@hieutrinh85 Mình cũng xem bibox rồi nhưng ko thích kiểu dáng lắm. Với lại cảm thấy chức năng nó tương tự kobo mà kết kiểu dáng vuông vuông như kobo chứ ko thích kiểu bầu bầu nên mình mới ko chọn bibox 😃
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
8 năm
uh nhưng Bibox dư sức làm đc những gì Kobo làm, lại còn rẻ hơn 😃 tất nhiên nếu bạn thích đẹp, thì Kobo là quá ổn. 😃 khả năng mở rộng bộ nhớ. Nhưng với khả năng bộ nhớ ấy, thì Bibox lại hơn nhiều.
Oasis làm gì có hàng. Tất nhiên Oasis hơn về nhiều mặt.
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@luutrungkien Mình mua ở Nhật chứ có phải VN đâu mà ko có hàng bạn. Tháng sau là có người xách về từ Tokyo giùm rồi bạn ^^
Vãi, chắc toàn tiếng nhật
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luutrungkien Có tiếng Anh, dủ các loại tiếng luôn như bản Mỹ.
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@luutrungkien Máy chuyển ngôn ngữ đc mà bạn. Với lại mình biết tiếng Nhật nên có ko chuyển đc cũng ko sao ^^
Oasis ngon hơn bác ui! nhưng mà mình đọc bằng Bibox thấy rất hài lòng với PRC, EPUB hay truyện tranh gì cũng quất láng!! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019