Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn Macbook Air

Jack_2406
10/7/2017 10:33Phản hồi: 8
Chào các anh/chị tinhte.
Em đang có ý định mua Macbook Air, nghe nói Apple có dòng Mac Air thời lượng pin khủng (12 tiếng bản 12 inches vs 9 tiếng vs bản 11 inches) mà em không rõ model là gì và giá cả ra sao. Cũng có search Google, nhattao nhưng k ra.
Em gà mờ công nghệ, nhu cầu máy mỏng, nhẹ vs pin cực trâu vì chỉ duyệt web, văn phòng vs đôi khi lightroom cơ bản.
Rất mong nhận được góp ý của mn.😃😃😃
Thanks!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 11inh apple không sản xuất nữa. Chỉ còn bản 13inh. Với nhu cầu của bạn macbook air hoàn toàn đáp ứng tốt. Do màn hình mac air không đạt rentina nên pin dùng được lâu hơn. Nhưng bù lại màn hình sẽ không được sắc nét như mac pro. Bạn tham khảo macbook air 13inh 2017 hoặc bản 2016 nhé.
@lechien.us e thấy mn bảo dùng macbook air ko thích lắm dùng văn phòng toàn phải cài giả lập windows à ?? e cũng đang có ý định mua macbook air 2016 mà nói vậy e phân vân quá. Mục đích chính của e cũng tương tự nhưu trên thôi chắc thỉnh thoảng photoshop vớ vẩn. Liệu có nên mua ko ạ
caotung2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Andy William Nếu nhu cầu của bác như thế thì Macbook Air rất ok, mình đang sử dụng có cùng mục đích như bác vậy, mình thấy rất tốt. Bên văn phòng có phần mềm cho Mac mà nên cần gì giả lập Window, và còn Pin của Mac tầm 6-8h, thì nếu bác dùng như vậy cũng hợp lý rồi.
@caotung2012 Bác có biết shop nào ở HN bán máy mới giá tốt ko? Gợi ý em với
caotung2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Andy William Mình ở trong miền Nam bác ơi, hihi!
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
Đừng nghe quảng cáo nói bạn ơi, bảo là 12h nhưng thực tế cũng chỉ tầm 4-6h thôi
bạn mua hp envy hoặc bạn kiếm dell latitude E72xx ấy cũng ổn, mac air 11 không sx nữa rồi
M
Mình không để ý có được 12h hay không nhưng với mình 1 ngày làm việc trọn vẹn là được.

Ps. Hiện mình đã chuyển qua MBP do yêu cái Rentina.
xauvailin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mac air là phù hợp với bác chủ rồi,,, dùng luôn macos chứ cài thêm win làm gì bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019