Xin tư vấn mua máy ảnh du lịch

DucTuan21
21/1/2017 7:6Phản hồi: 11
E đang muốn mua 1 chiếc để du lịch. Già dưới 15tr. Ảnh chụp phong cảnh từ xa tốt. Chụp buổi tối sáng và nét. Màn hình xoay lật đc. Và tất nhiên Ảnh càng đẹp càng tốt ✌️ Các bác tư vấn cho e vài e với ạ. E cảm ơn ạ
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nikon coolpix p900 thẳng tiến thôi bác, mình vừa mua xong, chụp rất ưng ạ
Nikon Coolpix P900 như bác ở trên nói và bạn mình nó cũng mua đó, mình thích chụp chiều hơn. ảnh cưới mình chụp bằng con này do bạn mình chụp luôn 😁
@21Nhím xù68 b có thể cho mình xem ảnh cưới chụp bằng coolpix P900 được không, mình muốn xem tham khảo. Được thì bạn gửi vào mail giúp mình nhé: ru4con@gmail.com
Nhưng n to cồng kềnh quá ạ. Đi chơi mà mang vác là e thấy nhọc rồi. Có con nào kiểu vừa tay ấy ạ
Lx10, lx100 hoặc rx100iv cũng dc
12 giờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình nhỏ gọn thì lấy sony a6000 + sel 16-50 khá đủ dùng trên lazada bán có gần 14tr
http://www.lazada.vn/sony-a6000-243mp-voi-lens-kit-16-50-den-ho-tro-cai-mien-phigoi-app-collection-1575701.html
Còn mình dùng sony a6300 + sel 16-50 đi du lịch nhỏ gọn không phải mang vác nhiều nặng. Lúc nào có tiền thì mua thêm sel 55-210mm nữa thoải mái bắn xa luôn.
12 giờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh chụp từ em nó đây.mới lấy về chụp đc 1 ngày.
Biofrost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn thử dòng M của Canon xem, mình đang dùng máy ngon, nhỏ, thiết kế ổn, Khuyên bạn dùng M5...
Dưới 15tr bác có thể lựa con M3 của canon ạ. Cá nhân e thấy dòng này đi du lịch rất ok vì máy nhỏ gọn, thời trang. Quan trọng là chất lượng chụp ảnh rất ngon , wifi đầy đủ. Như e đi du lịch chỉ nhanh nhanh chụp xong cái up luôn nóng
15tr nhiều lựa chọn lắm bác. H có dòng canon M10 tầm 7tr. Giá tốt, nhỏ gọn như dòng du lịch. Còn muốn cáo hơn chút bác tham khảo dòng m3 đi.. Em thấy Canon chụp ng đẹp..
Bác tham khảo dòng M3 đi.. Em M3 đấy nhỏ gọn như máy du lịch,mà còn tháo lắp óing kính. Chụp ok lắm đấy..😃 chứ h máy du lịch em thấy toàn chụp auto thui. Chứ sang dòng này mònh vừa có thể sáng tạo.😃 giá em nó cũng yêu tầm 12tr thui bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019